ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอถามหน่อยค่ะ ถ้าเล่นออนไลน์ต้องมีส่วนต่างกี่เหรียญค่ะถึงจะมีกำไร ขอบคุณค่ะ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอถามหน่อยค่ะ ถ้าเล่นออนไลน์ต้องมีส่วนต่างกี่เหรียญค่ะถึงจะมีกำไร ขอบคุณค่ะ :wub:

คำถามนี้ ผมว่า มองได้ 2 กรณี

-เอาประเด็นแบบเมืองนอก ต้นทุนส่วนต่างที่เริ่มทำกำไรได้ คุณต้องดูส่วนต่างราคา ซื้อ/ขายครับ อย่างเมืองไทยเฉลี่ย 60 บาท ส่วนเมืองนอก ต้องดู แต่ละโบรก ดูจะไม่เท่ากัน มีตั้งแต่ 40 เซนต์เลยมั๊ง ไม่แน่ใจ แต่ไม่สนับสนุนนา ต้องไปเปิดบัญชีเมืองนอก เสี่ยงไปหน่อย ไม่มีกฏหมายไทยรองรับ ยังไม่นับรวมถึงกรณีโบรกเถื่อน ที่หลอกคน trade หมดตัว ก็อีกเยอะมาก

- กรณีแบบผมเล่น คือดูราคา spot มาอิงของไทย เช่น GF หรือ online มันจะหาความแน่นอนยากหน่อย

อย่าง GF บางที เมืองนอกขยับ เราไม่ขยับ ก็มี หรือบางที เมืองนอกขยับนิดเดียว เราขยับแรงกว่า ก็มี ต้องดูสถานการณ์ขณะนั้นเอง ผมโดนมาแล้ว ลงแค่ 2 เหรียญ เมืองไทยร่วงเป็นร้อย

กรณี gold online แบบไทยๆ ก็ไปอีกแบบ ปกติส่วนต่างราว 60บาท แต่ถ้าราคา spot สวิงมาก ก็จะมีปัญหา บางแห่ง ปิดหนี บางแห่งกั๊กราคา ผมโดนมาแล้ว ราคาลง 10 เหรียญ แต่ซื้อแพงขึ้น 60 บาท อุตส่าห์รอจนดึก dry.gif

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล คือเล่นทองแท่งอยู่ค่ะ รู้สึกว่าทางร้านค่อนข้างเอาเปรียบ

แล้วยังราคาสมาคม+ - จากราคา spot แต่ละครั้งไม่เท่ากัน

ถ้าความคิดเฮียเฮียว่าระหว่าง ออนไลน์ในไทย กับทองแท่ง อันน่าลงทุนกว่ากันค่ะ คือเล่นรอบแบบเข้าเร็วออกเร็ว

ค่ะ :wub:

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล คือเล่นทองแท่งอยู่ค่ะ รู้สึกว่าทางร้านค่อนข้างเอาเปรียบ

แล้วยังราคาสมาคม+ - จากราคา spot แต่ละครั้งไม่เท่ากัน

ถ้าความคิดเฮียเฮียว่าระหว่าง ออนไลน์ในไทย กับทองแท่ง อันน่าลงทุนกว่ากันค่ะ คือเล่นรอบแบบเข้าเร็วออกเร็ว

ค่ะ :wub:

ออนไลน์คือคำตอบ ถ้าได้สัมผัสแล้วจะเห็นความแตกต่างค่ะ

ออนไลน์คือคำตอบ ถ้าได้สัมผัสแล้วจะเห็นความแตกต่างค่ะ

ปกติเล่นทองแท่งเหมือนกันครับ สนใจเล่นออนไลน์เช่นกัน แต่ไม่รู้รายละเอียดเลยครับ ช่วยแนะนำได้ไหม ขอบคุณครับ :rolleyes: