ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณปุยเมฆค่ะ ที่ช่วยชี้แนะ

สงสัยอะไร ก็ถามมาทางข้อความส่วนตัวได้นะคะ ไม่สามารถเอ่ยถึงบริษัทนั้น ๆ ได้ แล้วจะชี้แนะให้คุณเลือกตัดสินใจเองอีกที ไม่ก็้เปิดไว้ 2 ที่ ถ้าเวปไหนเดี้ยง เราก็ยังมีสำรองอีกเวปไว้กดราคา ยามลงแรง ๆ ขึ้นแรง ๆ เพราะยามเวปเดี้ยงราคารุนแรง เรื่องโทรศัพท์หายห่วง ที่จะโทรติด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตัวเองมีปัญหาเวลาใช้ หมาป่าไฟเปิดเวปไทยโกลด์ ไม่ว่าจะเป็น 4 หรือ 5 และมีปัญหากับการใช้e-bankingของไทยพาณิชย์ ด้วย ได้รับคำชี้แจงจากไทยพาณิชย์ว่า feature บางอย่างของ firefox ยังไม่สมบูรณ์ค่ะ

น่าจะพอเป็นคำตอบได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ คุณแสงแดด ....ของมดแดงไม่มีปัญหาที่ scb กับหมาป่าไฟ แต่มีปัญหากับ กสิกรเลยต้องเลี่ยงไปใช้ IE

อาการมันเพิ่งมีมาไม่กี่วันเองนะคะ ประมาณ อาทิตย์หรือสองอาทิตย์ำไม่ได้นะคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ตัวเองมีปัญหาเวลาใช้ หมาป่าไฟเปิดเวปไทยโกลด์ ไม่ว่าจะเป็น 4 หรือ 5 และมีปัญหากับการใช้e-bankingของไทยพาณิชย์ ด้วย ได้รับคำชี้แจงจากไทยพาณิชย์ว่า feature บางอย่างของ firefox ยังไม่สมบูรณ์ค่ะ

น่าจะพอเป็นคำตอบได้ไหมคะ

ผมใช้ firefox 3 4 5 ปัจจุบันใช้ 8 เปิดเวปไทยโกลด์ได้ปกติทุกอย่างไม่มีปันหาไร ใช้มาสามปีชอบมาก

ใช้ทำธุรกรรมทางการเงินได้ทุกอย่าง แต่ใช้เปิด Smart Portal ของ efinance ไม่ได้

ราคาทองเมื่อคืน ถือว่าเป็นไปตามความคาดหมาย คือขึ้นไปใกล้ 1740 เหรียญแล้วร่วง โดยลงมาทดสอบถึงระดับ 1720-171x เหรียญ และดูจะยังปฏิเสธที่จะลงไปถึงแนว 1700 เหรียญนะครับ

ไม่ว่าจะลงถึง 1700 เหรียญหรือต่ำกว่าหรือไม่ก็ตาม ดูจาก chart รายวัน ราคาน่าจะใกล้กลับตัวขึ้น อย่างน้อย ก็เป็นการทดสอบด่านสำคัญที่ระดับ 1750 เหรียญอีกครั้งก่อนลงต่อ (หรืออาจไม่ลงก็ได้)

- เพราะราคาใกล้ถึงแนวรับใหญ่ถัดไป คือแนว trend (สีฟ้า) + โบลิงเจอร์ล่าง + fibo 38.2% โอกาสที่นักลงทุนจะกลับเข้าซื้อ มีสูงพอสมควร

- แนวต้านที่แข็ง ที่น่าถูกทดสอบ ก็ยังเป็นโซน 174x นี่แหละครับ แต่สัปดาห์หน้า เล็งมุมมองเฉียด 1750 ได้ คือสูงกว่าเมื่อคืนอีกหน่อย

ส่วนตัว หลังปล่อยแถว 1735 ก็มาเก็บ L คืนแถว 1720 ถ้าลง 1700 คงเก็บอีกรอบ รอปล่อยใกล้ 1750 เหรียญต่อ

สรุป แนวรับ 1710 1699* 1686 แนวต้าน 1739 1749*

สอบถามเฮียกัมหน่อยค่ะว่าดูยังไงถึงคิดว่าจะกลับตัวทดสอบ1750 หนูดูเองคิดว่าจะลงต่อ เพราะstoยังลงต่อได้ macรายวันตัดลงแล้ว ขอบคุณค่ะ ^^

ทุกคนก็เดากันหมดแหละครับ จะผิดหรือถูก ไม่มีใครสามารถกำหนดได้ก่อน เพียงแต่เรากำลังคาดการณ์ บนเหตุผลของตนเอง

เหตุผลของคุณ คือสัญญาณมันยังลง

ส่วนเหตุผลของผม คือมันใกล้แนวรับแล้ว และด้วยความเชื่อส่วนตัว ว่า

- เดือนนี้ น่าขึ้นมากกว่าลง เพราะเข้าสู่หน้าขาย (เทศกาลต่างๆ)

- สถานการณ์ต่างๆ ซึ่งเป็นปัจจัยพื้นฐาน ไม่ได้เอื้ออำนวยให้ทองคำลงปรับฐานหนักในช่วงนี้

เมื่อถึงแนวสำคัญ ก็ต้องคาดว่าดีดได้แรงไว้ก่อนแหละ

แต่ผมก็ยังไม่ได้คาดหมายถึง new high หรือจะเบรค trend 1750 เหรียญได้หรอกนะ ไว้ผ่าน ก็ค่อยว่ากันอีกที ด้วยเหตุผลที่คุณใช้นั่นแหละ สัญญาณรายวันมันยังลงอยู่

:blush: หวัดดีคะเฮียกำพล ทานข้าวแล้วยังคะ ขอบคุณสำหรับทุกอย่างนะคะเฮีย+1ให้เฮียคะ :rolleyes:

ขอบคุณสำหรับความเห็นของเฮียกัมพลครับ

เฮียกัมพล คืนนี้ช่วยเชียร์ให้คุณน้องทองขึ้นเถอะ พักผ่อนนานแล้ว สมควรลุกวิ่งได้แล้ว ใบตองเข้าช้อนชื้อแล้วค่ะ แฮะๆๆๆๆ ยังมีเทศกาลรออยู่ มั่นใจค่ะ

เชียร์ให้คุณน้องทองขึ้นค่ะ ขอให้ขึ้นไวๆๆ ขอบคุณ คุณกัมพลที่ให้ข้อมูลดีๆกับพวกเรานะค่ะ

Cutloss แถวไหนคร้าบเฮีย 1695 พอได้ป่าวคับ !_09