ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รบกวนด้วยค่ะ บ้านใหม่หาตัวเลขการซื้อ-ขายของ SPDR ไม่เจอ ดูจากที่ไหนค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตกใจบ้านใหม่ แล้วฟังก์ชั่นที่ให้กดหน้าชื่อกระทู้เพื่อไปอ่านคห.ล่าสุดที่ยังไม่ได้อ่านหายไปแล้วหรอคับ ><

ไม่เคยใช่้ฟังชั่นนี้ แต่ลองดูดีๆ ตอนนี้มีอะไรที่สะดวกกว่าเดิมแยะ มันอยู่ในตำแหน่งใหม่ ลองเล่นดู บอกให้คงไม่ไหว แต่อย่างน้อยที่ชอบคือ เข้ามาที่โพรไฟล์คุณกัมพล สามารถอ่านได้ย้อนหลังแยะมากเหมือนแต่ก่อนได้แล้ว บางอย่างมันก็ซ่อนไว้ แค่กดมันก็ออก พรีวิวก็ไม่ต้องใช้เสียเวลา หรือใครจะใช้ก็ไม่ว่ากัน แต่ฟอนท์นี้ยังไม่ได้ลองเดี๋ยวลองซะหน่อย......size 18

น่าจะมี 16 นะคะ

อีกอย่างชอบมาก เวลาใช้ โทรศัพท์เปิดเว็บ ตอนนี้ขยายได้แล้ว (ข้างในๆ) แต่ก่อนได้แต่หน้าเว็บ

ตอนนี้บ้านใหม่ ทุกคนก็ไม่คุ้นหลอกค่ะ หาอะไรไม่พบ ใจเย็นๆ มันคงยังไม่ลงตัวมั๊ง คะ จะให้มันเรียบร้อยภายในวันเดียวคงเป็นไปได้ยาก ลองเล่นอีกซักพัก มันก็จะคล่องและสะดวกดีกว่าเดิมซะอีก

ทดสอบ 12 ตัวหนาค่ะ

ทดสอบ 14 ตัวหนาค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณครัยเฮียและบ้านใหม่ดูดีจังนะครับ

ราคาลงเกินคาดไปหน่อย จากเดิมที่คาดว่า ราคาจะลงแถว 1700 เหรียญ หรืออย่างมากก็แล้บลงไปสัก 1680 ด่านถัดไป เอาเข้าจริงๆ พี่แกลงไปถึง 1666 เหรียญ แนว fibo fan 61.8% ก่อนจะดีดกลับมายืนเหนือ 1680 เหรียญได้ในช่วงเช้า อาการแบบนี้ ก็ต้องบอกว่า ดูไม่ค่อยดีนะครับ หลุดเยอะไปหน่อย

แนว 1700 เหรียญ กลายเป็นแนวไม่สำคัญ วันนี้ มันคงพยายามทำตัวให้สำคัญ กลายเป็นแนวต้านแทนนะครับ พรุ่งนี้ ถ้าเราไม่เห็นราคายืนเหนือ 1700 เหรียญนี่ ผมคงต้องเปลี่ยนมุมมองมารักน้องหมีให้มากขึ้น

ส่วนตัว วันนี้คงเปิด L ใกล้ 1680 ขึ้นไปลุ้นปิดใกล้ๆ 1700 เหรียญ แล้วรอดูสถานการณ์ ถ้าอาการไม่ดี จะรีบแปรพักตร์ทันที

สรุป แนวรับ 1680* 1666 (stoploss) 1646 1638 แนวต้าน 1698* 1703 1720 1726

แนว stoploss อาจสูงกว่า 1666 เหรียญ ก็ได้นะครับ จริงๆ หลุดมา 167x กลางๆ ผมว่า ผมคงเผ่นแล้วเหมือนกัน

ตอบคำถาม บางคนอยาก cut บางคนอยากซื้อ sleep.gif

ระยะยาว ทองแท่ง ผมยังไม่ได้ปล่อยเลย ส่วนตัว ยังถือครับ หน้าเทศกาล ยังเชื่อว่าลงไม่มากหรอก

ส่วนเล่นสั้น ผมยังคงเล่นสั้นจริงๆ ปล่อยตามแนวรับแนวต้านตลาด จนกว่าทิศทางจะชัดเจนขึ้น เมื่อคืนก็เห็นท่าไม่ดี เก็บที่ 1700 ก็จริง แต่ขึ้นไปได้หลักร้อย ผมก็ปล่อยแล้ว ไม่ได้ถือค้างคืน เลยรอดตัวไป

ขอบคุณครับ เข้าบ้านไม่ได้ตั้งนาน เพราะเปลี่ยน look ใหม่นี่เอง

!_087 ขอบคุณค่ะเฮียกัม

ถูกแก้ไข โดย maimax

ขอบคุณเฮียกัมที่เป็นผู้ให้แต่สิ่งดีๆ " ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งหวงยิ่งอด หมดไม่มา" คําสอนของพระอรหันต์รูปหนึ่งค่ะ

คืนอังคารสวัสดีค่ะเฮียกัมพล กราบขอบคุณเฮียที่ให้บ้านสำหรับเรียนรู้ทุกๆอย่าง ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ.