ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียค่ะ ติดตามอ่านวิเคราะห์ มาบัดนี้ไม่มีดอย อากาศดีจังเลย สิ่งที่เฮียทำให้thaigold มีค่ากับนักลงทุนค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาลงจริง แต่หลุดต่ำกว่าคาดการณ์ไปอีก 1 ด่าน ที่ราวเส้น 38.2% (1577.29) ก่อนจะดีดกลับมาอยู่ต่ำกว่าแนวรับลึกสุดที่คาดไว้ของเราเมื่อวานเล็กน้อย ยังไม่ยอมดีดกลับแรงๆให้เห็น แต่ภาพรวมยังพอถือว่าเป็นไปตามคาดได้ แนวโน้มก็ยังน่าจะเป็นทิศทางเดิม หลังจากลงมาใกล้แนวรับเราแล้ว ก็ต้องระวังขึ้นแรง มากกว่าลงแรงแทน

วันนี้ เอารายสัปดาห์มาให้ดู ในมุมมองที่ผมบอกไว้ว่า รายสัปดาห์ ระวังขึ้น เพราะผมสังเกต MACD ลงต่ำ และนับคลื่นได้ 3 ลูก ทั้งลูกใหญ่ลูกเล็ก อาการแบบนี้ บอกว่า มันกำลังจะเลือกทางใดทางหนึ่ง

แนวรับโซน 1570-1542 เหรียญ ผมถือเป็นแนวรับใหญ่ เมื่อเราอยู่ใกล้แนวรับ เราก็ต้องเลือกทางขึ้นไว้ก่อนเป็นหลัก เพราะต้นทุนความเสี่ยงต่ำกว่า

กรอบราคาระยะสั้น น่าจะเป็น 1570-1600 เหรียญ หลุดไปทางไหน แนวโน้มจะหลุดไปด่านต่อไปในทิศทางนั้น

ส่วนตัว กลับตัวเปิด Long แล้ว ทะยอยสะสม เมื่อลงอีก แต่อาจ stoploss หากปิดต่ำกว่า 1550 เหรียญ

เดี๋ยววันจันทร์ ถ้าว่าง ก็จะเข้ามาว่ากันด้วย chart ระยะสั้นกันต่อนะครับ

สรุป แนวรับ 1570* 1551 1542 แนวต้าน 1600* 1627 1659

ผมขอสอบถามท่าน กัม หน่อยครับ ผมละเบื่อทองมากฯ เวลานี้อยากออกมากฯฯฯ ผมซื้อเป็นกองทุนทองครับ ติดไว้เยอะพอสมครว

ตอนนี้อยากทราบว่า สิ้้นปีนี้ทองมีสิทธิ์วิ่งขึ้นไป 1700 บ้างไหมครับ อย่างน้อยซัก 1680 ก็ยังดี

อยากทราบจริงฯ ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

ขอบคุณเฮียกัมมากๆคะ สุขสันต์วันหยุดนะคะ

ผมขอสอบถามท่าน กัม หน่อยครับ ผมละเบื่อทองมากฯ เวลานี้อยากออกมากฯฯฯ ผมซื้อเป็นกองทุนทองครับ ติดไว้เยอะพอสมครว

ตอนนี้อยากทราบว่า สิ้้นปีนี้ทองมีสิทธิ์วิ่งขึ้นไป 1700 บ้างไหมครับ อย่างน้อยซัก 1680 ก็ยังดี

อยากทราบจริงฯ ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

ปีนี้ 1700 เหรียญ ผมว่าถึงนะครับ

ลองคิดดูว่า ยุโรป อเมริกา จะอยู่นิ่งๆ ปล่อยให้เศรษฐกิจซบเซาลงไปเรื่อยๆ หรือจะเลือกอัดฉีดเงิน (QE3) เข้าระบบ เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ

ผมว่า ถ้าสิ่งที่เขา่รออยู่ คือ สภาพเศรษฐกิจที่ดีขึ้น ตกงานน้อยลง ยังไง เขาก็ำต้องทำครับ เมื่อไหร่เท่านั้นแหละ