ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อย่ามองแต่มุมรวย รวย รวย นะครับ คนไทยหมดตัวในตลาดแบบนี้ก็เยอะ

ระบบทุนนิยม ที่เกิดขึ้นบนโลกใบนี้ มันทำให้เราต้องแข่งขัน ต้องขวนขวายเอาตัวรอด

ช่องทางการลงทุน ที่เปิดให้เราเข้ามาสัมผัสง่ายๆแบบนี้ เหมือนพาเราลงสู่สนามการต่อสู้

ที่คู่ต่อสู้เรามันใหญ่คับโลกเลยครับ มันพาเราชกมวยข้ามรุ่น ว่างั้น

ถ้าเราไม่รู้จักประมาณตนเอง ก็ไม่มีทางชนะมันได้เลย

:gd :gd :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองคำ หลุดแนว 1318 เหรียญ แต่ไม่รูดถึง 1300 เหรียญหรือต่ำกว่า อย่างที่คาดไว้ โดยลงไปแค่ประมาณด่านถัดไปแถว 1310 เหรียญ ก่อนจะดีดกลับมาได้สูงเหนือแนว trend เขียวได้อีกครั้ง

ยืนได้แบบนี้ เหมือนจะทำกรอบสามเหลี่ยมชายธง แนวโน้มก็ต้องบอกว่าดูดี น่าจะดีดต่อได้อีก

แนวรับแนวต้าน ตามกรอบสามเหลี่ยม หลุดบน น่าไปแนวต้านใหญ่ถัดไปแถว 1369 เหรียญ ขณะที่หลุดล่า

ง แถว 1300 เหรียญ ยังมีลุ้นรับได้เช่นเดิม

ส่วนตัว เดา -> 1318 -> 1347

สรุป แนวรับ 1318* 1310 1300 แนวต้าน 1331* 1347 1369

สวัสดีค่ะ Khun ADAM GOLD ยินดีต้อนรับค่ะ

พี่น้องรี ขอเรียนตามตรงนะค่ะ ถ้า Khun ADAM อยากแชร์บทหัดวิเคราะห์เอง สามารถลองเปิดกระทู้ใหม่ได้ค่ะ และหากมีเพื่อนๆ สนใจเขาก็เข้ามาแชร์กับคุณได้สะดวกด้วยนะค่ะ

แบบว่า...พี่อ่านภาษาลาวของคุณแล้วเวียนศรีษะมากเลย และอีกประการ พี่อยากอ่านบทวิเคราะห์ของเฮียกัมพล แฮรี่สุดหล่อจริงๆ ค่ะ กลัวสบสนในชีวิต...มากกว่าเดิม :32

ขออภัยที่เรียนตามตรง :17

แหม เดี๋ยวเขาแกร่งอีกหน่อย ก็คงร้อนวิชา เปิดกระทู้เองแหละ ไม่ต้องใจร้อน ดันเขาไปหรอก :uu

ส่วนเรื่องภาษา เรากำลังจะรวมกลุ่ม AEC อยู่แล้วเร็วๆนี้ ก็ถือซะว่า เป็นโอกาสศึกษากันไปในตัว ปกติ ผมอยู่อีสาน ภาษาลาวก็ถือว่าคุ้นเคยแล้ว ก็เคยแต่ฟังเท่านั้น พอเจอภาษาเขียนมาให้อ่าน ก็รู้สึกเหมือนกันว่า ต้องพยายามกว่าเดิม แต่ก็สนุกไปอีกแบบ :17

แหม เดี๋ยวเขาแกร่งอีกหน่อย ก็คงร้อนวิชา เปิดกระทู้เองแหละ ไม่ต้องใจร้อน ดันเขาไปหรอก :uu

ส่วนเรื่องภาษา เรากำลังจะรวมกลุ่ม AEC อยู่แล้วเร็วๆนี้ ก็ถือซะว่า เป็นโอกาสศึกษากันไปในตัว ปกติ ผมอยู่อีสาน ภาษาลาวก็ถือว่าคุ้นเคยแล้ว ก็เคยแต่ฟังเท่านั้น พอเจอภาษาเขียนมาให้อ่าน ก็รู้สึกเหมือนกันว่า ต้องพยายามกว่าเดิม แต่ก็สนุกไปอีกแบบ :17

มีพี่ใหญ่ใจกว้าง มองโลกกว้าง เข้าใจน้องๆ ชาวไทยโกลด์ จริงๆ เลยค่ะ :gd แบบนี้น้องรี ต้องหัดอ่าน หัดเขียนภาษาเพื่อนบ้านด้วย จักได้อยู่กลุ่ม AEC เดียวกับเฮียยยยย :32

สบายดี ครับ ทุกคน

พูดลาวครับ

วันนี้ชื่นหวานครับ ไครเชย ทองแท่งลง คงได้ หลายตัง หะ

:57 :Announce :32 :uu :gvme เหมือนผม กะมัง eeeee

ผมน้องใหม่ จากฝั่งบ้านไกล้ เรื่อนเคียง เชื้อสายไทย ขอแจม ทายทองแท่ง หน่อยครับผม

วันนี้ แนวรับ ย่อย 1317, 1308 target 1299, 1286, 1269 eee

แนวต้าน 1332, 1335 target 1347, 1355, 1365

ส่วนตัว ยังมองเปัน ขาลง เปัน ละลอบ ละลอบ ครับ

ขออพัย ที่เขียนพาสาไทย ไม่เก่งครับ :_10 :Wtpost-7309-0-15799000-1375066182_thumb.png

จะว่าไป ผมก่อ คนไทย อยู่เดี ครับ

ยาดพี่น้องผม อยู่ หนองคาย อุดร บุรีรัม เตัม

แต่เปัน ยาดพี่น้อง ของยาย ของคุณแม่ นะ

แต่ผม เกีด ที่ ปะเทด ลาว ก่อเลีย เปันคนลาว ทั่งแท่งงงงง

เมืองลาว เมืองแผ่นดินคำ ผมก่อเลียชอบ ทองคำ คำแท่ง ชอบวิเคราะ ทายทองแท่ง กับ ไทยโกล

ครับ eee ขอบใจ เอ้ เนอ

สวัสดีค่ะ คุณครูใหญ่ ติดตามอ่านทุกวันค่ะ วันนี้สงสัย ชื่นหวาน และใครเชยแปลว่าอะไรค๊ะ

สวัสดีเฮีย ขอบคุณครับ เฮียเราใจกว้างเสมอ :uu

พี่อ่านภาษาลาวของคุณแล้วเวียนศรีษะมากเลย และอีกประการ พี่อยากอ่านบทวิเคราะห์ของเฮียกัมพล แฮรี่สุดหล่อจริงๆ ค่ะ กลัวสบสนในชีวิต...มากกว่าเดิม :32

ขออภัยที่ ทำให้พี่ เวียนศรีษะมาก

ที่จิงแล้ว ผมก่อ ไม่ได้เขียนภาษาลาว ดอกครับ พี่สาว ผมก่อ เขียน ภาษาไทย นั้นแหละ

แค่เขียนไม่ตรง เท่านั้นครับ :Wt :_02 :_cd

ภาษาลาวแท้จิงนะ เขียนแบบนี้ ต่างหาก

ສະບາຍດີ ຂ້ອຍເອງຊື່ ທ້າວ ອາດາມ ມາຈາກປະເທດ ສາທາລະນະລັດ ປະຊາທິປະໄຕ ປະຊາຊົນລາວ

ສັນຕິພາບ ເອກະລາດ ປະຊາທິປະໄຕ ເອກະພາບ ວັດທະນາຖາວອນ eeee ภาษาลาว เขียนอย่างนี้หะ

ผมเหันว่า ได้เข้ามาร่วม share idea กับ อาจาน ใหย่ เปันเกียดแก่ผมมาก ก่อเท่านั้นเอง หะ

หากที่ผมทำ แล้วมัน ไม่ เวีก ผมก่อ จะไม่ทำอีก

แต่ช่วยแนะนำวิที ที่ดีที่สุดให้ผม หน่อยครับ เปีดกะทูัใหม่ ทำอย่างไร หะ :57 :gvme :uu

พี่อ่านภาษาลาวของคุณแล้วเวียนศรีษะมากเลย และอีกประการ พี่อยากอ่านบทวิเคราะห์ของเฮียกัมพล แฮรี่สุดหล่อจริงๆ ค่ะ กลัวสบสนในชีวิต...มากกว่าเดิม :32

ขออภัยที่ ทำให้พี่ เวียนศรีษะมาก

ที่จิงแล้ว ผมก่อ ไม่ได้เขียนภาษาลาว ดอกครับ พี่สาว ผมก่อ เขียน ภาษาไทย นั้นแหละ

แค่เขียนไม่ตรง เท่านั้นครับ :Wt :_02 :_cd

ภาษาลาวแท้จิงนะ เขียนแบบนี้ ต่างหาก

ສະບາຍດີ ຂ້ອຍເອງຊື່ ທ້າວ ອາດາມ ມາຈາກປະເທດ ສາທາລະນະລັດ ປະຊາທິປະໄຕ ປະຊາຊົນລາວ

ສັນຕິພາບ ເອກະລາດ ປະຊາທິປະໄຕ ເອກະພາບ ວັດທະນາຖາວອນ eeee ภาษาลาว เขียนอย่างนี้หะ

ผมเหันว่า ได้เข้ามาร่วม share idea กับ อาจาน ใหย่ เปันเกียดแก่ผมมาก ก่อเท่านั้นเอง หะ

หากที่ผมทำ แล้วมัน ไม่ เวีก ผมก่อ จะไม่ทำอีก

แต่ช่วยแนะนำวิที ที่ดีที่สุดให้ผม หน่อยครับ เปีดกะทูัใหม่ ทำอย่างไร หะ :57 :gvme :uu

อ่านแล้วเวียนหัว