ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ ข่าวอย่าเพิ่งมานะ รอลงไปอีกหน่อยก่อน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองคำ sideway down ลงมา แต่ยังไม่ถึง 1400 เหรียญ แนวรับวัดใจของพวกเรา แนวโน้มน่าจะยังเป็นทิศทางเดิมนะครับ คือ sideway down พักตัว หลังจากขึ้นมาสักพักแล้ว

วันนี้ดูราย 4 ชม. ขยายความกันหน่อย ราคากำลังถอยลงทดสอบ trend แนวรับย่อย วันนี้ อยู่แถว 1400 ใกล้ๆนี่แหละ ที่ลงเมื่อคืน น่าจะยังไม่สุด น่าจะมีแรงเททดสอบแนวรับต่อไป เพราะดูจากรายวันเมื่อวาน คงพักตัว โอกาสหลุด trend ย่อยมีสูงพอสมควร

สัญญาณราย 4 ชม. ลงถึงแนวรับ โอกาสเด้ง มีพอสมควร แต่เด้งเพื่อลงต่อ หรือ กลับตัวได้ ก็ต้องดูกันต่อไป

กรณีจะขึ้นต่อได้ น่าจะต้องกลับไปเห็นยืนเหนือ 1420 เหรียญให้ได้เสียก่อน ถ้ายืนได้ ก็อาจจะลากต่อถึงใกล้ๆ 1450 เหรียญได้ แต่ถ้าไม่ได้ โอกาสหลุดต่ำกว่า 1400 เหรียญมีสูงพอสมควร

ส่วนตัว เดา -> 1415 -> 1392

สรุป แนวรับ 1399* 1392 1383 แนวต้าน 1415* 1433 1447

เด้งแล้วลงต่อค่ะ ตอบคำถามถูก มีรางวัลไหมคะเฮีย ^_^

เวลาเราและหลายกูรูมองลง เจ้ามักจะลากขึ้นก่อนให้เราลังเล :38 ดูซิคราวนี้จะมาอิหรอบเดิมอีกมั๊ย :061 ไม่แน่เราอาจเห็นราคาปิดที่ 142x ก็ได้ หุหุ :034

5555 ดูอย่างมองกัน 1415-1420 เจ้ายังแถม 1431 ให้พ้นเทรนตั้งไกล เป๋ไปพัก และล๊ากลง 1402 จะเห็น 142* ก็ไม่แปลกถ้าเจ้าจะทำ ไม่มีข้อมูลอะไรจะอ้างอิงถึง เช้ามางานยุ่งมาก คงจะทั้งวัน แต่ที่ดูเมื่อคืน ก่อนสลบ เห็นสัญญาณลงมาแล้วนะ ก็ได้แต่ลุ้นให้ลงยาว รอถึงวันเก็บ วันนี้ยอมให้ทำขาขึ้นไปก่อน จะได้ครบขา

เวลาเราและหลายกูรูมองลง เจ้ามักจะลากขึ้นก่อนให้เราลังเล :38 ดูซิคราวนี้จะมาอิหรอบเดิมอีกมั๊ย :061 ไม่แน่เราอาจเห็นราคาปิดที่ 142x ก็ได้ หุหุ :034

เจ้ามือ มันก็ดูเทคนิคเหมือนกันครับ มันถึงรู้ว่า ลากไปถึงไหน เราจะยอมมัน :ghost

เฮียครับ ถ้าพอมีเวลา อยากดูชาร์ทซื้อขายสีชมพูอีกจัง ดูตารางมันดูยากสำหรับคนดูไม่เป็น

เฮียครับ ถ้าพอมีเวลา อยากดูชาร์ทซื้อขายสีชมพูอีกจัง ดูตารางมันดูยากสำหรับคนดูไม่เป็น

หลังๆ ผมเห็นมันเหมือนเดิม คือยังปิด short กันอยู่ เลยขี้เกียจทำ

ช่วงนี้ volume เริ่มลดในปริมาณที่น้อยลง แต่ปริมาณสัญญาของรายใหญ่บวกมากทีเดียว น่าจะปิด short และเปิด long กันขึ้นมาแล้ว

ขอแชร์ นิด จะลากขึ้น ให้ ลัง หรือ ให้เล แต่ให้แน่

เจ้ามือกล้าลากไปให้ถึง 1331 ไม๊ //////

เจ้ามือไม่กล้าสร้างภาพลวงตาให้เกินจริง ลากไปสิ เจ้ามือ(ขาใหญ๋กว่า) ตบที่ 15 จุด ไม่พอ ตบอีก 10 จุด

ลากขึ้นไปเที่ยวนี้ล่ะ แม่จะตบสัก 50 จุด (เมียเจ้ามือ กระซิบมา)

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ