ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1 เฮียกัมพล และขอบคุณมากค่ะ !10 !10

!30 !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองคำ หลังหลุด trend ย่อยเมื่อวาน ก็ดิ่งลงไปต่ำสุดที่ราว 1190 เหรียญ ตามคาด แถมรับได้ตามคาดจริงๆ ก่อนจะดีดกลับขึ้นมายืนเหนือ 1200 เหรียญได้อีกครั้ง ถือเป็นแนวโน้มที่ดี แต่การที่ยังไม่ผ่าน high เดิมคือแถว 1210 เหรียญ แบบนี้ก็ยังคงออกแนวคลื่น b เด้งเพื่อลงต่อได้ หรืออาจจะดีดต่ออีกขาแถว 1122 เหรียญ เป้าหมายของเรา อันนี้ ก็ต้องพิจารณากัน

- สังเกต Stoch นะครับ ใครเคยไปเรียน ผมเคยแนะนำว่า หากเป็นขาขึ้น Stoch ชอบค้างอยู่ข้างบนนานๆ และถ้าลงมาแตะข้างล่าง ถือเป็นโอกาสในการเข้าซื้อ ซึ่งตามรูป ก็เป็นไปตามคาด

- ดูแนวต้าน trendline ของ Stoch และ RSI ครับ ราคามีโอกาสติดนิดหน่อยแถวนั้นได้ มองเทียบที่ราคา แนวต้านน่าสนใจก็น่าจะอยู่แถวด่าน 127.2% (1216.08)

- ราคาติด 1210 เหรียญมา 2 ครั้ง ด่านนี้ ดูเหมือนจะเป็นด่านหิน แต่หากดู fibonacii 78.6% (1206.29) + high เมื่อคืน ผมว่า เราน่าจะให้ความสำคัญกับตรงนี้มากกว่า

- แนวต้านแถว 1200-1195 เหรียญ ไม่ควรจะหลุดลงไปอีก เพราะถือว่า ควรจะสอบผ่านแล้ว หลุดลงไป มีโอกาสหล่นต่ำกว่าเก่า แถว 1185-1180 เหรียญได้ ซึ่งถึงตรงนั้น ผมก็ยังมองว่า น่าซื้อขึ้นอยู่ดี เพราะเท่ากับ น่าจะจบขา c

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่า ราคาน่าจะขึ้นทดสอบ 1216 เหรียญ โดยอาจลงทดสอบแถว 1200-1197 เหรียญอีกครั้ง ก่อนขึ้นต่อ

สรุป แนวรับ 1200* 1197 1185 แนวต้าน 1207* 1210 1216

คำแนะนำ รอเปิด Long ที่ 1200-1198 เหรียญ เป้าหมาย 1216 Stoploss 1194

!01 !01 !01

!_cd !_cd ใจไม่กล้าพอปล่อยไปแล้วครับ 1198 กำไรพอเลี้ยงวันแม่แล้ว!uu ตอนนี้ลุ้นให้ลงอย่างเดียวครับ !17 !17

ขอบคุณนะคะอาเฮียแฮรี่..... :wub: :wub:

ยังติดตาม เป็นแฟนคลับเฮียกัมทุกวันอยู่นะคะ

พอดีโทรคุยกับน้องปุยเมฆ เขาแนะนำที่จัดสัมนาให้นะคะ

เฮียกัมลองดูนะคะ ว่าน่าสนใจไหม เพราะเห็นว่าที่นั่งบางห้องเป็นชั้นๆ สูงขึ้นไปเหมือนโรงหนัง

http://www.totacademy.com/

เฮียครับ sto 4ชม มันขึ้นไปนิดเดียวแล้วตัดลงแล้ว รายวันก็เริ่มตัดลง เอาไงดีครับ ลงไป1194.9 ดีดขึ้นมา 1197 เอาไงดีครับช่วยชี้แนะเด็กดอยตาดำๆด้วยครับบบบบ

หาแนวรับแนวต้านได้แม่นจังค่ะ

อยากเก่งบ้าง

ขอบคุณนะคะอาเฮียแฮรี่..... :wub: :wub:

ยังติดตาม เป็นแฟนคลับเฮียกัมทุกวันอยู่นะคะ

พอดีโทรคุยกับน้องปุยเมฆ เขาแนะนำที่จัดสัมนาให้นะคะ

เฮียกัมลองดูนะคะ ว่าน่าสนใจไหม เพราะเห็นว่าที่นั่งบางห้องเป็นชั้นๆ สูงขึ้นไปเหมือนโรงหนัง

http://www.totacademy.com/

ไปดูรูปมาแล้วป้าแว่นแจ๋วไปเลย มีสระว่ายน้ำกะห้องนอนด้วยเผื่อใครมาจาก ตจว. แบบผมอบรมไม่รู้เรื่องก็หนีไปนอนไปว่ายน้ำ

ซักพักก่อนเดี๋ยวเข้ามาอบรมใหม่ 555+ ว่าแต่แผนที่มันอยู่ตรงไหนเนี่ยหาไม่เจอโลเทคจิง ๆ เรา เอิ๊ก ๆ ๆ !_09

น่าสนใจ เดี๋ยวต้องไปสอบถาม ปุยเมฆก่อน โทรไม่รับ สงสัยหลับ tongue.gif

บริการสถานที่จัดประชุม / สัมมนา / อบรม และจัดกิจกรรมต่างๆ

สถาบันวิชาการ ทีโอที พร้อมให้บริการห้องฝึกอบรม / สัมมนา ห้องประชุม และการจัดกิจกรรมต่างๆด้วยห้องสัมมนาขนาดเล็กจนถึงห้องสัมมนาขนาดใหญ่ที่สามารถรองรับผู้เข้าร่วมสัมมนาได้ถึง 500 คน พร้อมด้วยอุปกรณ์เทคโนโลยีสื่อสาร และโสตทัศนูปกรณ์ที่ทันสมัย

รายละเอียด / ราคาติดต่อเพิ่มเติมที่ คุณสุรชัย พิพิธวณิชธรรม หมายเลขโทรศัพท์ 0 2596 1336 หรือ คุณสมสุข เสมาทอง หมายเลขโทรศัพท์ 0 2596 1239

ทองขึ้น-ลง ตอนกลางคืน แล้วเช้าก็กลับมาเท่าๆเดิม อย่างงี้ไม่ได้อะไรเลย :)

SPDR เก็บไปอีก 3 ตัน น่าอิจฉาจังเค้าเล่นได้ตอนกลางคืน

ขอบคุณสำหรับกราฟนะครับเฮีย