ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอารูปรายวันไปดูครับ จะได้ชัดๆ

ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์กัมพล !10 !gd !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนเฮียช่วยดู USD index ให้หน่อยครับ ดูเหมือนมันทำท่าจะพุ่งยาวๆครับ

ถ้าเป็นยังงั้น สงสัยน้องทอง อาจจะลง รึเป่ล่า

USD รอบนี้ ถ้าจะขึ้น คงเพราะยูโร มีปัญหาความเชื่อมั่นครับ ถ้าเป็นแบบนี้ เราอาจจะเห็นทองขึ้นพร้อมดอลล่าร์ได้เหมือนกัน

ส่วนตาม chart ดอลล่าร์ผ่านแนวต้านขึ้นมาได้เล็กน้อย ยังไม่ได้ปลอดภัยอะไรนะครับ แนวต้านจะเห็นอยู่ที่ 79.5 ระดับใกล้ high ก่อนหน้า และด่านต่อไป สำคัญพอควร เป็นแนว neckline head&shoulder ครับ

สรุป ไม่ต้องไปสนใจ chart อื่นมาก ดูตาม trend ผมว่า อย่างมาก ทองก็ย่อได้นิดหน่อยเท่านั้น

USD รอบนี้ ถ้าจะขึ้น คงเพราะยูโร มีปัญหาความเชื่อมั่นครับ ถ้าเป็นแบบนี้ เราอาจจะเห็นทองขึ้นพร้อมดอลล่าร์ได้เหมือนกัน

ส่วนตาม chart ดอลล่าร์ผ่านแนวต้านขึ้นมาได้เล็กน้อย ยังไม่ได้ปลอดภัยอะไรนะครับ แนวต้านจะเห็นอยู่ที่ 79.5 ระดับใกล้ high ก่อนหน้า และด่านต่อไป สำคัญพอควร เป็นแนว neckline head&shoulder ครับ

สรุป ไม่ต้องไปสนใจ chart อื่นมาก ดูตาม trend ผมว่า อย่างมาก ทองก็ย่อได้นิดหน่อยเท่านั้น

ขอขอบคุณ เฮียมากๆครับ แต่อยากรบกวนช่วย ฉายภาพ ระยะยาวของUSD index ให้หน่อยอ่ะครับ ว่า จะลดลงมากเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

หวัดดีครับ ปู่กัมพล การขึ้นอย่างแข็งของ US INDEX ช่วงนี้ ปู่กล่าวว่า มาจากยูโรอ่อนค่า

อย่างมากจากปัญหาในประเทศไอร์แลนด์ และจะติดเชื้อรอบใหม่ไปที่ประเทศเดิม PIGS เพราะฉะนั้น เงินบาทจะอ่อนค่า ก็ไม่ต้องไป

สนใจมัน ดีเสียอีก ราคาทองในประเทศจะได้ยิ่งสูงขึ้น ( ไอ้ตอนเงินบาทแข็ง ร้องกันโวยวายว่า ราคาทอง หาย หาย หาย ทุก 10 สต.

หายไป 50 บาท พอมันอ่อนค่า ก็ไม่พอใจอีก เอาอะไรกันอีกก็ไม่รู้ ดีออกจะได้ตังค์เยอะๆๆๆๆ เก็บทองไว้สู้ต่อจนถึงที่สุด รอ

19,700/19,800 มาค่อยปล่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

:wub: แย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดูตามเทรนผมย่อได้อีกนิดหน่อยเท่านั่น สุดยอดไปเลยอาเฮียกัม ทองกระฉูดเลย คริ๊กๆๆๆ ขอขอบคุณเฮียมากๆ มารอวิเคราะห์เฮียต่อวันนี้ด้วย อิอิ:lol:

อรุณสวสดิ์ค่ะ อ.กำพล เมื่อคืนหมูหลุดจากเล้าไป 2 ตัวค่ะ เหลืออีก 2 ตัวเด๋วรอให้อ้วนกว่านี้อีกหน่อยค่อยปล่อย ขอบคุณทุกคำแนะนำที่จารย์แนะนำนะคะ !gd !v@