ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์เฮียกัมพลครับ มารอวิเดาเฮียครับ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอาภาพน่ารักน่าชังมาฝากเฮียกัมพลและสมาชิกทุกท่านค่ะpost-2284-002429000 1290476019.gif

เอาภาพน่ารักน่าชังมาฝากเฮียกัมพลและสมาชิกทุกท่านค่ะpost-2284-002429000 1290476019.gif

มีอีกไม๊คะ :o :lol: ....

ราคาทองคำ ดูจะเล่นใกล้เคียงกับแนวรับแนวต้านที่วางไว้เมื่อวาน

- การที่ราคายังไม่เบรคออกทางใดทางหนึ่ง แปลความได้ว่า ตลาดยังคงไม่เลือกทิศทาง

- แนวรับเมื่อวานแถว 1352-1346 เป็นบริเวณแนว trendline สีเหลือง ทั้ง 2 ด้าน (ในรูป เหลืองแนวรับด้านล่างขยับมาแล้ว เพื่อให้ได้แนวใหม่) เมื่อคืนดูจะแตะพอดี trend เส้นที่เทลงจากยอด high สูงสุด แล้วเด้งขึ้นได้ เท่ากับลงมา confirm การเบรค trend ได้ จึงมีแนวโน้มที่จะขึ้นต่อได้

- แนวต้านสำคัญ คือ trend ขาขึ้นหลัก(เขียว) ยังไม่สามารถผ่านขึ้นไปได้ ยังคงต้องระวังติดแล้วร่วง

- RSI ยืนได้เหนือเส้น 50 เป็นแนวโน้มที่ดี MACD ยังคงไปได้เรื่อยๆ แต่ไม่มีกำลังเท่าไหร่

ความเห็นส่วนตัว confirm ให้แล้วก็ต้องเทใจให้ทางขึ้นไปก่อนแหละ แต่อย่าลืมว่า มัน confirm trend ลงย่อย ไป พยายาม confirm การหลุดขาขึ้นใหญ่ (~1370) ที่ต้องลุ้นให้มันล้มเหลว คือแทงทะลุได้สำเร็จ จะได้กลับขึ้นต่่อ เมื่อขึ้นไปแล้ว ก็ยังต้องลุ้นอย่างระทึกใจอยู่ดีนะครับ การเข้าช่วงนี้ จึงยังมีความเสี่ยงพอสมควร เพราะอาจออกไม่ทัน

สรุป แนวรับ 1358* 1352 แนวต้าน 1370 1376* 1388

คำแนะนำ รักเสี่ยง เปิด Long แถว 1358 Stoploss 1350 เป้าหมาย 1376+

ขอบคุณค่ะ ทำไมวันนี้มดแดงอ่านไม่เข้าใจเลยคะ

" ความเห็นส่วนตัว confirm ให้แล้วก็ต้องเทใจให้ทางขึ้นไปก่อนแหละ แต่อย่าลืมว่า มัน confirm trend ลงย่อย ไป พยายาม confirm การหลุดขาขึ้นใหญ่ (~1370) ที่ต้องลุ้นให้มันล้มเหลว คือแทงทะลุได้สำเร็จ จะได้กลับขึ้นต่่อ เมื่อขึ้นไปแล้ว ก็ยังต้องลุ้นอย่างระทึกใจอยู่ดีนะครับ การเข้าช่วงนี้ จึงยังมีความเสี่ยงพอสมควร เพราะอาจออกไม่ทัน

สรุป แนวรับ 1358* 1352 แนวต้าน 1370 1376* 1388

คำแนะนำ รักเสี่ยง เปิด Long แถว 1358 Stoploss 1350 เป้าหมาย 1376+ "

:blush: มัน confirm trend ลงย่อย ไป พยายาม confirm การหลุดขาขึ้นใหญ่ (~1370) ที่ต้องลุ้นให้มันล้มเหลว

พยายามอ่านก็ไม่เคลียร์ค่ะ...ขออีกซักรอบได้ใหมคะ.. !38 !17 !034 คือมันจะพยายามให้หลุดขาขึ้น คือเอาลงหรือคะ

ความเห็นส่วนตัว confirm ให้แล้วก็ต้องเทใจให้ทางขึ้นไปก่อนแหละ แต่อย่าลืมว่า มัน confirm trend ลงย่อย ไป พยายาม confirm การหลุดขาขึ้นใหญ่ (~1370) ที่ต้องลุ้นให้มันล้มเหลว คือแทงทะลุได้สำเร็จ จะได้กลับขึ้นต่่อ เมื่อขึ้นไปแล้ว ก็ยังต้องลุ้นอย่างระทึกใจอยู่ดีนะครับ การเข้าช่วงนี้ จึงยังมีความเสี่ยงพอสมควร เพราะอาจออกไม่ทัน

คำแนะนำ รักเสี่ยง เปิด Long แถว 1358 Stoploss 1350 เป้าหมาย 1376+

ขอบคุณคร๊าบบบ.....ลุ้นทะลุผ่าน 1370 ให้ได้เพื่อยืนยันขึ้นต่อคร๊าบบบ......

ขอบคุณค่ะเฮีย แต่หนูปิด l ไปแล้วค่ะ อิอิ

ขอบคุณค่ะ ทำไมวันนี้มดแดงอ่านไม่เข้าใจเลยคะ

" ความเห็นส่วนตัว confirm ให้แล้วก็ต้องเทใจให้ทางขึ้นไปก่อนแหละ แต่อย่าลืมว่า มัน confirm trend ลงย่อย ไป พยายาม confirm การหลุดขาขึ้นใหญ่ (~1370) ที่ต้องลุ้นให้มันล้มเหลว คือแทงทะลุได้สำเร็จ จะได้กลับขึ้นต่่อ เมื่อขึ้นไปแล้ว ก็ยังต้องลุ้นอย่างระทึกใจอยู่ดีนะครับ การเข้าช่วงนี้ จึงยังมีความเสี่ยงพอสมควร เพราะอาจออกไม่ทัน

คำแนะนำ รักเสี่ยง เปิด Long แถว 1358 Stoploss 1350 เป้าหมาย 1376+ "

:blush: มัน confirm trend ลงย่อย ไป พยายาม confirm การหลุดขาขึ้นใหญ่ (~1370) ที่ต้องลุ้นให้มันล้มเหลว

พยายามอ่านก็ไม่เคลียร์ค่ะ...ขออีกซักรอบได้ใหมคะ.. onion33.gif em308.gif 1b38f9e2.gif คือมันจะพยายามให้หลุดขาขึ้น คือเอาลงหรือคะ

เอารูปรายวันไปดูครับ จะได้ชัดๆ