ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะเฮียกัมพล ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลที่อัพเดท Pa_nong ขอเรียนถามเพิ่มเติมว่า ในกรณีที่ เดิมเราตั้งใจจะเข้าซื้อทองแท่ง

แถวแนวรับเดิม 1330 แต่ราคาไม่ลงมาให้ซื้อ แล้วตอนนี้ราคามันวิ่งขึ้นไป แนวรับก็สูงขึ้นไปอีก เช่นตอนนี้อยู่แถว 1370, 1367, 1358

เรียนปรึกษาว่า เราต้องปรับเปลี่ยนราคาเข้าซื้อ ตามราคาแนวรับใหม่ทุกครั้งหรือไม่คะ

ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอเรียนถามเฮียกัมค่ะ เม็ดเงินซื้อขายยังไงคะ ขอบคุณค่ะ

ต้องไปเปิดที่ substitutes ...>>> usdthbx ค่ะ

ขอบคุณคุณ moddang มากเลยคะ แต่หา substitutes......>>>usdthbx ไม่เจอคะ ต้องไปคลิกตรงไหนก่อนคะ

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

สวัสดีค่ะเฮียกัมพล ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลที่อัพเดท Pa_nong ขอเรียนถามเพิ่มเติมว่า ในกรณีที่ เดิมเราตั้งใจจะเข้าซื้อทองแท่ง

แถวแนวรับเดิม 1330 แต่ราคาไม่ลงมาให้ซื้อ แล้วตอนนี้ราคามันวิ่งขึ้นไป แนวรับก็สูงขึ้นไปอีก เช่นตอนนี้อยู่แถว 1370, 1367, 1358

เรียนปรึกษาว่า เราต้องปรับเปลี่ยนราคาเข้าซื้อ ตามราคาแนวรับใหม่ทุกครั้งหรือไม่คะ

ขอบคุณค่ะ

กลยุทธในการเข้าซื้อ ต้องปรับเปลี่ยนไปเรื่อยครับ อย่างผมบอกว่า 1330 ผมก็มีหลักเกณฑ์ของผมว่า ตรงนั้น น่าจะเป็นฐานขา 2 แต่หากมันยังขยับขึ้นไม่เลิก เช่นเลยไปเฉียดๆ 1400 แล้วค่อยถอยลงมา ผมก็จะพิจารณาใหม่ว่า ขา 2 มันมีโอกาสลงตรงไหนบ้าง ซึ่งโดยมาก ผมก็วัดตามแนว fibonacci นั่นแหละครับ

กรณีที่ราคาไม่ลงให้เก็บ ยังมีทางเลือกอีกทางคือซื้อแพง โดยมาก ก็จะำพิจารณาเมื่อเห็นราคาเบรค trend แล้วยืนได้ เช่นอย่างที่ผมเล็งไว้ตอนนี้ ผมก็เล็งว่า ยังไงเสีย ก่อน 1400 เหรียญต้องมีหล่นแรงๆ แต่หากมันผ่านไปยืนได้ซะก่อน ทีนี้ล่ะ ต้องมีหาแนวเข้าตรงราคาสูงกันครับ

ขอเรียนถามเฮียกัมค่ะ เม็ดเงินซื้อขายยังไงคะ ขอบคุณค่ะ

ส่วนใหญ่ผมซื้อใช้ ไม่เคยขายสักที ไม่รู้ว่า พอทำกำไรได้หรือเปล่า ลองสอบถามร้านในเวปเราดูสิครับ มีหลายเจ้าเลย

ขอบพระคุณค่ะ เฮียกำพล ที่ให้ความรู้ และคำแนะนำ