ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!thk เฮียกัมคะ ส่วนใหญ่ได้แต่มาบวกคะแนน ไม่ค่อยได้ทักทายเลย จะพยายามฝึกฝนการดูกราฟนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ เฮีย

ได้เห็นกราฟ..เทรนหลัก เทรนย่อย และฟิโบแล้ว เข้าใจมากขึ้นค่ะ สงสัยอยู่พอสมควมควรเกี่ยวกับเทรนช่วงนี้ ได้คำตอบแล้วสบายใจ อ๋อ ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

เฮียกัมคะ ตอนนี้ถือ L อยู่ ยังปลอดภัยใช่ไหมคะ :blush:

ถูกแก้ไข โดย ballsweet

ราคาทองสับขาหลอกอีกแล้ว ไปได้เลย 1444 เหรียญนิดหน่อย ก็ไหลลงมาจนหลุด trend ระยะสั้น (ส้ม) ที่เมือวานยังเกาะไว้ดีอยู่ แล้วก็รูดยาวจนหลุดแนว stoploss ผมเมื่อวานที่ 1432 เหรียญเลย โดยลงไปถึง 1423 เหรียญ ก่อนจะกลับมายืนแถวแนวรับ 1432 เหรียญ

trend ที่หลุดมา ถือเป็น trend สั้นมากนะครับ แต่ trend ใหญ่กว่า (เหลือง) ยัง ok อยู่ มุมมองกระทิงก็ยังไม่เสีย แต่จะเข้าซื้อ ยังไง ก็ใช้วิธีดักรอตอนต่ำ ตามแนวรับ น่าจะปลอดภัยกว่าไปไล่นะครับ หลังๆนี่ ผมโดนหลอกให้ไล่ตาม แล้วเสียตังค์บ่อย เมื่อวาน ผมก็เกือบใจแตก จะไปไล่เอาตอน 1442 เหรียญ เพราะตอนถอยลง มันไม่ถึงเป้า 1435 เหรียญที่คิดไว้

- แนวต้านวันนี้ แถว 1435-1438 เหรียญ มีโอกาสพอสมควรที่วันนี้จะกลับขึ้นไปทดสอบ และมีโอกาสติด เพราะน่าจะเป็นการเด้ง b ก่อน

- ตามรูป จะเห็นว่า ราคาขึ้นไป test channel เหลืองด้านบนและยังติด แนวต้านหลังจาก 1438 เหรียญ จึงน่าจะเป็นแนวนี้เช่นเดิม แต่ขยับไปแยู่แถว 145x เหรียญขึ้นไป

- แนวรับวันนี้ น่าจะเป็นแนว fibo 23.6% กับ 38.2% นี่แหละ แนว 1422 เหรียญ ยังมี fibo fan + โบลิงเจอร์แบนล่าง รองไว้ด้วย ถ้าถึง น่าเสี่ยงเข้าเหมือนกัน

- แนว trend เหลือง ด้านล่าง วันนี้อยู่แถว 1410 เหรียญขึ้นมา ไม่ควรหลุดอีก เพราะจะเป็นการหลุด trend ขาขึ้น(เหลือง) รอบนี้

ความเห็นส่วนตัว เดาว่า ราคาจะขึ้นไปทดสอบแถว 1438 เหรียญ และอาจถอยลงมา test แถว 1430 เหรียญอีกที ถ้าหลุดน่าถึง 1422 เหรียญ แล้วอาจขึ้นต่อได้

สรุป แนวรับ 1432 1422* แนวต้าน 1435 1438* 1454

!01 !01 !01

เฮียกัมคะ ตอนนี้ถือ L อยู่ ยังปลอดภัยใช่ไหมคะ :blush:

เอาอันนี้ไปดู จะได้มั่นใจความปลอดภัย happy.gif

http://broadcast.ino.com/education/gold31/

เอาอันนี้ไปดู จะได้มั่นใจความปลอดภัย

พอดีภาษาประกิต ไม่แข็งแรง วานผู้รู้ช่วยแปลคร่าวๆ หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ :rolleyes:

เอาอันนี้ไปดู จะได้มั่นใจความปลอดภัย happy.gif

http://broadcast.ino.com/education/gold31/

เฮียสุดยอดจริงๆ แม่นมากๆ สุดยอดจริงๆ แถมมีให้ความมั่นใจให้อีก ช่างอบอุ่นจริงๆ เยี่ยมตลอดกาล

@คุณน้ำใสคะ เอาเนื้อๆละกันนะคะ จากวิดีโอ

เป้าหมายคือ 1600-1700 ช่วง สิงหา-กันยา :)

ขอคารวะ !_087 !_087 !_087 งามๆ 3 ครั้ง ในความเมตตาของเฮียค่ะ ทั้งวิเคราะห์ทุกวัน แล้วยังให้ความมั่นใจอีก !gd !gd