ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใครที่มี""MTF PRICE ACTION INDICATOR""

กรุณาช่วย

ผมหาวิธีที่จะโหลด แต่ไม่สามารถ Downlaod

Screen shot

+++++++++++++++++++++++++++++

โปรดดูในไฟล์แนบ

+++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณสำหรับตัวบ่งชี้ อ Kumponys

post-3721-090115000 1311434097.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

This graph waiting for update. Today is not working. U can set it since monday to friday.happy.gif

แก้ไขชื่อตัวบ่งชี้

tradestation MTF Price Action Indicator reveals support and resistant

รบกวนด้วย

ขอบคุณล่วงหน้า

วันนี้ไม่มีเวลาโม้ ราคาทองดีดหลุดมายืน 1600 เหรียญได้จนได้ แต่ยังไม่ผ่าน 1607 เหรียญที่ผมบอกว่า จะทำให้ราคาดีดขึ้นต่อได้

เราคงต้องดูครับ ว่ามันจะผ่านได้หรือไม่ มุมมองวันจันทร์ ผมมองมุมบวกแล้ว แต่เดี๋ยวไว้วันจันทร์ ค่อยมาวิเคราะห์อีกที หลังเห็นทิศทางเอเชียช่วงเช้านะครับ

ครับ..คุณ กัมพล / ขอบคุณมากครับ.

Do you mean indicator RSI ,MAC ฺbelow graph. Is it correct? if yes. U should be wait for graph work on monday.

ถ้ามีตลาด นาก ฟิวเจอร์

โห ตลาดนี้คงว่ายน้ำกันเก่งน่าดูเลย อิอิ :D

S ไว้เมื่อวันศุกร์ จะปล่อยทันไหมหนอเรา ขอปล่อยของก่อนแล้วค่อยขึ้นเด้อค่ะเด้อ :wacko:

S ไว้เมื่อวันศุกร์ จะปล่อยทันไหมหนอเรา ขอปล่อยของก่อนแล้วค่อยขึ้นเด้อค่ะเด้อ :wacko:

ผมก็ S ไว้ กะให้มันหลุด 1583 เหรียญ ดันแค่แตะแล้วดีดซะแรงย้อนกลับมา 1600 เหรียญเลย ohmy.gif ดีที่ยอม cut ทันที ph34r.gif จากกำไร กลายเป็นขาดทุน wacko.gif

ราคามาผิดคาด ไม่ยอมหลุดแนวสำคัญที่ 1583 เหรียญ แถมดีดแหกด่าน 1600 เหรียญ ขึ้นมาทดสอบด่านสำคัญที่ 1607 เหรียญ เมื่อคินวันศุกร์ และปิดตลาด สามารถยืนเหนิอ 1600 เหรียญได้สำเร็จ ทำให้มุมมองผม ต้องยอมเอียงมาทางขึ้นแทน เช้ามา ฝั่งเอเชียเราดูจะมองมุมเดียวกัน ไล่หวดรวดเดียวเกือบถึงด่าน 161.8% (1627.89) ทำให้สัญญาณเช้านี้ อาการยังดูไม่ดีเท่าไหร่

สัญญาณต่างๆ มันยังกลับลำขึ้นตามไม่ทัน ทำให้ดูจะ divergence กันหมด ถึงเราจะมองขึ้น ก็ต้องขอให้มันถอยมารับก่อน จึงจะปลอดภัยนะครับ สำหรับใครที่คิดจะเข้าตามวันนี้

ความเห็นส่วนตัว เดาว่า มันจะลากไปให้ถึง 1628 เหรียญอีกรอบจนได้ แล้วพักตัวแถวนั้น ก่อนดีดต่อเป้าหมายต่อไป 1647-1656 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1608 1603* 1599 (stoploss) แนวต้าน 1618* 1628

ขอบคุณค่ะ เฮียกัม