ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ว่าแต่ว่าเรื่องเพดานหนี้ เค้า เข้าใจใช้จังหวะเวลานะครับ ติดเสาร์ อาทิตย์

(ที่น่าสนใจตรงที่ กว่าจะผ่านร่างของตัวเอง ก็ ต้องเลื่อน แล้ว เลื่อนอีก แถมผ่าน ก็ คะแนนฉิวเฉียด แสดงว่า สส บ้างคน มีโอกาสเปลี่ยนใจไปเข้าด้วยฝ่าย รัฐบาล เพื่อประโยชน์ของชาติบ้านเมือง)

ตามที่ผมอ่านมานะครับ

ฝ่าย Republican (ครองเสียงข้างมากในสภาล่าง - ห่างกันไม่มาก)

พยายามเสนอกฏหมายแต่ไม่สำเร็จซักที เพราะรวบรวมเสียงของตัวเองไม่ได้

ที่รวบรวมไม่ได้เพราะมี สส. จำนวนไม่น้อย ต้องการแตกหัก กล่าวคือต้องการงบสมดุล จะไม่ยอมเพิ่มเพดานหนี้ (ในข่าวเรียกกลุ่มนี้ว่า TEA PARTY เป็นกลุ่ม conservative)

กว่านาย Boehner (ตัวแทนฝ่าย republican) จะได้ร่างที่สามารถระดมเสียงของกลุ่ม TEA PARTY ให้สนับสนุนได้ ก็ต้องเกลี้ยกล่อมกันอยู่นาน

แต่ทาง DEMOCRAT (ซึ่งครองเสียงข้างมากในสภาสูง ห่างกันไม่มาก) ก็ประกาศชัดว่าจะไม่เอาร่างของ Republican ซึ่งมีอิทธิพลของพวก TEA PARTY อยู่ในร่าง

พอกฏหมายผ่านสภาล่างขึ้นสภาสูง จึงถูกสภาสูง (ซึ่ง Democrat มีเสียงส่วนใหญ่) ตีตกทันที (แทบไม่ได้อ่านเลยมั้ง)

ขออนุญาต เอาบทความจาก Zerohedge ที่ผมแปลไว้ในกระทู้คุณ Next มาแปะไว้ที่นี่ด้วยนะครับ เผื่อมีใครไม่ได้ไปอ่านที่นั่น

เขาประเมินไว้ว่าหลังจากนี้ จะต้องดำเนินอย่างไร และเขาคาดว่าจะเป็นอย่างไร

เพื่อที่จะทำให้กฏหมายยกระดับเพดานหนี้ผ่านสภา ต้องมีการร่วมมือกันระหว่างทั้งสองพรรค

วุฒิสมาชิก Reid (D) จะต้องร่วมมือกับวุฒิสมาชิกของ Republican ที่จะผลักดันให้ร่างกฏหมาย (ฉบับที่ร่างโดยนาย Reid) ผ่านวุฒิสมาชิก

โฆษกของสภาผู้แทน นาย Boehner ® เองก็ต้องเริ่มทำงานกับ สมาชิกสภาผู้แทนของ Democrat เพราะมีแนวโน้มว่า เขาจะขาดเสียงสนับสนุนจาก สมาชิกพรรค Republican ของเขาเองแน่ๆ หากเขาจะผลักดันกฏหมายใดๆ ก็ตามที่เป็นไปตามความต้องการของพรรค Democrat

หากเราจะพิจารณาถึงระยะเวลาต่างๆ ที่จะต้องใช้ในวุฒิสภาเพื่อผ่านกฏหมาย มีความเป็นไปได้มากว่าจะไม่สามารถทำได้ทันภายในวันอังคาร

และหากทั้งสองฝ่ายพอที่จะประนีประนอมกันได้ มีความคืบหน้าในการทำงาน

เราก็ตาดว่ามีโอกาสมากทีเดียว ที่จะมีการผลักดันร่างกฏหมายยกเพดานหนี้จำนวนน้อยมากๆ ที่เพียงมอสำหรับระยะเวลาสั้นมากๆ (ไม่กี่วัน)เท่้านั้น

(เพื่อซื้อเวลาให้ทั้งสองสภามีเวลาทำงานร่วมกันในการผลักดันกฏหมายยกเพดานหนี้จำนวนมากขึ้น สำหรับระยะเวลาที่นานขึ้นต่อไป)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Dear mr. ไม่อยากร้องไห้

In my openion, I think you should have some of system that you can follow trade. When I was a newbie of this market, I loss a huge of money same as you because of feeling trade. Then you have trade by that system strictly, you may gain them back.

เอาภาพรายสัปดาห์มาให้ดูยั่วน้ำลายก่อน

MACD รายสัปดาห์มาแล้ว ถ้าย่อก็เก็บ

ขอบคุณมากครับ เฮีย สำหรับเป้ายาวๆ !gd

แบบนี้ต้องเก็บเพิ่มซ่ะแร่ว !57

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ที่เปิดกระทู้สอนมือใหม่โดยให้ใช้เครื่องมือใน mt4 .เป็น ไฟล์ที่สวยงาม

ใครอยากทราบ ไปอ่านได้เลย ที่หัวข้อ software>>> meta trader

คุณ ไม่อยากร้องไห้... (ใช่ คุณ light ใหมคะเนี่ยที่เคยเข้ามาเมื่อปีที่แล้ว )

ที่เคยอยากได้กราฟแบบอาจารย์กัมพล ลองพยายามศึกษานะคะ เป็นการสร้างกราฟเอง ไม่ใช่กราฟสำเร็จรูปนะคะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/712-%E0%B8%9E%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%90%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-mt4-%E0%B8%AA%E0%B9%84%E0%B8%95%E0%B8%A5%E0%B9%8C-kumponys/

ถูกแก้ไข โดย moddang..

thanks for all answering

i am Soulivanh

Just new member in this board

i understand how to drag line the same Kumponys

thanks a lot

How i know about NEWS of เพดานหนี้?

Or important news for analyze GOLD? Fundamental Analyze of GOLD?

Thanks forward

ตามที่ผมอ่านมานะครับ

ฝ่าย Republican (ครองเสียงข้างมากในสภาล่าง - ห่างกันไม่มาก)

พยายามเสนอกฏหมายแต่ไม่สำเร็จซักที เพราะรวบรวมเสียงของตัวเองไม่ได้

ที่รวบรวมไม่ได้เพราะมี สส. จำนวนไม่น้อย ต้องการแตกหัก กล่าวคือต้องการงบสมดุล จะไม่ยอมเพิ่มเพดานหนี้ (ในข่าวเรียกกลุ่มนี้ว่า TEA PARTY เป็นกลุ่ม conservative)

กว่านาย Boehner (ตัวแทนฝ่าย republican) จะได้ร่างที่สามารถระดมเสียงของกลุ่ม TEA PARTY ให้สนับสนุนได้ ก็ต้องเกลี้ยกล่อมกันอยู่นาน

แต่ทาง DEMOCRAT (ซึ่งครองเสียงข้างมากในสภาสูง ห่างกันไม่มาก) ก็ประกาศชัดว่าจะไม่เอาร่างของ Republican ซึ่งมีอิทธิพลของพวก TEA PARTY อยู่ในร่าง

พอกฏหมายผ่านสภาล่างขึ้นสภาสูง จึงถูกสภาสูง (ซึ่ง Democrat มีเสียงส่วนใหญ่) ตีตกทันที (แทบไม่ได้อ่านเลยมั้ง)

ขออนุญาต เอาบทความจาก Zerohedge ที่ผมแปลไว้ในกระทู้คุณ Next มาแปะไว้ที่นี่ด้วยนะครับ เผื่อมีใครไม่ได้ไปอ่านที่นั่น

เขาประเมินไว้ว่าหลังจากนี้ จะต้องดำเนินอย่างไร และเขาคาดว่าจะเป็นอย่างไร

อ๋อ เบื้องลึกมันเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง เพิ่มเติม

จากข่าว ถ้ายังแยกกัน ไม่ประนีประนอมกันอย่างนี้ ก็มีโอกาส Default สูง ซิครับ

ความคิดส่วนตัวผม ว่า: โปรดใช้วิจารณญาณครับ

ถึงที่สุดแล้ว ผมว่าจะประนีประนอม ปรองดอง กันได้ในที่สุด (ผลประโยชน์ พวกพ้องลงตัว) แล้วก็คงไม่อยากให้เป็นตราบาปติดตัว และจะถูกกล่าวหา จากประชาชนชาวอเมริกาว่า เป็นเพราะเล่นแง่การเมืองเสียจนเป็นตัวการที่ทำให้เศรษฐกิจ ( ที่ย่ำแย่อยู่แล้ว) ให้ chip หายไปเพราะพวกตนเอง

ประเด็นอยู่ที่ว่า จะลงตัวได้

ในเช้าวันจันทร์บ้านเราหรือ เช้าวันอังคาร (ซึ่งสำหรับ เล่นระยะสั้น มีผลกระทบอย่างแน่นอน ว่าออกหน้าไหน ว่าจะย่อก่อน แล้วค่อยขึ้น หรือ ขึ้นก่อนแล้วค่อยย่อ แต่สำหรับระยะกลางถึงยาว คง ใจร่มๆ สบาย ๆ เพราะในท้ายที่สุด 1700 usd เห็นได้ในปีนี้ เหง ๆ)

ติดตามต่อไปครับ

ไม่รู้ว่าเฮียอยู่ไหน แต่กระทู้อีกห้องท่าทางจะงานเข้าแล้ว

ไม่รู้จะห้ามเขากันได้ยังไง. :blink:

เอาเป็นว่าให้กําลังใจเฮียละกัน

!Announce เฮียครับ บ้านร้อนครับ

ถูกแก้ไข โดย sss

!Announce เฮียครับ บ้านร้อนครับ

เฮียกัมเช้ามาเปิดดูคง งง ว่าบ้านร้อนแล้วมาบอกตรูทำไมฟระ ก็ไปติดแอร์ซิ กร๊ากกกก

ล้อเล่นขำๆนะคะ คุณ sss ขอบคุณนะคะที่ช่วยกันสอดส่องดูแลบ้านหลังนี้ให้น่าอยู่

คงไม่มีอะไรแล้วคะ สถานะการณ์เข้าสู่สภาวะปกติ รักกันดังเดิม !17

อยากเอาคำพูดของเฮียกัมที่โพสต์ไว้มาให้อ่านอีกครั้ง เผื่อว่าใครตกข่าวไม่เคยเห็น

เป็นคำพูดที่โดนใจเจ๊แว่นมากๆเลยคะ !54

"คนเราคิดผิด ทำผิดกันได้ แม้แต่ตัวเราเอง ที่ไปคิดว่าเขาผิด เราอาจจะคิดผิดก็ได้

ดังนั้น นี่เป็นอีกเหตุผล ที่เราไม่ควรไปคาดโทษใคร และถึงแม้ใครจะพลาด ทำผิดไป

การให้โอกาส ก็น่าจะดีกว่าการปิดโอกาส ไม่ให้เขาได้แก้ไข"