ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ...เฮียกัมพลที่เคารพนับถือ

ขอบคุณสำหรับ ความเมตตา เสมอมาค่ะ...สวัสดีค่ะ...เจ๊แว่น พี่สาวใหญ่ ใจดีของเรา ตั่วเจ๊คะ ช่วงนี้น้องอาจจะ ออกมาเพ่นพ่านบ้าง อย่าว่ากัน สัญญาว่า

จะไม่ทำในสิ่งที่ ผิดกฎหมาย คำพูดหยาบคาย ส่อเสียด กระแนะกระแหน แน่นอนค่ะ...จะทำในสิ่งที่ ตำรวจหาเรื่องจับไม่ได้ 5555

เฮียกัมพลคะ ราคาทองคำ ช่วงนี้ เขาเรียกว่าอยู่ใน...สภาวะ กระทิงดุ รึเปล่า? เฮียเหนื่อยหน่อยนะคะ...ขอบคุณเฮีย,เจ๊แว่น ล่วงหน้าค่ะ... :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮีย นิ่งๆ ไว้ เฮียบอกไม่ต้องกลัว หลายๆ ที ให้ กลัวแค่ทีเดียว:wub:

เบื่อการขาดทุนแล้วล่ะ... นโยบายใหม่ คิดบัญชี จัดหนักๆ ตาต่อตา ฟันต่อฟัน ล้มกันไปข้าง

กะแค่ตลาดทองคำ 55555 เป็นนักลงทุนมาตั้งนาน เผลอหน่อยเดียว กินทุนเราซะแล้ว...คิดบัญชีให้ดี คิดบัญชีให้ดี ท่องให้ขึ้นใจ... :wub:

Thanks a lot for all of answering

I have to study a lot in this market

But i don't know where can i study?

Please help me!!

About How to drag line and making template Or where can i study?

Thanks for all kindly!!

If U lose something (money) , U would gain something else (lesson, knowledge, value experiences, mind etc.) about that

อ่านไทยได้ ก็ เชิญ หน้าแรก ขวามือ

หัวข้อ

บทเรียน การวิเคราะห์ทางเทคนิค (ลงทุนเรื่องเวลาเพื่อ 7c00a009.gif7c00a009.gif7c00a009.gif7c00a009.gif7c00a009.gif ครับ)

หวังว่าคงมีประโยชน์บ้าง ตามสมควรครับ

ว่าแต่ว่าเรื่องเพดานหนี้ เค้า เข้าใจใช้จังหวะเวลานะครับ ติดเสาร์ อาทิตย์

(คงต้องตามดูวันอาทิตย์ ว่า จะประนีประนอมกันได้หรือยัง (หวังว่าน่าจะได้แล้วนะครับ จะได้มีโอกาสได้ปล่อยของค้าง กับเก็บของถูกบ้างครับ)

ฝ่ายค้าน เสนอ ร่างของตัวเอง แล้วก็โดนฝ่านรัฐบาล ตีตกแล้ว

(ที่น่าสนใจตรงที่ กว่าจะผ่านร่างของตัวเอง ก็ ต้องเลื่อน แล้ว เลื่อนอีก แถมผ่าน ก็ คะแนนฉิวเฉียด แสดงว่า สส บ้างคน มีโอกาสเปลี่ยนใจไปเข้าด้วยฝ่าย รัฐบาล เพื่อประโยชน์ของชาติบ้านเมือง)

ส่วนฝ่ายรัฐเสนอบ้าง ก็คงโดนฝ่ายค้าน คัดค้าน (ตามหน้าที่ ครับ คัดค้าน แต่มีโอกาสสูงที่จะประนี ประนอมกันได้)

ที่สำคัญคือ

ถ้าประนีประนอมได้ วันอาทิตย์ ราคาทองคงลงมาให้เก็บ

แต่

ถ้าสัญญาณแสดงออกมาว่าไม่ทันวันอาทิตย์ แต่ต้องเป็นวันจันทร์เย็น สงสัย เช้าวันจันทร์คงมี รถไฟเหาะ 1-2 รอบมั้งครับ

ติดตามข่าวกันอีกที วันอาทิตย์ครับ พี่น้อง

ว่าแต่ว่าเรื่องเพดานหนี้ เค้า เข้าใจใช้จังหวะเวลานะครับ ติดเสาร์ อาทิตย์

(คงต้องตามดูวันอาทิตย์ ว่า จะประนีประนอมกันได้หรือยัง (หวังว่าน่าจะได้แล้วนะครับ จะได้มีโอกาสได้ปล่อยของค้าง กับเก็บของถูกบ้างครับ)

ฝ่ายค้าน เสนอ ร่างของตัวเอง แล้วก็โดนฝ่านรัฐบาล ตีตกแล้ว

(ที่น่าสนใจตรงที่ กว่าจะผ่านร่างของตัวเอง ก็ ต้องเลื่อน แล้ว เลื่อนอีก แถมผ่าน ก็ คะแนนฉิวเฉียด แสดงว่า สส บ้างคน มีโอกาสเปลี่ยนใจไปเข้าด้วยฝ่าย รัฐบาล เพื่อประโยชน์ของชาติบ้านเมือง)

ส่วนฝ่ายรัฐเสนอบ้าง ก็คงโดนฝ่ายค้าน คัดค้าน (ตามหน้าที่ ครับ คัดค้าน แต่มีโอกาสสูงที่จะประนี ประนอมกันได้)

ที่สำคัญคือ

ถ้าประนีประนอมได้ วันอาทิตย์ ราคาทองคงลงมาให้เก็บ

แต่

ถ้าสัญญาณแสดงออกมาว่าไม่ทันวันอาทิตย์ แต่ต้องเป็นวันจันทร์เย็น สงสัย เช้าวันจันทร์คงมี รถไฟเหาะ 1-2 รอบมั้งครับ

ติดตามข่าวกันอีกที วันอาทิตย์ครับ พี่น้อง

ขอบคุณมากคะสำหรับข่าว มีประโยชน์มาก

Thanks a lot for all of answering

I have to study a lot in this market

But i don't know where can i study?

About How to drag line and making template Or where can i study?

Don't worry too much about technical analysis.I am the one that very afraid of IT so since the first time I read the ways to make all those lines I admitted to myself "I can't". I just gather the fabulous helpful informations from the great guru here and make around 25-30% profit per year for more than 2 years. I play set50 future also without knowledges of TA. Just reading the public analysis from the internet. Still I can make profit from set50 future in average. And I do believe that there are many members here also cannot make the price graph like me but they still can survive in the market.Good luck to you!

เมื่อคืนสนุกดีนะคับ กลางวันซี้อตามแนวรับเฮีย กลางคืนมาต้านสุดท้ายเลย ขายต้านที่2 กำไรพอเพียงแล้วเจอบาทอ่อนอีก ได้ 2 เด้งเลยอิอิ :wub: ขอบคุณมากๆ ครับ :D

But i don't where can i study?

ลองไปดูตรงกระทู้นี้นะครับ ผมทำไว้ เผื่อคนอื่นดูภายหลังด้วย เลยขอแยกกระทู้ไปตรงนั้น

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/712-%E0%B8%9E%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%90%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-mt4-%E0%B8%AA%E0%B9%84%E0%B8%95%E0%B8%A5%E0%B9%8C-kumponys/

อีกอัน ก็การใช้งานทั่วๆไป น่าจะพอช่วยได้บ้าง

http://www.thaigold....B8%81%E0%B8%A5/