ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียมากค่ะ ที่ถึงเวปนี้จะล่มแต่ก็ยังห่วงน้องๆ เข้าไปโพสในเวปสมาคม ดีใจจังเลยค่ะที่เข้าเวปได้แล้ว เพราะเวปไหนก็ไม่คุ้นเคยเหมือนเวปนี้ค่ะ

รอเฮียชี้แนะค่ะ อยู่บนดอยหนาวมากค่ะ !_cd

Posted Today, 07:38 AM

ขออนุญาต ใช้เนื้อที่อีกครั้ง

เวป ThaiGOLD เดี้ยงอีกแล้ว นอกจากเครื่องของเราจะอืด จากการรับเอาปริมาณคนดูมหาศาล x 2 เท่า จากช่วง peak เดิมที่เคยเกิด รอบนี้ เจอปัญหาอุปกรณ์ switch ที่ตู้รับฝากเสีย ไม่รู้จะเกิดจากเวปเราหรือเปล่า แต่ก็ต้องถือว่าเป็นบริการที่แย่ ของคนรับฝาก เจ้าของตู้ ที่ทำงานได้ช้า ไม่สมเป็นมืออาชีพ งานนี้ เลยต้องขอย้ายตู้ ไปใช้บริการกับ CSloxinfo โดยตรง คาดว่าจะเป็นวันนี้แล้วเสร็จ ถ้าเปิดได้ช่วงเช้า แปลว่าเป็นเจ้าเก่านะครับ คาดว่า การย้ายจะเกิดในช่วงเย็นหลัง 17.00น เพื่อให้น่ำเชียง สามารถประกาศราคาได้

กลับมาดูราคาทองกันต่อ เมื่อวานคาดว่าราคาจะลงแล้วดีด test 1911 เหรียญ แต่ปรากฏว่า ราคาฉีกตัวขึ้นไปผ่าน 1911 เหรียญเลย โดยไปได้ถึง 1920 เหรียญ เป็นการหลอกนักลงทุนให้ตามขึ้น ก่อนจะเทลงอย่างแรง จนหลุดแนว stoploss ของผมเมื่อวานที่ 1866 เหรียญ ตามด้วยการดีดกลับขึ้นไปสูงถึง 1910 เหรียญอีกครั้ง ก่อนจะ sideway down ลงมา เป็นอีกวันที่ราคาผันผวนรุนแรง เช้ามายืนแถว 187x เหรียญ ไม่ถึงราคาเฉียดๆ 1900 เหรียญตามที่ผมบอกไว้ว่า ถ้ายืนได้แถวนั้น MACD รายวันจะให้สัญญาณซื้อ ความคิดขึ้นต่อทันที ก็เป็นอันต้องพิจารณาใหม่ก่อน

ถึงจะลงมา แต่ราคาก็ยังอยู่ในกรอบ sideway ที่คาดไว้เดิม ถือว่ายังใช้ได้นะครับ แต่แกว่งตัวแรง รักจะเข้าเก็บ ก็ต้องเผื่อ stoploss ลึกลงมาอีกหน่อย ซึ่งหมายถึง การขยายความเสี่ยง ตามความผันผวนนั่นแหละ

- วันนี้ คงต้องขยับ stoploss ลงมาที่ 1755 เหรียญ แนวเก่าวันก่อน หลุดไปได้ ไม่สวยออกแนวสยอง

- แนวต้าน โซน 1888-1899 เหรียญ เป็นแนว fibo ขาดีด 50%-61.8% + แนว trend ที่หลุดลงมา ถือว่าสำคัญ เอาไว้ตัดสินการกลับตัวขึ้นได้ครับ

- RSI ยังอยู่โซนเหนือ 50 มุมมองยังบวก Stoch ลงต่ำกว่าขาเดิม ขณะที่ราคายังสูง อาจกลับตัวขึ้นได้เร็ว ส่วน MACD ยังเป็นขาลง แนวโน้มยังต้องมีการต่อสู้กันแถวนี้อีกยกอย่างที่คาดไว้ และส่วนตัวยังถือหางกระทิงเช่นเดิม

สรุป แนวรับ 1862 1855* 1838 แนวต้าน 1888 1899* 1908

ระยะสั้น -> 1888-1899

ระยะกลาง -> 1968

ระยะยาว -> 2041

post-181-095971600 1315406484.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

่เป็นคืนที่อบอุ่นครับทุกท่านมาให้กำลังใจกัน :wub:

สวัสดีครับเฮีย

ดีใจครับ กลับเข้าบ้านได้แล้ว ขอบคุณครับเฮีย

มีลุ้น 1750 จะถึง เปล่า GF เที่ยวนี้แรง จริงๆ ระวังๆ กันหน่อยครับ:wacko:

คืนนี้ใครอยากตื่นเต้นยังไงก็ไปหายาดมยาหม่องเตรียมกันไว้ก่อนนะครับ แล้ว 23.30 น. มาทรมานหัวใจกันต่อ :wacko: :wacko: :wacko:

คืนนี้ใครอยากตื่นเต้นยังไงก็ไปหายาดมยาหม่องเตรียมกันไว้ก่อนนะครับ แล้ว 23.30 น. มาทรมานหัวใจกันต่อ :wacko: :wacko: :wacko:

หมายความว่าไงรบกวนแปลด้วยจ้า

ดีใจจังค่ะ ที่เข้าบ้านได้แล้ว ไม่งั้นกระเซอะกระเซิงไปดูบ้านอื่นก็ไม่ถนัดเลยจริงๆ ขอบคุณค่ะ

หมายความว่าไงรบกวนแปลด้วยจ้า

หลายเดือนที่ผ่านมา ช่วง 23.30 - 01.00 จะเป็นช่วงที่ราคาแกว่งมากน่ะครับ ยิ่งช่วงนี้ มันยิ่งกว่าแรงอีก

คืนทสึนามิคราวที่แล้วก็ช่วงนี้แหละครับ

ใครที่ติดดอย อดทนรอกันหน่อยนะครับบบ เป็นกำลังใจครับบบ

กราบสวัสดีเฮียกัมพลค่ะ ติดตามอ่านมาตลอด เมื่อวานอ่านไม่ได้อาการเหมือนกินยาผิด จึงต้องเข้ามากราบขอบคุณเฮีย หลังจากเข้ามาอ่นแล้วอาการ

สำแลงหายปลิดทิ้งแล้วค่ะ

ถึงผมจะเริ่มมาเป็นสมาชิกบ้านไทยโกลด์ได้ไม่นาน แต่ตั้งกะเมื่อวานก็รู้เลยว่า"ขาด"ไม่ได้ !064

เชื่อมั่นในเฮียกัมเสมอครับ เล่นโดยไร้อารมณ์เป็นบทเรียนที่ทำได้ยากจริง กัดฟันโทรคัทลอสกินลำใยผลเล็กยังดีกว่าจริงๆ !034

เป็นกำลังใจให้พี่น้องกระทู้เฮียกัมนะครับ เราจะทลายดอยไปด้วยกันนนนนน !061 !061 !061

ขอบคุณสำหรับน้ำใจของเฮียกัม ที่ทำเว็บกลับคืนมาให้เรา

ขอบคุณพี่น้องทุกคน สำหรับข่าวสารและกำลังใจ

ตอนนี้ผมโดดออกมานั่งดูข้างนอกแล้วครับ GF น่ากลัวมาก

คัทหมดเลย ขนาดว่า L ต่ำแล้วนะ เลยเกบเงินไว้ซื้อของถูกดีกว่าครับ

ฝากเฮียแนะนำหน่อยครับ ควรโดดเข้าตอนไหนดี