ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หนูอยู่ดอย 27000 ยังไม่กลัวเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เสียดายไม่รู้ว่าเฮียไปแจกร่มชูชีพที่เวบสมาคมไม่งั้นคงโดดทัน ไม่เป็นไร รออยู่ดอยนี้26880 ไปก่อนก็ได้ ดันโลภนึกว่าทะลุ1911แล้วจะไป1969เลย เฮ้อ กรรมจริงๆ

เสียดายไม่รู้ว่าเฮียไปแจกร่มชูชีพที่เวบสมาคมไม่งั้นคงโดดทัน ไม่เป็นไร รออยู่ดอยนี้26880 ไปก่อนก็ได้ ดันโลภนึกว่าทะลุ1911แล้วจะไป1969เลย เฮ้อ กรรมจริงๆ

ขออยู่เป็นเพื่อนกันค่ะ..............เพราะความคิดเดียวกัน....ก่อนร่วงกราฟมันขึ้นไป 1919 1920 นึกว่าจะไปต่อได้......ตอนย่อแรก ๆ ก็นึกว่าไม่เอาจริง สุดท้าย...จัดหนัก

ใช่ค่ะ...ขาดเฮียแล้วทำอะไรไม่ถูกจริงๆ...ตอนนี้หนาวมากๆๆดอยสูงปรี๊ดเลยค่ะ...ทั้งหนาวทั้งกลัว

น้องใหม่ค่ะ เข้ามาขอบคุณเฮียกัมมากๆ ค่ะ

ที่ช่วยให้บ้านกลับมาเหมือนเดิม อบอุ่นเช่นเดิม

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะค่ะ

ขอบคุณเฮียกัมพลที่สุดดดดต่า. เข้าใจday trade. ก็เมื่อวานนี้เอง. ความกลัวกะความโลภนี่น่ากลัวจริงค่ะ. แต่ยังเชื่อมั่นกะเฮียค่าาาา 

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล เข้าบ้านที่อบอุ่นได้แล๊ว

เห็นราคาลง บางท่าน โดยเฉพาะที่ถือทองคำแท่ง อาจเป็นกังวล ผมให้มองดูที่พื้นฐานจริงๆเป็นหลักนะครับ ตราบใดที่การแก้ไขปัญหาในเชิงพื้นฐาน ยังไม่เกิดเป็นรูปธรรม ทองคำ ยังต้องขึ้นต่อไป ราคาที่เห็นร่วงลงมา ล้วนมาจากนโยบายสกัดดาวรุ่งทั้งนั้น ไม่ได้เป็นความพยายามแก้พื้นฐานสักนิด

กลับมาดูมุมมองกราฟกันต่อ ระยะสั้นที่เราเล่นกัน

- สัญญาณรายวันดูจะเสียหายพอสมควรครับ (ไม่ใช่ในรูปนะครับ) RSI และ MACD ออกแนวขาลงชัดๆแล้ว การหลุด trend แถว 1866 เหรียญเมื่อวาน ทำให้ trend เสีย การหลุด 1838 เหรียญลงมาทำให้การนับคลื่นขา i ii ผิดไปแล้ว (บางคนอาจจะถามว่า แล้วจะนับยังไงต่อ คำตอบคือ นับไม่ได้ ก็อย่าไปนับ แค่นั้นเอง หุหุ รอให้มันนับได้ก่อน ก็ค่อยนับ ว่างั้น) อาการแบบนี้ จะให้กลับลำเป็นขาขึ้นเลย คงยากครับ คงเป็นการทดสอบแนวรับเป็นหลัก

- แนวต้านของเรา วันนี้ ด่านน่าจะเป็นแถว 1837-1841 เหรียญ มีแนวเส้นหลายเส้น กระจุกตัวอยู่แถวนั้น

- ส่วนแนวรับ ที่เมื่อวานเกริ่นไว้ว่าแถว 1800 ต้นๆ คือแนวแถว 1809-1811 เหรียญนี่แหละครับ เมื่อวานมีหลุดต่ำกว่า แต่ก็กลับมาปิดเหนือเส้นนี้ได้ ยังถือว่า ok

- หลุดไปได้ งานนี้ น่าจะถึงด่าน 61.8% (1786.00) ได้เลย ตรงนี้ ผมว่า เอาอยู่แน่ เพราะเป็นแนว ema150 ของผม ที่เคยเอาอยู่มาแล้ว ตอนลงไป 1702 เหรียญ

มุมมองระยะสั้น ราคาคงพยายามกลับตัวขึ้นครับ แนวต้านแถว 1837-1841 น่าจะถูกทดสอบ แต่คงไม่น่าจะผ่าน คืนนี้โอบามาจะพูดด้วย อาจมีข่าวแง่ลบออกมาสกัดดาวรุ่งอีกหรือเปล่า ยังไม่แน่ใจ ก็ระวังกันหน่อยนะครับ ของแบบนี้ กราฟมันบอกเราไม่ทันหรอก

สรุป แนวรับ 1811 1786* 1749 แนวต้าน 1822 1841* 1856

sidewaydown.gifระยะสั้น 1841-1786

sidewayup.gifระยะกลาง 1786-1871

upweak.gifระยะยาว 2041 (ลดความร้อนแรงลงมาหน่อย หุหุ)

เข้าบ้านได้แล๊วดีใจมากๆ ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล

ได้คำแนะนำ ดีๆ จากเฮียแต่เจ้าแบบนี้ รู้สึกสบายใจครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ติดดอยอยู่ ยังหาทางลงยังไม่ได้เลย ครับ

ขอบคุณมากครับเฮีย คงต้องฉากตัวออกมาดูโอบาม่าจริงๆ... !ee !ee

เข้าบ้านไม่ได้ 2 วัน แปลกใจมากเข้าน่ำเชียงไม่ได้ เข้าสมาคมก็ไม่ได้

พออ่านของเฮียกัมก็เลยพอเข้าใจ สู้ๆนะค่ะเฮีย จะพยายามกดช้าลงและโพสต์น้อยลง !_087 !_087 !_087