ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้าไม่รบกวน เกินไป เอาเลยครับเฮีย กลัวเฮียไม่มีเวลา งานที่ร้านก็ยุ่งแล้ว ขอบคุณครับ:blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียกัมมาก ๆ ค่ะ. ..ชอบคลื่นสามที่ซู้ดดดดดดดด เลยค่า....บวกหนึ่งสำหรับเฮียกัมผู้ใจดีนะคะ :wub: :wub:

เก็บของถูกไม่ทันอีกจนได้ค่ะเฮีย

กะรอให้ต่ำกว่า1520 มันไม่มา

คราวนี้สงสัยได้ซื้อของแพงจิงๆละมั้งค่ะเฮีย

T__T

ขอบคุณมากๆ ครับ วันนี้ไปเคลียร์มาได้กำไรพอเพียง เย็นนี้ไปเลี้ยงวันเกิดให้ลูกพอดีครับ :rolleyes: :wub:

สัปดาห์นี้ทั้งสัปดาห์ ติดภาระกิจสำคัญกระทันหัน อาจไม่มีเวลาเข้ามาให้ความเห็นได้เหมือนเคยนะครับ

วันนี้ ยืมเครื่องชาวบ้าน มาลง MT4 เพื่อโพสต์กราฟเงินที่ค้างเพื่อนๆไว้ ในมุมมองของผม สำหรับต้อนรับการเปิดตลาด Silver ในเช้าวันจันทร์

ส่วนตัว มีมุมมองเช่นเดียวกับทองคำ อย่างที่ให้ความเห็นเกี่ยวกับทองคำไว้เมื่อวันศุกร์ว่า ถ้าปิดต่ำแถว 152x ลงไป อาการจะไม่สวย มาดู Silver ก็ไม่ต่างกันนะครับ เส้น trend สีส้ม เป็น trend ขาขึ้นที่ลากมายาวพอสมควร สำหรับขาขึ้นรอบนี้ของ Silver ถ้ายังดีดไม่ขึ้นอีก อาการคงโคม่าน่าดู มองทั้ง Silver ทั้งทองประกอบกัน ผมจึงเทน้ำหนักไปทางขึ้น แล้วก็เป็นตามนั้น

ดู fibo แล้ว แนวรับแนวต้าน ไม่ไกลมากนะครับ ส่วนตัว เชื่อว่า ราคาจะขึ้นทดสอบแนวบนแถว 37.3 ก่อน เป็นอย่างน้อย ถ้าผ่านได้ เราจะเห็นการทดสอบด่าน 39 เป็นด่านต่อไป

มุมมองผม อย่าเพิ่งเชื่ออะไรมากมายนะครับ ผมเพิ่งจะพยายามเดา Silver แบบเต็มๆเป็นครั้งแรก พฤติกรรมของมัน ผมยังไม่คุ้นชิน โอกาสผิดยังมีมากกว่าถูก ลองฟังไว้ตรวจสอบเล่นๆก่อน

สรุป แนวรับ 34.8* 33.7 30.5 แนวต้าน 37.3* 39.0 41.0

คำแนะนำ ใครอยากได้ FlashDrive ของ TFEX แบบไม่อยากเสี่ยงมาก ก็วางคำสั่งเปิด Long คู่กับ Short คนละ Series ที่ราคา Market Price เลย ตั้งแต่ก่อนเปิดตลาด น่าจะมีโอกาสได้สูง แล้วค่อยมาเลือกพิจารณาปล่อยด้านที่คิดว่าผิดเอาทีหลังนะครับ หุหุ

จริงๆว่าจะเล่นเองแบบนี้แหละ แต่วันนี้ คงไม่มีโอกาสเล่นซะแล้ว เลยเอามาเผยไต๋ เผื่อใครอยากได้แบบผม happy.gif

จะไปไหนคะ ยังไม่รายงานเจ๊แว่นเลย!ahh

เจ๊แว่นยังไม่ได้เซ็นต์อนุมัติเลย หุหุ อย่างนี้ก็คิดถึงแย่ซิคะ

ขอบคุณเฮียกัม อาจจะยังมีความหวัง ^_^