ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

ว้าวคุณไก่น้อย ไม่ได้ดู dba มาตั้งนาน รูปแบบดันขึ้นน่าสนใจนะครับ โดจิที่อยู่นอกโบลิงเจอร์มีพลังการขึ้นแรง ต่อด้วย morning star ผมขอรออีกแป๊ปนึงจะเข้าด้วยครับ

คุณหัวใจทอง น่าจะชื่อ k-Agri หรือเปล่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กองทุนหวานเย็น K-AGRI ของ กสิกรครับ

แต่ค่าธรรมเนียมค่อนข้างแพง 1.5%

ค่า NAV. ซื้อวันนี้ อีก 4 วันจึงรู้นะครับ

กรณีขายได้เงิน T+8

กองทุนนี้ค่อนข้างต้องถือนานนิดนะ ไม่เหมาะกับการลงทุนเล่นสั้นครับ

สินค้าเกษตรโลก กองทุนนี้ ประกอบด้วย

น้ำตาล ข้าวโพด ข้าวสาลี ถั่วเหลือง ฝ้าย กาแฟ ชา

กองทุนหวานเย็น K-AGRI ของ กสิกรครับ

แต่ค่าธรรมเนียมค่อนข้างแพง 1.5%

ค่า NAV. ซื้อวันนี้ อีก 4 วันจึงรู้นะครับ

กรณีขายได้เงิน T+8

กองทุนนี้ค่อนข้างต้องถือนานนิดนะ ไม่เหมาะกับการลงทุนเล่นสั้นครับ

สินค้าเกษตรโลก กองทุนนี้ ประกอบด้วย

น้ำตาล ข้าวโพด ข้าวสาลี ถั่วเหลือง ฝ้าย กาแฟ ชา

ซื้อ-ขายวันนี้ได้ Nav ตอนตี 4 เหมือน dbo ป่าวคับ

ซื้อวันไหนก็จดค่า ราคาปิดของ NAV. ของกองทุน DBA ไว้ครับ ได้ในคืนนั้น

แต่ ราคา NAV. ของ กสิกรไทย K-AGRI จะประกาสช้ามาๆไปอีก 4 วัน

(ประมาณซื้อจันทร์ แต่กว่าที่กสิกรไทยจะประกาศก็วันศุกร์)

แต่ยังไงซื้อ-ขายวันไหนก็จดราคา DBA ไว้เป็นหลักในคืนนั้นๆครับ

มาขอบคุณ ทุกความเห็นครับ

วันนี้ผมจะขอโดดลงจากรถไฟ K-oil ก่อนครับ

คือผมเคยติดดอย K-oil ก็เพราะช่วงวันหยุดนี่แหละ เลยกลัวน่ะครับ

ซื้อวันไหนก็จดค่า ราคาปิดของ NAV. ของกองทุน DBA ไว้ครับ ได้ในคืนนั้น

แต่ ราคา NAV. ของ กสิกรไทย K-AGRI จะประกาสช้ามาๆไปอีก 4 วัน

(ประมาณซื้อจันทร์ แต่กว่าที่กสิกรไทยจะประกาศก็วันศุกร์)

แต่ยังไงซื้อ-ขายวันไหนก็จดราคา DBA ไว้เป็นหลักในคืนนั้นๆครับ

แล้วเราจะดูความเคลื่อนไหว ดูราคาปิดได้จากที่ไหนคะ :rolleyes:

ขายวันนี้เลยดีไหมน้า วันศุกร์กลัวปิดสัปดาห์ลบ วันจันทรก็หยุดด้วย

กองทุน DBA

ดูราคาปิดทุกวันที่

http://finance.yahoo.com/q?s=DBA

ความจริงก็เป็นกองทุนในเครือเดียวกับ DBO

แต่กสิกรตอนแรกๆเค้าไปเปิดกับกองทุนที่ยุโรปอีกที (กองทุนทางยุโรปก็ไปลงทุนที่ DBA อีกที) มันเลยยุ่งยากไปนิด

ตอนหลังคงรู้ดีขึ้น เลยสามารถตั้งกองทุนน้ำมันกับ DBO ได้โดยตรง

ส่วนกองทุน K-AGRI เป็นมรดกตกทอดมาตั้งแต่รุ่นแรกๆ เลยต้องผ่านถึง 2 กองทุน

(เลยต้องเซ็งกับค่าธรรมเนียมที่ทางกองทุนยุโรปคิดแพงๆ)

ถ้าสามารถตัดขั้นตอนลงได้เหมือนกองทุนน้ำมันก็คงดีไม่น้อย (สังเกตุดู VOl. กองทุนมากกว่า DBO มากเหมือนกัน)

แนวต้าน

84.00 84.75 85.00 85.50 86.00

แนวรับ

82.95 82.25 81.85 81.15 80.25

ปล.

วันจันทร์ตลาดจีนเปิดนะครับ

ตามสถิติ 8 ใน 10 ปี หลังวันหยุดยาววันชาติจีน

ฝรั่งมักชอบดันราคาน้ำมันมาเพื่อขายตลาดจีนหลังจากหยุดยาว

น่าสนใจปีนี้จะเป็นเช่นไร !54

กองทุน DBA

ดูราคาปิดทุกวันที่

http://finance.yahoo.com/q?s=DBA

ความจริงก็เป็นกองทุนในเครือเดียวกับ DBO

แต่กสิกรตอนแรกๆเค้าไปเปิดกับกองทุนที่ยุโรปอีกที (กองทุนทางยุโรปก็ไปลงทุนที่ DBA อีกที) มันเลยยุ่งยากไปนิด

ตอนหลังคงรู้ดีขึ้น เลยสามารถตั้งกองทุนน้ำมันกับ DBO ได้โดยตรง

ส่วนกองทุน K-AGRI เป็นมรดกตกทอดมาตั้งแต่รุ่นแรกๆ เลยต้องผ่านถึง 2 กองทุน

(เลยต้องเซ็งกับค่าธรรมเนียมที่ทางกองทุนยุโรปคิดแพงๆ)

ถ้าสามารถตัดขั้นตอนลงได้เหมือนกองทุนน้ำมันก็คงดีไม่น้อย (สังเกตุดู VOl. กองทุนมากกว่า DBO มากเหมือนกัน)

!thk ขอบคุณมากค่ะ คุณไก่น้อย แล้วใช้ราคาปิดตอนกี่โมงคะ :rolleyes: สนใจอยากเล่นค่ะ เป็นทางเลือกอีกทางจากหลายๆกองทุนที่อาจดูง่ายหน่อย :P

ราคาปิดเวลาเดียวกับของ DBO ครับ ตี4เหมือนกัน

แนวต้าน

84.00 84.75 85.00 85.50 86.00

แนวรับ

82.95 82.25 81.85 81.15 80.25

ปล.

วันจันทร์ตลาดจีนเปิดนะครับ

ตามสถิติ 8 ใน 10 ปี หลังวันหยุดยาววันชาติจีน

ฝรั่งมักชอบดันราคาน้ำมันมาเพื่อขายตลาดจีนหลังจากหยุดยาว

น่าสนใจปีนี้จะเป็นเช่นไร !54

ดันไป 90 เล้ย จีนรวยนัก เหอๆ แต่แบบนี้เติมน้ำมันเราหนาวเอ :wub: ง แค่นี้ก็แย่แล้ว

ราคาปิดเวลาเดียวกับของ DBO ครับ ตี4เหมือนกัน

!thk !thk ขอบคุณมากค๊า :wub: :wub:

แง่ววว วันนี้ผมออกก่อนล่ะครับ ขอให้วันศุกร์ขึ้นนะ :wub: