ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อยากเรียนด้วยคนครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ รบกวนฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณครับผม :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทองวันศุกร์ตีรอไว้...เป็นตามคาดเด่ะ.... !54

1. จุดให้เสี่ยงขาย 1785+- คัทลอส 1795+- !uu

2. ไม่โดนกินสตอปลอส นักเรียนทุกรุ่นจะรู้ดีเพราะผมบอกแล้วให้ต้องเหนือ high ข้างเคียงนิดหนึ่ง !ee สังเกตุจาก high ข้างเคียง 1791 ตั้ง 1795 ไม่โดนกินแต่เสียวหน้าดูเมื่อวันศุกร์

3. ลงมาไม่กลับเข้าเทรน ที่สอนนักเรียนทุกรุ่นคิดว่าคงรู้ทันทีว่าต้องปิดทำกำไรแถว 1765-1770 แล้วซื้อซ้ำเข้าไปลงมาให้ทำกำไร 2-3 รอบคิดว่าคงได้เงินกันทุกคน !57

4. ที่บอกหากผ่าน 1795 ให้ซ์้อตามเข้าไป น้องทองวิ่งกระฉูดใครซื้อซ้ำทันสบายไป หรือตั้งซ์้อเหนือ 1797 ติดแน่นอน วิ่งกระจาย !_06 คนเล่น GS พอเล่นได้ แต่คนเล่น GF ตายอย่างเดียว เพราะไม่สามารถทำไรได้มันมานอกเวลา...

5. ควรปิดทำกำไรแถว 1825+- ก่อนเพราะติดเทรนบนชมพู ตรงนี้เสี่ยงขายซ้ำได้เลย !_04 เพราะหากนี้เป็นการรีบาวด์ ขึ้นมากลับเข้าเทรนเหลืองไม่ได้นี้แหละคือขา 2 ใหญ่ในการลง คัทลอส 1840+- เดียวลง 3 อาจลงสุดใจได้

ปล. มีนักเรียนคนไหนวันศุกร์ตีเทรนรอได้แบบนี้และวิเคราะห์ล่วงหน้าได้แบบนี้บ้างไหมครับ ถ้าตีได้ถือว่าท่านประสบความสำเร็จอย่างสูง !gd เดียวสายๆวันนี้มาดูว่ามันไปไงต่อ

post-725-016407100 1314571717.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุณครับอาจารย์ เมื่อคืนนี้มีข่าวอะไรหรือเปล่าครับ เปิดตลาดมาทิ้งรวดเดียว 20 เหรียญ

ขอบคุณครับอาจารย์ เมื่อคืนนี้มีข่าวอะไรหรือเปล่าครับ เปิดตลาดมาทิ้งรวดเดียว 20 เหรียญ

อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับไม่เคยตามข่าวด้วยสิ.... !17 แต่ถ้ามองทางเทคนนิคก็เทขายทำกำไรอ่ะครับ ต้องมาดูแถว 1795+- แถวชมพูล่างว่ารับอยู่ไหม ถ้ารับไม่อยู่ น้องทองก็คงเล่นรถไฟเหาะต่อไป...เสียดายเเหมือนกันกลับบ้านนอก ก่อนกลับขายไว้ 1785 กับตั้งขายไว้ 1790 ปิดทำกำไรแถว 1770+- ไม่ได้ตั้งซื้อแถวจุดกลับเข้าเทรนไม่ได้ เพราะว่าผมจะไม่เห็นเวลามัน side way แล้วค่อยร่วงมาติดเทรนลงแดงบนไม่งั้นละก็ซื้อกระหน่ำแน่ๆ ที่เคยสอนไปจุดกลับเข้าเทรนไม่ได้ น่าซื้อสุดๆ.... เดียวสายๆ มาทำกราฟเทรนเดย์ให้ดูครับ ขอตัวไปก่อนแล้ว... !_06

ปล. เท่าที่ดูอาจเป็น error ของกราฟไทยโกล์ หรือเปล่าครับ เพราะ MT4 ของผมทองยังไม่ลงเลย อยู่ 1825 อ่ะครับ เดียวสายๆ มาดูใหม่ !45

set50 ใครซื้อตามที่แนะนำวันศุกร์ที่มีคนถามแถว 710+- คงได้กำไรงามๆ ไป หรือคนที่ติดซื้อตั้งแต่ 711 ที่เคยให้เสี่ยงซื้อ ก็คงยิ้มออกกันไป !57 มันสบัดหางหลอกมากินสตอปลอส แต่แนวคัทของผมก็หนีได้สบายๆ ไงวันนี้น่าจะไปต่อได้สบายๆ อย่าลืมนำเงินไปทำบุญกันด้วยน่ะครับ.... !10

post-725-000355600 1314580065.jpg

!30 รักน้องออยที่สุดๆๆๆๆ เมื่อวันศุกร์ลงมารรับอีกรอบ....ที่ 83 เหรียญ !30

post-725-040799800 1314580430.jpg

น้องทองวันศุกร์ตีรอไว้...เป็นตามคาดเด่ะ.... !54

1. จุดให้เสี่ยงขาย 1785+- คัทลอส 1795+- !uu

2. ไม่โดนกินสตอปลอส นักเรียนทุกรุ่นจะรู้ดีเพราะผมบอกแล้วให้ต้องเหนือ high ข้างเคียงนิดหนึ่ง !ee สังเกตุจาก high ข้างเคียง 1791 ตั้ง 1795 ไม่โดนกินแต่เสียวหน้าดูเมื่อวันศุกร์

3. ลงมาไม่กลับเข้าเทรน ที่สอนนักเรียนทุกรุ่นคิดว่าคงรู้ทันทีว่าต้องปิดทำกำไรแถว 1765-1770 แล้วซื้อซ้ำเข้าไปลงมาให้ทำกำไร 2-3 รอบคิดว่าคงได้เงินกันทุกคน !57

4. ที่บอกหากผ่าน 1795 ให้ซ์้อตามเข้าไป น้องทองวิ่งกระฉูดใครซื้อซ้ำทันสบายไป หรือตั้งซ์้อเหนือ 1797 ติดแน่นอน วิ่งกระจาย !_06 คนเล่น GS พอเล่นได้ แต่คนเล่น GF ตายอย่างเดียว เพราะไม่สามารถทำไรได้มันมานอกเวลา...

5. ควรปิดทำกำไรแถว 1825+- ก่อนเพราะติดเทรนบนชมพู ตรงนี้เสี่ยงขายซ้ำได้เลย !_04 เพราะหากนี้เป็นการรีบาวด์ ขึ้นมากลับเข้าเทรนเหลืองไม่ได้นี้แหละคือขา 2 ใหญ่ในการลง คัทลอส 1840+- เดียวลง 3 อาจลงสุดใจได้

ปล. มีนักเรียนคนไหนวันศุกร์ตีเทรนรอได้แบบนี้และวิเคราะห์ล่วงหน้าได้แบบนี้บ้างไหมครับ ถ้าตีได้ถือว่าท่านประสบความสำเร็จอย่างสูง !gd เดียวสายๆวันนี้มาดูว่ามันไปไงต่อ

ขอบคุณครับอาจารย์จิ๋ว

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีสนใจเล่น GS

ไม่ทราบว่าอาจารย์พอจะมีแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ

น้องทองร่วงตามคาด.... !54

ปล. ลืมบอก อาทิตย์นี้จะขอสอนรุ่น 38 แล้วขอหยุดพักสักเดือนเพราะต้องเตรียมงาน...ขอสอนพฤหัสบดีนี้ วันที่ 1 กันยายน 2554 เวลา 10.00-16.00 น. ใครสนใจเรียนก็สมัครได้ที่น้องเมย์เช่นเคย 081-528-0655 เริ่มรับสมัครเวลา 9.30 น.เป็นต้นไปน่ะครับ... !031

post-725-083741900 1314580681.jpg

ขอบคุณครับอาจารย์จิ๋ว

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีสนใจเล่น GS

ไม่ทราบว่าอาจารย์พอจะมีแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ

PM ให้แล้วครับ..บอกหน้าเวปไม่ดีอีกอย่างครับ ขอเตือนคนคิดจะเล่นครับ มันไม่ได้เล่นง่ายอย่างที่คิดน่ะครับ หากไม่มีวินัยในการเล่นพอ อาจหมดตัวช่วงข้ามคืน !ahh ได้เลยหากแหกกฏเหล็กในการลงทุนของผม ต้องยึดไว้เสมอเลยคับ ต้องมี 1 สตอปลอส 2 ไม่เล่นเกินตัว 3 ไม่เล่นสวนเทรน !_04 (ไม่งั้นโดนลากยาวแน่ๆช่วงปั่นแบบนี้)

ปล. การลงทุนมีความเสี่ยงควรศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนการลงทุน....และควรมีประสบการณ์โดยการศึกษา ไม่ใช่มาศึกษาไปเรียนไป กลัวเงินที่มาลงทุนจะหมดก่อนที่จะเข้าใจ ควรศึกษาให้พร้อมก่อนค่อยลงทุน ที่ผมเคยพูดเสมอ การลงทุนมีให้เราเล่นทั้งชีวิต มันไม่มีทางตายก่อนเรา...แต่เป็นเราต่างหากที่จะตายก่อนมัน...หากไม่ศึกษาให้ดี... !dd

PM ให้แล้วครับ..บอกหน้าเวปไม่ดีอีกอย่างครับ ขอเตือนคนคิดจะเล่นครับ มันไม่ได้เล่นง่ายอย่างที่คิดน่ะครับ หากไม่มีวินัยในการเล่นพอ อาจหมดตัวช่วงข้ามคืน !ahh ได้เลยหากแหกกฏเหล็กในการลงทุนของผม ต้องยึดไว้เสมอเลยคับ ต้องมี 1 สตอปลอส 2 ไม่เล่นเกินตัว 3 ไม่เล่นสวนเทรน !_04 (ไม่งั้นโดนลากยาวแน่ๆช่วงปั่นแบบนี้)

ปล. การลงทุนมีความเสี่ยงควรศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนการลงทุน....และควรมีประสบการณ์โดยการศึกษา ไม่ใช่มาศึกษาไปเรียนไป กลัวเงินที่มาลงทุนจะหมดก่อนที่จะเข้าใจ ควรศึกษาให้พร้อมก่อนค่อยลงทุน ที่ผมเคยพูดเสมอ การลงทุนมีให้เราเล่นทั้งชีวิต มันไม่มีทางตายก่อนเรา...แต่เป็นเราต่างหากที่จะตายก่อนมัน...หากไม่ศึกษาให้ดี... !dd

!064 เห็นด้วยค่ะเพราะต่อนี้ก้อกำลังโดนมรสุมเช่นกันค่ะ รอคำแนะนำและรออาจารย์จิ๋ว เปิดสอนจะรีบไปยืนรอเป็นรายแรกเลยค่ะ รอบที่แล้วหนูตกรถค่ะก้าวขึ้นไม่ทัน !034

ไม่ทราบว่าอาจารย์สอนที่ไหนคะ และสอนมือใหม่หรือสอนคนที่อ่านกราฟเป็นแล้วคะ

รบกวนอาจารย์ PM บอกรายละเอียดผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

:wub:โทรหาน้องเมย์เมื่อกี้ บอกว่ารอบนี้เต็มแล้ว โห...เต็มเร็วจังครับอาจารย์ ไม่เป็นไรครับผมรอได้ งั้นขอจองรอบหน้าไว้เลยได้ไหมครับอาจารย์