ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อวสานน้องทอง... !ahh

1. ขึ้นมาให้ขาย 1852+- ตามคาดเด่ะ...ใครขายตามที่แนะนำรวยอย่างเดียว... !uu .แถมลงไปหาเหลืองล่างแบบไม่มีติดเลยกระซวกผ่านอย่างง่ายได้ ตรงนี้ต้องกระหน่ำขายซ้ำเข้าไปเพราะที่บอก เป็นเทรนซ้อนเทรน หลุดตรงนี้เมื่อไรลงแรงแน่นอน นักเรียนที่เรียนกับผมทุกรุ่นจะรู้ดีกว่า หลุดเทรนซ้อนเทรนเมื่อไร นรกมาแน่ถ้าไม่คัทลอส... !dd แล้วที่ผมบอกว่ามันขึ้นไป 5 ดูยากสุด เพราะทำ 5 กุดจะได้แค่ 1852+- แล้วมันก็ทำ 5 กุดจริงๆ....เพราะมันลงมาแรงมากๆ คงไม่ขึ้นไปให้ชาวดอยออกแน่นอน

2. ตอนนี้มาติดแนวรับสำคัญ 1770+- ตรงนี้ควรปิดทำกำไรก่อน สบัดหางลงไปต่ำสุด 1760+- ใครซื้อทันสบายไป !K2 น่าจะรีบาว์ด เพราะมีแรงซื้อเข้ามาเพราะเป็นแนวรับสำคัญ แต่อีกไม่นานผมคิดว่าอาจลงต่อถึงเขียวบนได้เลยแถว 1720+- ตรงนี้ เล่นซื้อน่าจะปลอดภัยรีบาว์ดจุดนี้น่าจะได้สัก 50-100 เหรียญ

!047คำแนะนำ 1. ใครซื้อ 1760-1770 ควรปิดทำกำไรแถว 1790+- ก่อน ดูท่าที !047 เพราะเท่าที่ดู ชาวดอยรอบนี้คงได้ออกยาก เหมือนที่ผมสอนมาทุกรุ่น อะไรก็ตามที่มันปั่น เมื่อถึงเวลาหลอกคนได้จุใจมันเทจนออกไม่ทันแน่ๆ ทางเดียวที่จะหนีได้ คือต้องมีสตอปลอสเท่านั้น....

ปล. 1. วันนี้มีคนโทรมาถามผมว่าควรทำอย่างไร ผมบอกควรคัททิ้ง 1852+- ครึ่งหนึ่งแล้วเปลี่ยนเป็น shot ทำกำไรแทน แต่หากหลุด 1730 ต้องคัททิ้งทั้งหมด แล้วปล่อยตัวที่ shot ทำกำไรแทน...หวังว่าพี่เขาจะเืชื่อใจผมน่ะครับ อย่างน้อยถ้าไม่ได้ shot ซ้ำ ก็น่าจะมีสตอปลอส 1730 น่ะครับ... !_cd

2. ตอนนี้ใครที่ติดซื้อผมแนะนำรอรีบาวด์ แถว 1800+- ควรคัททิ้ง เพราะหลักการเทรนลงแล้วมันจะไม่ขึ้นไปถึงจุดเดิมแน่นอน มันจะลงต่อ และที่ร้ายกว่านั้นถ้ามันลงไปถึงเขียวล่างแล้วหลุดเขียวล่างอีกที นั้นคือ อวสานทองคำ มันจะหันไปปั่นตลาดหุ้นหรือน้ำมันแทน.... !064

post-725-091134200 1314197223.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์จิ๊ววววว

(นอนตายอย่างสงบอยู่บนยอดดอย)

!dd !dd

อาจารย์จิ๊ววววว

(นอนตายอย่างสงบอยู่บนยอดดอย)

!dd !dd

เล่นแท่งเก็บไว้ให้หลานเล่น หมากเก็บได้ครับ....ที่ผมเป็นห่วงคือคนเล่น GF ครับ หากคัทไม่ทันนี้ นรกอย่างเดียว !ahh เพราะที่ผมบอกมาทุกวันว่าชวงนี้เป็นช่วงปั่นตลาดต้องมีสตอปลอสตลอด ไม่งั้นผิดทางตายแน่ๆ แต่ถ้าทุกทางรวยอย่างเดียวครับ ย้ำทุกรุ่นเลยช่วงนี้ ต้องสตอปลอสเท่านั้นหากผิดทาง !065 ไงเป็นกำลังใจให้ครับ หวังว่ามันจะขึ้นไปเทสเทรนเหลืองล่าง หรือย่างน้องแดงบนได้แถว 1822+- ถึงตรงนี้ ค่อยคิดว่าจะทำไงกับทองแท่งดี เป็นผมจะคัททิ้งครึ่งหนึ่งตรงนี้ แล้วถ้าลงค่อยไปเก็บใหม่แต่ถ้าขึ้นก็ยังมีอีกครึ่งหนึ่งให้ไปต่อครับ !ee

ขอบคุณค่ะ อ.จิ๊ว ตรงจดแปะไว้ที่คอมดีกว่า เดี๋ยวจะลืมค่ะ5fc0f220.gif

ขอบคุณรอบดึกครับอาจารย์

ตื่นมาเข้าห้องน้ำเห็นกราฟ..... แม่เจ้าโว้ย ในเว็ปนี้คงมีใครนอนไม่หลับมั่งแหละ

ลาน้องทองชั่วคราวเลย ทุบโหดมากทีเดียวร้อยเหรียญ

ป.ล.ผมเข้าหาน้องออยมาสองวันแล้ว พรุ่งนี้หมดหน้าตักได้เลยไหมครับอาจารย์

ทำไมตลาดหลักทรัพไม่มีคำเตือน การเล่น GF เป็นอันตรายต่อสุขภาพ และหัวจ

ขอบคุณอ. จิ๊วคะ ดีที่อ.เตือนบ่อยๆว่าปั่นทอง เลยไม่กล้าเล่นgf. ตั้งแต่มันวิ่งผ่าน1780$ ขึ้นไป เล่นกันแร๊งงงจริงๆ

ในที่สุดก็...

ตกรถขาล่อง...

แต่ก็ยังดีไม่ขึ้นผิดคัน...

น้องทอง ทำตัวน่ารักจนได้หลังจากดื้อมานาน... !53

1. จุดให้ซื้อ 1770+- เพราะติดเทรนฟ้าบนเมื่อคืนใครซื้อตามสบายไป

2. จุดให้ทำกำไร 1790+- มาติดตามคาดเด่ะ แล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้ใครขายซ้ำลงไปสบายไปเลย... !uu

3. ลงมาทำขาร่วมตรง 1740+- ตรงนี้เสี่ยงซื้อเล่นสั้นได้ !_06 (ไม่รู้จะมีใครซื้อได้แบบผมเปล่า พอดีตื่นมาเข้าห้องน้ำตอนตี 5 เลยเปิดกราฟดูฟลุ๊ค ได้มา 2 ไม้ !57 )

4. หากไม่ผ่าน 1767+- ปิดทำกำไรก่อน เพราะไม่่งั้นเสียวมันลงต่อหากผ่านเทรนฟ้าบนไมได้....

ปล.เดียวสายๆมาทำกราฟที่เหลือครับ...เดียวต้องอาบน้ำเตรียมตัวไปสอนนักเรียนรุ่น 37 รุ่น อวสานทองคำ.... !ee

post-725-003204900 1314226586.jpg