ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณรอบดึกครับอาจารย์

ตื่นมาเข้าห้องน้ำเห็นกราฟ..... แม่เจ้าโว้ย ในเว็ปนี้คงมีใครนอนไม่หลับมั่งแหละ

ลาน้องทองชั่วคราวเลย ทุบโหดมากทีเดียวร้อยเหรียญ

ป.ล.ผมเข้าหาน้องออยมาสองวันแล้ว พรุ่งนี้หมดหน้าตักได้เลยไหมครับอาจารย์

น้องออยเหมือนจะหลุดเทรนวันนี้ถ้ากลับเข้าเทรนไม่ได้อาจย่อเหมือนกันครับ แต่ที่บอกน้อง oil เป้าหมาย 100 เหรียญมาไม่ยากแน่ๆ ไงทะยอยเก็บได้ครับ ตรงนี้ 85 เก็บสัก 30-40% ลงไป 81-82 อีก 30% ถ้าลงไป 77 ก็อีก 40% แต่หาก ขึ้นก็ซื้อเข้าเรื่อยๆ ได้ครับ เป้าหมาย 100 นี้เด็กๆเลยครับ...ไปได้อีกไกล ที่บอกรถในโลกนี้ตราบใดที่ยังเติมน้ำมันอยู่ น้องออยไม่มีวันตายครับ !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ซื้อมา26,670คะ ทำยังไงต่อดีคะ

ขอคำแนะนำด้วยคะ 

วันนี้เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนนะครับ -_-

เพื่อนๆท่านใดที่ตีเทรนได้เหมือนของเฮียจิ๊วรบกวนขอtemplateกราฟหน่อยนะครับ... :lol:

วันนี้เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนนะครับ -_-

เพื่อนๆท่านใดที่ตีเทรนได้เหมือนของเฮียจิ๊วรบกวนขอtemplateกราฟหน่อยนะครับ... :lol:

งงครับ ขอ template คือไรหรอครับ เมื่อวานตีเทรนใหญ่ให้ดูน่าจะตีตามได้แล้วอ่ะครับ เลย งง อยู่ถ้ามีไรใช้ช่วยบอกได้ครับ แต่ผมไม่เข้าใจจริงๆ !_Rd

ซื้อมา26,670คะ ทำยังไงต่อดีคะ

ขอคำแนะนำด้วยคะ 

ตอนนี้น้องทองน่าจะรีบาวด์อ่ะครับ ไงหาไม่ผ่าน แดงบนที่ตีไว้ เท่าที่ดูอาจวิ่งไปได้ถึง 1800 อ่ะครับ ตรงนี้หาไม่ผ่านจริงๆ อาจต้องยอมคัททิ้งครับ ส่วนช่วงนี้อาจต้องเล่นสั้นทำให้พอร์ตัวเองเงินเพิ่มขึ้นมาครับ เพราะถ้าเรานั่งดูเฉยๆมันจะขึั้นๆ ลงๆ และไม่มีทางขึ้นไปถึงที่เราซื้อไว้ได้ครับ ยกเว้นวิ่งผ่านแดงบนถึงจะกลับมาเป็นขาขึ้นใหม่ครับ แต่เท่าที่ดู มันทำคนดอยได้เกือบทั้งโลกคงไม่ยอมให้ออกได้ง่ายๆแน่ๆครับ...ไงเป็นกำลังใจให้ครับ...พยายามเล่นสั้นที่ผมให้แต่ล่ะวัน ผิดก็คัทลอสครับ กฏเหล็ก 3 ข้อถือให้มั่นครับช่วยได้เยอะครับ

oil

น้องออย ไงเล่นตามแผนเดิมครับตรงนี้ 85 เหรียญซื้อ 20-30% ลงมาซื้อ 81-82 เหรียญ 30% ลง 77-78 เหรียญอีก 40 % แล้วนั่ง่รอน้องออยไป 100 เหรียญ.... !57

post-725-089437200 1314237954.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

น้องทอง ทำตัวน่ารักจนได้หลังจากดื้อมานาน... !53

1. จุดให้ซื้อ 1770+- เพราะติดเทรนฟ้าบนเมื่อคืนใครซื้อตามสบายไป

2. จุดให้ทำกำไร 1790+- มาติดตามคาดเด่ะ แล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้ใครขายซ้ำลงไปสบายไปเลย... !uu

3. ลงมาทำขาร่วมตรง 1740+- ตรงนี้เสี่ยงซื้อเล่นสั้นได้ !_06 (ไม่รู้จะมีใครซื้อได้แบบผมเปล่า พอดีตื่นมาเข้าห้องน้ำตอนตี 5 เลยเปิดกราฟดูฟลุ๊ค ได้มา 2 ไม้ !57 )

4. หากไม่ผ่าน 1767+- ปิดทำกำไรก่อน เพราะไม่่งั้นเสียวมันลงต่อหากผ่านเทรนฟ้าบนไมได้....

ปล.เดียวสายๆมาทำกราฟที่เหลือครับ...เดียวต้องอาบน้ำเตรียมตัวไปสอนนักเรียนรุ่น 37 รุ่น อวสานทองคำ.... !ee

เอามาแปะรวมกันแล้วกัน

ปล. ตอนนี้มาติด 1767 ตามคาดเด่ะ...

post-725-051561700 1314238753.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

เฮียจิ๊วครับ คือว่าอยากได้ไฟล์กราฟทองของเฮียจิ๊วที่เอามาแปะให้ดูไฟล์นี้อะครับ จะได้เอาไปลงในmt4 ของผมครับ เพราะตีเทรนออกมายังไงก็ไม่ค่อยเหมือนของเฮียครับ ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับเฮีย
:lol:

ขอบคุณอาจารย์จิ๋วสำหรับน้ำมันมากๆครับ :lol: