ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง !031

1. น้องทองยังหยุดไม่อยู่ เพราะหุ้นดาวโจน โดนเทกระหน่ำบวกข่าวร้ายๆ เข้ามาไม่หยุดทำให้คนหนีหุ้นมาลงทองหมด....ช่วงนี้หาจุดหยุดไม่อยู่จริงๆ เป้าหมายแรก 1900 เป้าหมายต่อไปอายได้ถึง 2000 จริงๆ แหะ...แต่ไงหากหลุด ชมพูล่าง ก็อาจไปไม่รอดเหมือนกัน ไงที่บอกช่วงนี้ทองปั่นสุดๆ ใครถูกทางรวย ใครผิดทางไม่คัทลอสอาจตายสนิดได้ครับ ไงช่วงนี้เล่นสั้น ถือกฏเหล็ก 3 ข้อในมือให้ขึ้นใจ 1 ต้องมีคัทลอส 2 ไม่เล่นเกินตัว 3 ไม่เล่นสวนเทรน...

2. ช่วงนี้สงสัยต้องตามเทรนไปก่อน หากย่อลงมา 1860+- ไม่หลุดเสี่ยงซื้อ คัทลอส 1850+- !54

3. เป้าหมาย 1900+- มาตรงนี้ปิดทำกำไรแล้วเสี่ยงขายซ้ำลงไปเลย รอออกทำกำไรชมพูล่าง หากหลุดขายซ้ำ ไม่หลุดปิดทำกำไร.... !uu

ปล. พฤหัสนี้ยังพอมีที่ว่างอีกนิดหน่อยน่ะใครสนใจเรียนก็ติดต่อได้ที่ 081-528-0655

1900 แล้วคับ จัดอีกซักชุดดีไหม stoploss เท่าไหร่ดีคับ และแล้ว 1900 ก็มาถึง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1900 แล้วคับ จัดอีกซักชุดดีไหม stoploss เท่าไหร่ดีคับ และแล้ว 1900 ก็มาถึง

ตอนนี้น้องทองสร้างเทรนใหม่ ต่างจากเมื่อวานนิดหน่อยครับ หากติดขายอยู่ 1900 ไม่ใช่จุดซ้ำแล้วครับ มันขยับไปแถว 1911 เมื่อเช้าแต่ตอนนี้มันขยายไปแถว 1915+- ครับ หากจะซ้ำรอไปซ้ำตรงนั้นดีกว่าครับ ตอนนี้ให้มันลงจะดีกว่าครับ...ไงเดียวทำกราฟให้ดูครับ

ขอบคุณอาจารย์จิ๋วมากๆครับ น้ำมันไป 85.62 แล้วครับ

ทะลุเส้นกลางเทรนด์แล้วจ้า อ.จิ๊วว

อบอุ่นใจ อาจารย์จิ๊ว มาเช้าสายบ่ายเย็น !thk

!53

ขอบคุณอาจารย์จิ๋วมากๆครับ น้ำมันไป 85.62 แล้วครับ

น้ำมันควรทะยอยปิดทำกำไรก่อนครับ ยกเว้นตัวเล่นยาว รอต่อไป น้ำมันไง 104 เหรียญ ผมมองว่า ปลายปีนี้ได้เห็นแน่ๆ ดูตามกราฟเลยครับ สำหรับตัวเล่นสั้น

ปล. วันนี้อยู่บ้านทั้งวัน เพราะเอารถไปซ้อม เขาบอกว่า...รถได้ 5 โมงเย็น เลยมาตอบได้ครับ

post-725-002294800 1314084547.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

น้องทองยาม ค่ำ....

มาติดเทรนแดงบนที่ตีรอไว้ เลยทำกราฟมาให้ดู แต่ทำไปมันก็ร่วงไปทำแทบไม่ทันเลย ไงใครขายไม่ทันรอรีบาว์ด ถ้าไม่เข้าเทรนชมพู แถว 1880 ค่อยขายแล้วกันครับ....ส่วนใครขายทันก็สบายไป !57

post-725-004224300 1314103346.jpg

เอาน้องทองเทรนใหญ่มาให้ดูก่อน !hh ว่าทำไมมันร่วงไวแท้ ที่บอกช่วงนี้ใครเล่นถูกทางรวยใครผิดทางต้องคัททิ้ง เพราะเป็นช่วงปั่นตลาดสุดๆ เมื่อวานลงทีเดียวจากกลางวัน 90 เหรียญ นี้เรียกว่าน้องๆ สึนามิ เคยลงวันละ 100 กว่าเหรียญมาแล้วเมื่อ 2-3 ปีก่อน ยิ่งปั่นขึ้นแรงเท่าไรลงก็จะแรงตาม เพราะไม่ให้พวกแมงเม่าออกง่ายๆ และนี้เป็นสาเหตุ ที่ผมไม่ชอบเล่น GF เพราะไม่สามารถตั้งคัทลอสได้เมื่ออยู่นอกตลาด แต่หากเล่นแบบอื่น สามารถตั้งคัทลอสไว้ได้ ยังไงก็ไม่เจ็บหนัก.... :0eeeff42: เช่นเมื่อคืนที่ผมขายไว้ 1880 แล้วผมก็ตั้งคัทลอส 1893 เพราะ ต้องตั้งเหนือ high เก่านิดหนึ่ง นักเรียนที่เรียนกับผมจะรู้ดี เมื่อคือเกือบกลับเข้าเทรนชมพูได้มาที่ 1887 แล้วร่วง แต่ผมนอนก่อนแล้ว หากทะลุขึ้นไปอาจไปได้ 1945 เลย แต่ถ้าไปผมก็โดนนิดเดียว พอดีว่าโชคดีลงยาว...สบายไป...

ปล.เดียวทำกราฟย่อยให้ดูอีกทีสายๆครับ ไงเป็นกำลังใจให้ขาซื้อน่ะครับ หาขึ้นมาไม่ผ่านฟ้าบน 1775+- ผมว่าควรคัททิ้ง !033 เพราะตามหลักการลงทุนแล้ว มันจะไม่ขึ้นมา เท่ากับที่เดิมที่เราซื้อไว้ มันก็จะลงต่อ...และลงลึกไปเรื่อยๆ เหมือนกับคนที่เล่นขายก่อนหน้านี้ หากไม่มีคัทลอส ตายอย่างเดียว เพราะว่ามันติดเทรนใหญ่ตั้งแต่ 1730 เส้นเขียวบนที่ผมเคยบอกเป็นแนวต้านสำคัญแต่แล้วมันก็ทะลุเทรนขึ้นมาทำเทรนซ้อนเทรนสีฟ้าแล้วซ้อนเทรนสีเหลืองอีกที มาถึง 1910+- เลยขึ้นมาเกือบ 300 เหรียญ ภายใน 2-3 สัปดาห์เอง...หาไม่คัททิ้ง ตายอย่างเดียว ยกเว้นเงินหนา สายปานยาวสุดๆ !_04

post-725-070512200 1314139597.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew