ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ อ.จิ๋ว ค่ะ [+1ด้วยความเคารพ]

และขอร่วมแสดงความยินดีกับ อ.จิ๋ว ด้วยคะ ... มีความสุขมาก มาก ทุกวันนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอาจารย์จิ่วมากครับ มีความสุขมากๆน่ะครับอาจารย์

สวัสดีค่ะ วันนี้มาเช้าจังเลยค่ะ วันเวลาผ่านไปอย่างรวดเร็ว อีกไม่นานก็คงถึงวันแห่งความสุข ขอให้สุขสมหวังทุกเรื่องนะค่ะ !57

ขอบคุณอาจารย์จิ๊วค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

อาจารย์ครับ ผมศิษย์รุ่น 33 ผมติดดอยหุ้นตัวนี้มา 89 วัน วันนี้พอพุ่งขึ้นไป ผมกะไม่ถูกว่าจะปล่อยตรงไหนครับ แต่ก็ตัดสินใจปล่อยไปแล้ว

ปรากฏว่ามันไปต่ออีกกลายเป็นขายหมูไป

อาจารย์พอแนะนำได้ไหมครับ เผื่อในโอกาสต่อไปผมจะได้นำไปใช้

ผมแนบรูปมาแล้วครับ

post-327-011965900 1313560238.gif

ถูกแก้ไข โดย Kenny_a

อาาจารย์ครับ อยากสอบถามรายละเอียด G... หลังไมได้มั๊ยครับ

อาจารย์ครับ ผมศิษย์รุ่น 33 ผมติดดอยหุ้นตัวนี้มา 89 วัน วันนี้พอพุ่งขึ้นไป ผมกะไม่ถูกว่าจะปล่อยตรงไหนครับ แต่ก็ตัดสินใจปล่อยไปแล้ว

ปรากฏว่ามันไปต่ออีกกลายเป็นขายหมูไป

อาจารย์พอแนะนำได้ไหมครับ เผื่อในโอกาสต่อไปผมจะได้นำไปใช้

ผมแนบรูปมาแล้วครับ

กราฟเทรนใหญ่เกินครับดูไม่ได้....ที่ผมเคยสอนอ่ะครับ เวลา เรากำไรให้ปรับไปเทรนย่อยแล้วรอมันหลุดเทรนค่อยปิดทำกำไร หรือถ้ามันทำเทรนย่อยครบ 5 ขาก็ปิดทำกำไรก่อนครึ่งหนึ่งแล้วเมื่อหลุดเทรนก็ปิดทำกำไรทั้งหมด รับรองไม่มีปล่อยหมูแน่นอน...โดยธรรมชาติของคนติดดอย เมื่อมันมาถึงมักออกทำกำไร เท่าทุนหรือกำไรนิดหน่อยเพราะไม่เข้าใจเรื่องเทรนทำให้ หมูหกหมด...ดูตัวอย่างกราฟทองวันนี้ก็ได้ครับที่กำลังจะทำให้ ที่ผมให้ซื้อแถว 1730+- แต่ให้ปล่อยทำกำไร แถว 1770-1785 เพราะก็ว่าเดียวย่อมาเหลืองล่างค่อยซื้อใหม่ ที่ไหนได้มันไปต่อ หรือถ้าเราเล่นปลอดภัยเราก็ปล่อยก่อนครึ่งหนึ่งแถว 1770+- แล้วรอหลุดเหลืองล่างก็ออกทั้งหมด...ครับ เดียวทำกราฟให้ดู เอาข้อความตรงนี้ไปพิจารณาตามน่ะครับ....หวังว่าคราวหน้าจะไม่ปล่อยหมูอีก มีแต่ลากหมูเข้าเล้าน่ะครับ....

ปล. ที่พักนี้ผมให้เล่นทอง เข้าออกไว เพราะว่ามันปั่นตลาดอยู่ ทำให้เล่นยาวไม่ได้ ไม่งั้นมันวิ่งวนไปวนมาไม่ได้อะไร ต้องเล่นรอบตามมัน...โดนไปไปรอบก่อน ได้คือมาบ้างแหละ การลงทุนมีได้มีเสียครับ ให้เก่งแค่ไหนก็เหอะ... !_Rd

น้องทอง... !031

1. จุดหลุดเทรน 1785+- เป็นจุดเดียวที่ให้ขายวันก่อนเลย ใครติดขายไว้ก็รอต่อไป !034

2. จุดปลอดภัยจุดที่กลับเข้าเทรนไม่ได้ ผมสอนมาทุกรุ่นจุดนี้เสี่ยงขายได้เลย...รับรองได้ไม่มากก็น้อยแน่นอน แต่ไงก็ต้องมีสตอปลอสอยู่ดี ไงถ้ากลับเข้าเทรนเหลือง แถว 1804 ก็คัทลอสทั้งหมดน่ะครับ !_18 ที่ผมบอกผ่านมาถึงตรงนี้ หากมันไปต่อมันอาจไปได้ถึง 1850+- ปลายเทรนใหญ่จุดนี้ค่อยไปเสี่ยงขายเต็มแม็คดีกว่า...ช่วงนี้ เล่นสั้นกันไปก่อนควรเล่นแค่ 50% ของพอร์ต...

3. เป้าหมายเทรนย่อย 1777+- หากมาตรงนี้ไม่หลุดก็ปิดทำกำไรไปก่อน...แต่หากหลุดก็เสี่ยงขายซ้ำลงไปเลย... !57

4. เป้าหมายหลัก 1755+- หากมาตรงนี้ติดเทรนขึ้นเก่าสีเขีวก็ปิดทำกำไรไปก่อน แต่หากทะลุก็ขายซ้ำลงไปอีกเอาให้ตายกันไปข้าง...เป้าหมาย 1700 โน้นเลย !_cd

post-725-026931300 1313629764.jpg

จองไม่ทันเรียนวันนี้ จะรอคุณจิ๊วคราวหน้าค่ะ

ขอให้มีความสุขมากๆกับงานมงคลนะคะ :rolleyes: