ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

จัดไป +1 ให้อจ.ผู้แสนดี เสียดายให้ได้แค่1

ปล.อจ.บอกว่าอจ.เล่นแบบไหนด้วยนี่เป็นพระคุณมักๆเพราะมีคนรอเล่นตามจารย์มากมายเลยทีเดียวเชียว

ขอบคุณค่าาา !thk !thk !thk

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง !uu !uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:rolleyes: :rolleyes: ขอบคุณ อ. จิ๋ว มากๆครับ แล้วจะรอ 1130

!_087 ขอบคุณค่ะอ.จิ๊ว จะตั้งใจศึกษาจากหน้าจอของอาจารย์ !_Rd

ตอนนี้ต้องตัดใจ !_18d โดดดอย 1232 แล้ว เพื่อความอยู่รอด !ghost ถอดร่างไปรอรับราคาต่ำ 1130

!_04 สู้โว๊ย ...

ปิด Long ไปเลี้ยว กลัวกลางคืนร่วง ไม่อยากรับความเสี่ยงเยอะๆ !034 รอมันติด trend ค่อยซัดอีกทีจะปลอดภัยกว่าใช่มั๊ยครับจารย์จิ๊ว !Wt !Wt

เทรนแดงนี่มันร้อนแรงจริงๆครับพี่น้อง ถึงขนาด break trend day ได้นี่หยุดไม่อยู่เจรงๆ ถึงกับรักเลยทีเดียว !32 !32 !32

บอกให้แม่ไปซื้อทองแท่งแต่ตัวเองกะ short GF เอ๊ะยังไง !45 !45

!10 !10 ลุ้นอ่ะค่ะอาจารย์ อยากให้ขึ้นก่อนอ่ะ แงะ UP UP UP~~ ..คือดันซื้อแท่งไปเยอะเลยอ่ะค่ะ แงะ

ลุ้นให้ขึ้นเหมือนกันครับผมอยาก short แล้วก็ให้แม่ผมปล่อยทองแท่ง !57

ลุ้นขึ้น ลุ้นขึ้น ก่อนนะคะ มีทองแท่งเยอะอะค่ะ

ขอบคุณ อ.จิ๊ว ที่น่ารักค่ะ :wub:

น้องทอง กำลังเลือกทางอยู่ว่าจะหลุดเทรนแดงบน หรือลงไปหาแดงล่างดี !37

สงสัยน้องทองเห็นช่วงนี้เิ่พิ่งเข้าพรรษา เลยจุดเทียนเวียนวน วิ่งวันในกรอบแคบๆ ให้ชาวดอยเสียวไส้อยู่ ตอนนี้คนเริ่มมองลงเยอะขึ้นเรื่อยๆ

1. เป้าหมาย เส้นแดงบนถูกกดลงเหลือแค่่ 1175+- แล้ว เมื่อคืนซื้อ 1160 เมื่อีก้ 1168 หนีก่อนแล้ว อิอิ รอดูก่อนว่าจะย่อลงมาได้แค่ไหน ถ้าหลุดน้ำเงินล่างค่อยขายซ้ำไป หรือถ้าวิ่งผ่านแดงบนก็ซื้อตามไป แต่ถ้าติดแดงบนก็ขาย 1173+- แล้วสตอปลอส 1180+-

2. ถ้าหลุดน้ำเงินล่าง แล้วเหลืองล่างรับไ่ม่อยู่ ชาวทองแท่งอาจได้เก็บสักทีหลังจากที่รอกันมานา่น สังเกตุผมยังไม่ได้บอกให้ทองแท่งเก็บของเลยเพราะมันเป็นขาลงอยู่ แต่ตรง 1130+- เป็นจุดที่สามารถเก็บได้ เพราะจะจบขา 3 ของเทรนลงแดง ถ้าขึ้นไปผ่านแดงบนก็มีสิทธิ์ขึ้นไปหาเส้นฟ้า ตรงนั้นก็ค่อยหนีกัน หรือติดแดงบนแล้วไปไม่รอด อาจลงมาทำ 5 เต็มแถว 1100 ได้ค่อยซื้อซ้ำตรงนี้อีก 1 ก้อนก็ได้ !54

ปล. ตอนนี้ชาวดอยราคาเหนือ 1200 ก็ลองคิดดีๆน่ะครับว่าถ้ามา เส้นฟ้าบนเมื่อไร ควรทำอย่างไร เพราะถ้าไม่ผ่านเข้าเทรนฟ้าบนเท่ากับจบ ขึ้นขา 2 ของเทรนลงใหญ่ที่กำลังจะเปลี่ยนเทรน ตอนนี้แค่ลง 1 ของการหลุดเทรนใหญ่ฟ้าครับ ถ้าขึ้น 2 แล้วไม่ออก ลง 3 นี้ 1030-1050 โน้นเลยครับ !_cd

+1 ครับ...ขอบคุณ..จารย์ครับ !01

ลุ้นขึ้นด้วยคน ขอปล่อยทองแท่งก่อนน้า :wub: