ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้ำมันคงต้องรอปลอดภัยคือหลุดแดงบน มันเล่นไต่ลงไม่เลิกเลยต้องเหลือกระสุนนัดสุดท้ายไว้รอมันหลุดเทรน

post-725-082339300 1282754129.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากๆ นะคร๊าบบบบบ....

ปล.ตี Golf ไม่เป็น ไม่งั้นจะไปร่วมก๊วนด้วยซะหน่อยนึง....

น้ำมันน่าซื้อหรือย้งคะ หลุดเส้นแดงที่อ.ให้แล้ว(71กว่า) วกขึ้นมาที่72กว่าแล้วคะ

วันนี้ผม Buy อีกแล้ว 555 buy มาตั้งหลายวันแอบหวั่นไหวเหมือนกันน่ะเนี่ยะ !_01

ฺีBuy 1239 T/P 1243.5 S/L1235 ลองดูน่ะครับว่า จะตรงไหม อิอิ

ถ้าดูจากคำแนะนำแล้ว คิดว่าไม่น่าผ่านช่วง 1238-1239

แล้วให้ขายซ้ำ แสดงว่ามองไว้มันอาจจะไหลลงใช่มั้ยครับ....

ขอบคุณนะครับ....

จริงแล้ว บ้างครั้งเราต้องหนักแน่นครับ บางครั้งสังเกตุได้ว่า เวลาที่เราไม่เล่นเราจะเเม่นมากๆ แต่พอเราเข้าตลาดเราจะมั่ว ไม่ได้เล่นตามแผนที่เราว่างไว้ครับ

เพราะฉะนั้น เราต้องหาจุดปลอดภัยแล้วว่างแผนก่อนเล่น การที่เราตั้งหน้าตั้งตาอยู่หน้าคอมตายแน่ๆ สุขภาพเสียก่อนเลยอันดับแรก ลองเปลี่ยนเป็นตั้งราคาตามแนวต้านสำคัญ แล้วก็ไม่้้ต้องสนใจมัน และที่สำคัญต้องค่อยๆ เล่นอย่างมีแผนการ อย่างที่ผมยกตัวอย่างข้างต้น ผมพลาดตรง 1208 เพราะกลับบ้านวันแม่ มันพุ่งขึ้นมาช่วงเปลี่ยนสัปดาห์ไม่ได้ตั้งสตอปลอสใหม่ แต่รอบใหม่มีแนวต้า้น 1237+- ที่ผมบอกว่าผมยอมตั้ง 1235 แล้วกันพลาด พอมันลงมา1212+- (ต่ำสุด 1209) เราก็ต้องปิดทำกำไรไปบ้างเพราะไม่มีอะไรแน่นอน กำไรเอาไว้ก่อน ช่วงนี้มันยังไม่เลือกทางที่ชัดเจน แต่ผมก็ยังคงมองว่าไปได้อีกไม่ไกล ยังไงมันก็ต้องลงแต่ถ้าผมพลาดก็คัททั้งหมด 1250+- ไม่งั้นอ๊วกแน่ๆ !ghost

อีกอย่างครับการเล่นหวังรวยคงยากในประสบการณ์ที่ยังไม่มากพอ ควรหัดเก็บประสบการณ์ไปเรื่อยๆก่อน แล้วประสบการณ์จะสอนเราเองว่าควรทำอะไร มีคนสอนผมว่า ถ้าเรายืนอยู่ได้เกิน 2-3 ปีเราก็จะอยู่ได้ แต่ถ้าเราไปทุ่มเล่นหวังรวยแป๊ะเดียวทุนเราก็จะหมด เพราะการลงทุนไม่มีสอนในห้องเรียนมีแต่ประสบการณ์ที่จะสอนเราได้ดีที่สุด ต่อให้ไปเรียนกับคนที่เก่งที่สุดในโลกก็ไม่สามารถเอาประสบการณ์ในการลงทุนทั้งหมดของเขามาได้ ประสบการณ์ในการลงทุนบ้างครั้งต้องหามาด้วยลำแข้งของเราเองไม่เหมือนเรียนหนังสือที่เป็นกฏตายตัว 1+1 = 2 แต่การลงทุน มันดิ้นได้

ไม่งั้นทุกคนที่อ่านหนังสือ ดาร์เรน บัฟเฟต คงรวยทั้งโลกไปแล้ว แม้แต่ลูกนักวิเคราะห์ยังวิเคราะห์ไม่เป็นเลยเชื่อผมไหม เพราะที่พ่อสอนไปมีสิ่งเล็กๆ ที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวลูกเอง !54

พูดโดนใจเลยค่ะ อาจารย์ตอนยังไม่เล่นก็เดาถูก พอเล่นปุบ ผิดเลย !17

+1 ให้ค่ะ

จริงแล้ว บ้างครั้งเราต้องหนักแน่นครับ บางครั้งสังเกตุได้ว่า เวลาที่เราไม่เล่นเราจะเเม่นมากๆ แต่พอเราเข้าตลาดเราจะมั่ว ไม่ได้เล่นตามแผนที่เราว่างไว้ครับ

เพราะฉะนั้น เราต้องหาจุดปลอดภัยแล้วว่างแผนก่อนเล่น การที่เราตั้งหน้าตั้งตาอยู่หน้าคอมตายแน่ๆ สุขภาพเสียก่อนเลยอันดับแรก ลองเปลี่ยนเป็นตั้งราคาตามแนวต้านสำคัญ แล้วก็ไม่้้ต้องสนใจมัน และที่สำคัญต้องค่อยๆ เล่นอย่างมีแผนการ อย่างที่ผมยกตัวอย่างข้างต้น ผมพลาดตรง 1208 เพราะกลับบ้านวันแม่ มันพุ่งขึ้นมาช่วงเปลี่ยนสัปดาห์ไม่ได้ตั้งสตอปลอสใหม่ แต่รอบใหม่มีแนวต้า้น 1237+- ที่ผมบอกว่าผมยอมตั้ง 1235 แล้วกันพลาด พอมันลงมา1212+- (ต่ำสุด 1209) เราก็ต้องปิดทำกำไรไปบ้างเพราะไม่มีอะไรแน่นอน กำไรเอาไว้ก่อน ช่วงนี้มันยังไม่เลือกทางที่ชัดเจน แต่ผมก็ยังคงมองว่าไปได้อีกไม่ไกล ยังไงมันก็ต้องลงแต่ถ้าผมพลาดก็คัททั้งหมด 1250+- ไม่งั้นอ๊วกแน่ๆ 3070242c.gif

อีกอย่างครับการเล่นหวังรวยคงยากในประสบการณ์ที่ยังไม่มากพอ ควรหัดเก็บประสบการณ์ไปเรื่อยๆก่อน แล้วประสบการณ์จะสอนเราเองว่าควรทำอะไร มีคนสอนผมว่า ถ้าเรายืนอยู่ได้เกิน 2-3 ปีเราก็จะอยู่ได้ แต่ถ้าเราไปทุ่มเล่นหวังรวยแป๊ะเดียวทุนเราก็จะหมด เพราะการลงทุนไม่มีสอนในห้องเรียนมีแต่ประสบการณ์ที่จะสอนเราได้ดีที่สุด ต่อให้ไปเรียนกับคนที่เก่งที่สุดในโลกก็ไม่สามารถเอาประสบการณ์ในการลงทุนทั้งหมดของเขามาได้ ประสบการณ์ในการลงทุนบ้างครั้งต้องหามาด้วยลำแข้งของเราเองไม่เหมือนเรียนหนังสือที่เป็นกฏตายตัว 1+1 = 2 แต่การลงทุน มันดิ้นได้

ไม่งั้นทุกคนที่อ่านหนังสือ ดาร์เรน บัฟเฟต คงรวยทั้งโลกไปแล้ว แม้แต่ลูกนักวิเคราะห์ยังวิเคราะห์ไม่เป็นเลยเชื่อผมไหม เพราะที่พ่อสอนไปมีสิ่งเล็กๆ ที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวลูกเอง 332f960b.gif

d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

ตอนนี้ออกรอบ วันพุธที่ 1 กันยายน สนามสามพราน tee-off 10.30 น. ควรไปถึงสัก 10.00 น.น่ะครับ รายได้ทั้งหมดไปซื้ออุปกรณ์กีฬา แล้วเดียวผมจะถ่ายรูปให้ดูครับ กติกาตั้งม้า สกอร์ที่เราเคยตีดีที่สุดในชีวิต เกินจากที่ตั้ง ก็ป๊อยล่ะ 50 บาทครับ ตัวอย่างผม เคยตี 36 ดีที่สุดในชีวิน แต่ตีจริงๆ ก็อยู่ใช่ช่วง 38-44 ครับแล้วแต่วัน แ่ต่ถ้าฟอร์มหลุด 50 ก็ยังมีให้เห็นครับ คนที่คอนเฟิร์มแล้วก็มี

1. clubjew มังกรโดนรุม

2. พี่เต๋า

3. พี่hauk

4. พี่apichai88

5. พี่eiga คอนเฟิร์มแล้วติดต่อพี่ป๊อปยังครับไงช่วยบอกด้วยครับ

6. พี่ ป๊อก กับพี่ ป๊อปนี้คนเดียวกันไหมครับนี้ ยืนยันทาง อีเมล์มา

ึ7. พี่ tatchai ยืนยันทางข้อความส่วนตัว

ปล. 1. ปิดรับสมัครวันศุกร์นี้น่ะครับ ถ้าไงเอาสัก 2 ก๊วนก่อนแล้วกัน ใครสนใจก็สามารถสมัคร หน้าเวปได้เลยหรือ อีเมล์มาหาผมที่ pro_jew@hotmail.com งานนี้ไม่มีโอนเงินก่อนน่ะครับไง ใครลงชื่อแล้วควรไปน่ะครับ....

2. เรื่องเงินทำบุญบ้างท่านไม่กล้ามาเพราะกลัวสกอร์เละ ผมเลยคิดว่ารับบริจาคแ้ล้วแต่จะทำดีกว่าครับ หรือจะเล่นแบบที่ผมเสนอก็ได้แล้วแต่จะเลือกครับ ที่บอกครับเล่นเอาฮาครับ ไม่ต้องสนใจสกอร์

น้ำมันน่าซื้อหรือย้งคะ หลุดเส้นแดงที่อ.ให้แล้ว(71กว่า) วกขึ้นมาที่72กว่าแล้วคะ

ผมให้ซื้อ ไป 2 ก้อนแล้วครับ ตรง 74.xx กับ เมื่อวานก่อน ตรง 71.2 ถ้ายังไม่ของมีเลยตรงนี้เก็บได้เลย 50% ครับผม

ติดดอย S อยู่ 123... cut เลยดีมั้ยจารย์จิ๊ว หรือหลอกตัวเองไปก่อนดีว่ามันไปอีกไม่ไกล เพราะใจก้อไม่กล้า L ซ้ำ

ติดดอย S อยู่ 123... cut เลยดีมั้ยจารย์จิ๊ว หรือหลอกตัวเองไปก่อนดีว่ามันไปอีกไม่ไกล เพราะใจก้อไม่กล้า L ซ้ำ

เหมือนผมเลย แต่ผม L สวนไปแล้ว ที่ 1241

เหมือนผมเลย แต่ผม L สวนไปแล้ว ที่ 1241

เอางั้นเลยเหรอคับ ยังไงผมรอลุ้นอีกคืน

ติด s เหมือนกัน 122.. !034 ไม่กล้า l เหมือนกัน