ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่เพิ่งหัดเล่นทอง สองวันเสียไปหกพันเหรียญแล้ว ผุ้รู้แนะนำด้วย จะหยุดหรือสุ้ต่อดีคะ

หยุดก่อนครับ 2วัน 6000$ น่าจะลองคิดทบทวนนะครับว่ามันมีอะไรผิดพลาด เล่น demo ให้ได้ตังค์ก่อน อย่างที่อ.จิ๊วว่า เราตายไปแล้วตลาดนี้ยังอยู่เลยไม่ต้องรีบ ยังได้เล่น อีก หลาย สิบปี :blink: :blink: :blink:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่เพิ่งหัดเล่นทอง สองวันเสียไปหกพันเหรียญแล้ว ผุ้รู้แนะนำด้วย จะหยุดหรือสุ้ต่อดีคะ

ขออนุญาติตอบน่ะค่ะ สองวันเสียไปหกพันเหรียญ หมายความว่าเล่นโกลสปอตเป็นแน่ มือใหม่โอกาสผิดพลาดก็เยอะอยู่แล้วแถมยังเป็นโกลสปอตอีกความเสี่ยงสูงมากๆ ถ้าคิดจะสู้เราจะเอาอะไรไปสู้ค่ะ ไปหาวิชาความรู้ก่อนดีกว่าค่ะ ถอนตัวตอนนี้โอกาสกลับมายังมี

หัดเล่นทองแท่งง่ายกว่า ชำนาญแล้วค่อยลงสนาม โดยส่วนตัวดิฉันเล่นทองแท่งมาก่อน ค่อยๆไปทีละก้าว ด้วยความปราถนาดีจริงๆค่ะ

ถ้าไม่ตรงใจยังไงขออภัยไว้น่ะที่นี้ค่ะ

!_00 เพิ่งเป็น้องใหม่ แต่ดันเข้ามาวันที่สวิง แรงสุดๆ แถมไม่มีสตอปลอสอีก ผิดกฏเหล็กของการลงทุนข้อที่ 1 อย่างแรง แล้วเท่าทีดูก็น่าจะเล่นเกินตัวอีก ผิดกฏข้อที่ 2 ต่ออีก สวนกฏข้อที่ 3 ผิดครึ่งไม่ผิดครึ่งเพราะัมันเป็นขาขึ้นจริง แต่มันเล่นโหดเกินกว่าที่จะคาดเดา...เ่ล่นเทรนซ้อนเทรน แล้วก็ซ้อนอีก

ผมขออธิบาย ณ ที่นี้อีกครั้งน่ะครับ ว่าการลงทุนกับการพนันมันต่างกัน ถ้าการพนันคือการที่เราไม่สามารถกำหนดอะไรได้เลยเอาดวงเข้าไปสู้อย่างเดียว เหมือนพวกเล่นไพ่ เจ้ามือแจกไพ่มา แทง 100 ก็เสีย 100 หรือ ได้ 100 แต่การลงทุนนั้นต่างกันตรงที่ สามารถศึกษาหาความรูก่อนได้ และสามารถหยุดการขาดทุนได้ ถ้าเข้าใจการลงทุน เพราะถ้าไม่มี สตอปลอส จากวันแรกเสีย 100 วันต่อมาอาจเสีย 1000 และเพิ่มไปเรื่อยๆได้ เพราะฉะนั้นการวางแผนที่ดี มีส่วนช่วยเราได้ แต่นักลงทุนที่เข้าตลาดมาใหม่มัก ทุ่มสุดตัว แต่เวลาผิดทางมักไม่กล้าที่จะตัดขาดทุนทำให้เสียหายจำนวนมากได้ลองค่อยๆศึกษา ก่อนก็ได้ครับ และทีสำคัญการลงทุนสำคัญที่การรักษาต้นทุน ห้ามคิดเด็ดคาดว่าวัดดวงกับมันไปเลยเพราะดวงนักลงทุนมักกุดมากกว่าที่จะรอด !065

ผมแนะนำให้ลองศึกษาจากเดโมดูก่อนครับ เอาให้พอเป็นก่อนแล้วค่อยสู้กับมันใหม่ เพราะว่ามันมีให้เราเล่นทั้งชีิวิต และอย่าไปคิดมากกับสิ่งที่เสียไปครับ คิดสะว่าลงทะเบียนเรียน !_18

คำแนะนำสำหรับนักลงทุน

1. ศึกษาหาข้อมูลให้ดีก่อนเข้าลงทุน

2. ถ้าคิดจะเริ่มลงทุน ลองแบ่งเงินออกมาสัก 20 % ที่จะลงทุนก่อน แล้วมาหัดเล่นที่ล่ะน้อยๆ ว่าเราสามารถทำตามที่เราวางแผนได้ไหมถ้าทำได้ค่อยเอามาลงทุนเพิ่ม แต่ต้องพึ่งระลึกไว้เสมอ ถ้าคาดทุน 50% ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้นให้ปิดขาดทุนแล้วออกนอกตลาดมาดูก่อนเพราะตลาดอาจมีการปั่น

3. กฏเหล็กสำหรับการลงทุน ต้องมีสตอปลอส ไม่เล่นเกินตัว และไม่เล่นสวนเทรนกับไม่ใช้อารมณ์ในการเล่นครับ

ขอให้โชคดีครับ...คนเรามีให้เลือกแค่สองทางจะสู้หรือยอม....

เซ็็งจัง เด้งขึ้นมาอีกแล้ว เมื่อไหร่จะลงซะที ใช้มุกเดิมทำท่าลงแล้วเด้งขึ้น !034 !034 !034

น้องทอง ดูสิ่งว่าจะเปลี่ยนเทรนได้ยัง

1. วิ่งกับเข้าเทรนเขียวได้แปะเดียวแล้วสร้างเทรนสีฟ้า

2. พอแหกเทรนเขียวปุ๊ปวิ่งยาวเลย

3. จริงๆน่าจะย่อมาสัก 1320 ก่อนก็ไม่ได้

4. ถ้า 1365 เป็นนิวไฮแล้ว รีบาวด์ได้ไม่สูงกว่าไฮด์เดิม ก็น่าจะสร้างเทรนลงสมบูรณ์แบบได้ แต่ถ้าใคร เอสตรงนี้ให้คัทแถว 1352 ด้วยแล้วกันครับ

post-725-027649700 1286547696.jpg

เซ็็งจัง เด้งขึ้นมาอีกแล้ว เมื่อไหร่จะลงซะที ใช้มุกเดิมทำท่าลงแล้วเด้งขึ้น !034 !034 !034

ถ้ามันเปลี่ยนเทรนลงจริงๆ มันก็จะมีเด้งขึ้นบ้างเป็นปกติ เำพราะมันจะให้คนที่ซื้อราคาสูงได้เีสียวว่าจะได้ออกแล้วก็ไม่ได้ออก แล้วก็ลงยาวๆ บางแทนแต่อย่าสร้าง high ใหม่เป็นพอ

:lol: :lol: ขอบคุณค่า มาดึกจังเลยค่ะ แต่ก้อยังแอบตามมาอ่าน อิอิ +1 ka

ขอขอบคุณ ทุกคำแนะนำนะคะ ยังไงช่วยชี้แนะด้วย สิ่งที่พลาดไปจะเป็นบทเรียนค่ะ

ยังไงต้องสู้ต่อ ขอให้อาจารย์จิ๊วชี้แนะด้วยนะคะ ความฝัน มีไว้พุ่งชนค่ะ

สู้ๆครับ คุณความฝันมีไว้พุ่งชน ผมเองตั้งแต่เข้ามาตลาด GF ก็เสียไปหลายแล้วเหมือนกัน ที่เสียเพราะเวลาเล่นผิดทางแล้วไม่ยอมคัทลอส (ตอนนี้ก็ยังติด S อยู่เลยผม เฮ่อ นึกว่าคืนนี้จะลงต่อ จะได้ปลด S ซะที ท่าทางกว่าจะได้ขึ้นจากเหวคงอีกนาน)

ยังไงก็อย่าเพิ่งหมดกำลังใจนะครับ เริ่มต้นใหม่ อ่านที่กูรูแต่ละท่านแนะบ่อยๆประกอบกับศึกษากราฟเอาเอง อย่าเพิ่งท้อครับ =)