ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ แต่ปิดไม่ทัน 1400 รอดูอีกนิด ตั้งโปรแกรมไว้แทนค่ะ

ลุ้นกันจนตัวโก่ง เมื่อคืนตอนลงไปถึง 1381 มันแป๊ปเดียวเองค่ะ ไม่ทันได้ตั้งตัว

เดี๋ยวรอ ๆ ดูจังหวะออกทำกำไรค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:blush: :blush: ขอบคุณนะคะอาจารย์ ตีกอล์ฟอากาศดีดีอย่างนี้ น่าอิจฉาจังเยย คิคิ :wub:

สัมมนารอบนี้เต็มแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอเสนอให้มีการบันทึก dvd เนื้อหาที่อาจารย์สอนไว้สักรุ่นนึง แล้ว ส่งให้คนอื่นๆที่อยู่ต่างจังหวัดที่ต้องการ แต่ว่าให้เฉพาะคนที่มาร่วมทำบุญกับอาจารย์ คงจะได้เงินไปช่วยใครๆได้มากเลย เอาสักแผ่นละไม่ต่ำกว่า 250 หรือจะให้มากกว่า ก็ได้ แค่เสนอความเห็นเฉยๆครับ

เอายังไงดี น้องทองเด้งมาอีกแล้วอ่า

ราคาทอง ขึ้น ไป ชน เหลือง 2 ครั้ง แล้ว ครับ ที่ ประมาณ 1402 และ 1408 อย่างนี้ ขึ้นต่อ หรือ ลงครับ

จะลงมั้ยเนี่ย !_09

นอนรอดีกว่า !10 ลงมาเถอะนะ

โอม จงลง จงลง !ee

จารย์จิ๊วคับ เหมือนทองจะกลับไปทดสอบ low เมื่อคืนรึป่าวคับ :unsure:

เป้าหมาย 1430+- มาได้แค่ 1424+- แล้วร่วงกระจาย.... !87

1. จะเห็นได้ว่าจากกราฟ น้องทองขึ้นไปเทสเส้นเหลืองบน ถึง 3 ครั้ง เรียกว่าทำ ทริปเปิ้ลท๊อป เลยที่ผมให้ออกครึ่งหนึ่งตอนเช้า จุดนี้ควรออกทำกำไรทั้งหมดก็จะได้ราคาดีสุด แล้วก็ขายซ้ำ เพราะผมบอกใ้ห้ขายซ้ำแถว 1416+- แต่เวลาผ่านไปเส้นเหลืองมันยกตาม โดยติดครั้งแรกที่ 1420 แล้วควรสตอปลอส หากผ่าน 1430+- ครับ ด้วยเหตุฉะนี้ ผมเลยต้องมีคำว่า +- เพราะเวลาผ่านเ้ส้นเทรนมันจะขยับนิดหน่อยครับ และจริงๆแล้วที่ผมบอก 1430 เป็นแนวต้านสุดท้าย ที่มันจะร่วงแรงๆ ได้ มันเลยมักมาไม่ถึงให้คนรอน้ำลายไหล !064

2. หลุดเขียวล่างซึ่งเป็นแนวรับแรกอย่างง่ายได้ ใครขายตามตรงนี้ทัน ก็คงได้ค่าขนมนิดหน่อย และหลุดเหลืองต่ออย่างรวดเร็ว เนื่องจากที่ผมบอกเมื่อวาน อาทิตย์เดียววิ่ง เป็น 100 เหรียญ ต้องระวัง ถ้าใครซื้อตามที่ผมบอกแถว 1375+- มาออกเมื่อวาน ครึ่งแรกตอนเช้า และครึ่งหลังตอนกลางคืน แถมขายซ้ำเมื่อคืน นอนหวานเลย... !57 !57 !57

3. มาติดแนวรับฟ้าบนเหมือนเดิมเ่ด่ะแถว 1381+- ใครปิดทำกำไรตรงนี้ คงได้ค่าขนมอีกนิดหน่อย แต่ถ้าไม่สามารถกลับเข้า เหลืองได้ อาจร่วงต่อเพราะที่บอก บ้างครั้งมันก็ไม่จะเป็นต้องไปถึง 1430 เด่ะๆ ก็ได้ วันนี้ถ้าขึ้นไม่ผ่าน 1398+- ไม่ได้ อาการไม่ดีแน่ๆ !_cd

คำแนะนำวันนี้... 1. ใครที่ขายแถว 1420+- ติดเหลืองบน ก็รอยาวๆ ต่อไปถ้ายังไม่ได้ปิดแถว 1381+- ถ้าผ่าน 1402+- ก็ปิดทำกำไรหรือกลับเข้าเหลือง แต่หากหลุดฟ้าบนขายซ้ำลงไปอีก

2. ใครที่ซื้อ แถว 1395+- ซึ่งเวลางลงมา เหลืองล่างมันจะยกตัวไปอยู่ 1400 แล้วนั้น วันนี้ถ้าผ่าน ขึ้นมาไม่ผ่าน 1400 ก็ควรปิดทำกำไรแม้จะได้เพียง 1 เหรียญก็ตาม เพราะตอนนี้ ดูเกือบไม่ดีแล้ว หากไม่กลับเข้าเทรนเหลือง เดียวมันจะเปลี่ยนเทรนหากหลุดฟ้าบนจะไปหาฟ้าล่างแถว 1350+-

3. ใครยังไม่ได้ทำอะไร รอดูแถว เหลืองล่างถ้ากลับเข้าไม่ได้ ก็ขาย แถว 1402+- สตอปลอส เมื่อกลับเข้าเทรนเหลือง แถว 1412+-

ปล. เดียวผมวันนี้คงไม่อยู่ทั้งวันเหมือนเดิม เช้ามีไปงานรับปริญญาเพื่อนจบ ดร. ที่ไบเทค หลังจากนั้นมีันัดตีกอล์ฟการกุศลที่ หนองจอกแล้วมีงานเลี้ยงเย็นต่อ คงถึงบ้าน ดึกๆ เช่นเคย เมื่อคืนนอนไวเพราะวันนี้ต้องตื่นเช้า ตื่นมาเห็นมันร่วง ใครขาย แถว 1416 ขึ้นไป ตามคำแนะนำผมคงนอนฝันหวานน่าดูเลย !ee นักเรียนที่จะเรียนพรุ่งนี้ยังไม่เต็มน่ะครับ รีบโทรก่อนที่จะเต็มน่ะครับ..... !uu

สถานะการณ์ตอนนี้ ยังเป็นไป ตามการวิเคราะห์ของอาจาย์จิ๊ว อยุ่ แม่นมากๆ = จากราคาทอง ชนเหลืองล่าง ที่ประมาณ 1402 และ 1408

หลังจากไหน ค่อยๆลดตัว ลง มา ขณะนี้อยู่ประมาณ 1390 คาดว่าใน 1- 2 ช.ม ข้างหน้า เป้าหมาย 1384