ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

มือใหม่ ขอหัดขับ ด้วยคนครับ

ขอถามในกระทู้นี้ ว่า ข้อมูลซื้อขาย GF ของ TFEX แบบกราฟ ย้อนหลัง รายวัน รายชม เหมือนใช้โปรแกรม MT4 หาโหลดดูได้ที่ไหน ครับ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ 1243 แล้วครับ...

ลงไปเรื่อยๆ เลยนะจ๊ะ....

1. เมื่อวานขึ้นมา 1262 ตามคาดเด่ะ ถึง 2 รอบให้คนเล่นสั้น Gold online กับ gold spot ฟันกันเละ บอกแ้ล้วว่าตรงนี้ไงก็ไม่ผ่านเพราะเป็นขา 5 เต็ม ผ่านยากมากๆแล้วตอนนี้ก็ยังคงร่วงอยู่ ใครที่ขายตรงเส้นบน ชมพูคงได้ค่าขนมมากอดอีกตามเคย ส่วนใครเล่น GF ก็กัดฟันทนรอต่อไป กำไรมาแน่ๆ !uu

2. เหมือนเดิม เป้าหมายเส้นชมพูล่างเดียวก็คงมาเพราะตอนนี้เล่นเทรนชมพูบนกับเหลืองจบแล้ว เป้าหมายขยับจาก 1232 มาเป็น 1242 แต่ไม่ต้องห่วงผมว่า มันรับไม่อยู่หลอก เพราะว่า คนมันถือกันจนล้นมือแล้ว แบบว่ากำขี้ดีกว่ากำตด คนคงไล่เทขายกันกระจาย ร่วงระนาวแน่ๆ ถ้าหลุด 1240 ก็เตรียมตัวขายซ้ำอีก 1 ดอกได้เลยสำหรับคนที่ขายไว้ 1254-1258 เมื่อวันจันทร์ หรือสูงกว่านั้นขึ้นไป รอบนี้กำนานๆ เหมือนกับที่ทนถือมานาน ถึงแม้มันจะไป 1300 จริงๆ ให้มันรู้สิไปแล้ว 1200 จะไม่มา !53

เป็นจริงอย่างที่ว่าจริงๆ แล้วใช่มั้ยครับ...ตอนนี้...

ถูกแก้ไข โดย @WuT

K.jil

ไปไหนแล้ว...ราคาขนาดนี้ออกได้แล้วหรือยังครับเนี่ย...

เห็นว่าติดมานานแล้ว...

ของผมออกได้แล้วสบายๆ ...

ห่วงแต่ว่ามันจะลงอีก กลัวขายหมู....

รบกวนขอคำแนะนำจากอ.จิวด้วยนะครับ...

คุณ Wut เล่น GS เหรอคะ เห็นว่าออกแล้ว

ของแม่บัวเล่น GF ต้องรอตลาดเปิดน่ะ ถ้าจำไม่ผิดคุณ jil ก็น่าจะ GF เหมือนกัลป่าวคะ? ^_^

คุณ Wut เล่น GS เหรอคะ เห็นว่าออกแล้ว

ของแม่บัวเล่น GF ต้องรอตลาดเปิดน่ะ ถ้าจำไม่ผิดคุณ jil ก็น่าจะ GF เหมือนกัลป่าวคะ? ^_^

ใช่ค่ะ กำไรแล้วค่ะ แต่ยังไม่ออกเลย รอดูสถานการณ์ค่ะ อาจารย์จิ๋วก็ยังไม่มาเลย :wub: :wub: :wub:

K.jil

ไปไหนแล้ว...ราคาขนาดนี้ออกได้แล้วหรือยังครับเนี่ย...

เห็นว่าติดมานานแล้ว...

ของผมออกได้แล้วสบายๆ ...

ห่วงแต่ว่ามันจะลงอีก กลัวขายหมู....

รบกวนขอคำแนะนำจากอ.จิวด้วยนะครับ...

k wut เอาไงต่อดีค่ะ ความโลภครอบงำ รอ 1230 ดีมั้ยอ่ะ ^_^ ^_^ ^_^

รออาจารย์จิ๊ว แนะนำ set 50 ด้วยค่ะ (กำลังหน้าสิ่วหน้าขวานเลยทีเดียว) :rolleyes:

ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Gold Star

ขออนุญาตตอบในฐานะศิษย์ อ.จิ๊ว รุ่นป๊อกแปดค่า...

'จารย์จิ๊วบอกว่า "ถ้าถามผม..แต่ละตัวไม่ขึ้นกับกันและกัน มันมี pattern ของตัวมันเอง"

ถูกป่าวค้าาาาา 'จารย์จิ๊ว

สุดยอด.... ถูกต้องน่ะครับ... ทุกตัวมีค่าในตัวมันเองไม่ได้ตามใครทั้งสิ้นครับผม แต่อาจมีการสร้างแนวโน้มให้คลายกันมาหลอกเป็นบ้างเวลา สุดท้าย มันก็จะหลอกกินเราเมื่อเราเชื่อมันสนิทใจครับผม !45