ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

มือใหม่ ขอหัดขับ ด้วยคนครับ

ขอถามในกระทู้นี้ ว่า ข้อมูลซื้อขาย GF ของ TFEX แบบกราฟ ย้อนหลัง รายวัน รายชม เหมือนใช้โปรแกรม MT4 หาโหลดดูได้ที่ไหน ครับ :D

อันนี้ผมก็ไม่รู้ครับใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอคำแนะนำครับ อ.จิ๊ว... เมื่อคืนนี้ลงระลอกแรก แล้วจะมีลงต่ออีกไหมครับ หรือว่านี่ลงจบแล้ว ขอบคุณครับ

น้องทองสุดท้ายก็ไปไม่รอด....

แผนล่อแมงเม่าของน้องทอง ลากมายาวนานจะมีเสียง 1300 มันทับทุบหัวแบะเลย บวกกับเมื่อคืนส่งหน่ยวกล้าตาย(พี่แว่นคนสวยไปถีบมันลงมา) !_04 นี้แค่ยกแรก ไม่รู้มันจะทุบอีกนานแค่ไหน เพราะถ้า 1262 เป็นการทำ ดับเบิ้ลท๊อปรับรองร่วงยาวๆ...

1. ในที่สุดมันก็หลุดแนวรับ สีเหลืองจนได้ ตอนนี้แนวรับสีเหลือเป็นแนวต้านไปแล้ว ใครที่ไม่ได้ทำอะไร รอขายเมื่อมาติดเส้นเหลืองประมาณ 1248+- คัทลอส 1256+- ก็พอ เป้าหมาย 1237+- !54

2. ตรง 1237 นี้สำคัญมากๆ เป็นแนวรับ ตัวสุดท้ายของเทรนขึ้นรอบนี้ ถ้ารับไม่อยู่อาจมีแรงเทขายอย่างหนักออกมาต่อ เพราะฉะนั้นตรงนี้ ถ้ารับอยู่ให้ออกก่อน ครึ่งหนึ่งเพราะเดียวค่อยขึ้นไปขายซ้ำใหม่ไม่ต้องออกหมด เพราะมันแค่รีบาวด์แต่จะไปได้แ่ค่ไหนต้องมาดูอีกที แต่ถ้ารรับไม่อยู่ ก็ขายซ้ำมันลงไปเลย เมื่อวานที่บอก 1240 ต้องปรับลงมาที่ 1237 น่ครับ !57

ปล. เมื่อวานไปสอนรุ่นที่ 20 (รุ่นหญิงแกร่ง) เพราะมีพี่คนหนึ่ง ผมนับถือแกมากๆ เอาลูกน้อย 5 ขวบ มาเรียนด้วยโดยไม่ย่อท้อต่อปัญหาเลย เพียงขอแค่อยากได้ความรู้ อุปสรรคใดๆก็หาต้านพี่ท่านอยู่ไม (พี่สาวคนนี้จบปริญญาถึง 4 ใบ) ได้เงินมา 3000 บาทเด่ะเลย หักค่าขนมและสถานที่ไป 1000 บาทเหลือ 2000 บาทครับผม จะนำไปรวมร่วมไว้ก่อนน่ะครับ แล้วก็มีพี่ ลักษณ์ รุ่นฮาแตก(ถ้าผมจำไม่ผิดน่ะ) ได้นำเงินมาให้บริจาคอีก 5000 บาท ขอให้บุญครั้งนี้พี่ลักษณ์ สวยๆ (สวยอยู่แล้ว) และรวยๆ ตลอดไป โรคภัยไม่มีน่ะครับ สรุปเงินทำบุญตอนนี้ รุ่นที่ 19 รุ่นพนัยกรรม 2820 บาท เงินตีกอล์ฟการกุศล 3500 บาท รุ่น หญิงแกร่งอีก 2000 บาท พี่ลักษณ์สมทบทุนพิเศษอีก 5000 บาท ตอนนี้มีเงินซื้อ อุปกรณ์กีฬาและเครื่องเขียนแล้ว 13,320 บาทครับ !10 !10 !10

post-725-091317800 1284089993.jpg

set50

ใครที่เล่น set50 ตามที่ผมแนะนำตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว คงได้ค่าขนมมหาศาลไปแล้ว ดีกว่าเล่นทองที่มันล่อแม่งเมารอจนน้ำลายแห้งว่าจะลงเมื่อคืนได้

post-725-033149800 1284090302.jpg

น้ำมัน

นี้ก็เป็นอีกตัวหนึ่ง ที่เล่นรอบได้อย่างเมามัน แต่ใครเล่นขายให้ระวังนิดน่ะครับ ผมบอกแล้วว่าน้ำมันเป็นสิ่งที่ทั่วโลกต้องใช้ เล่นขายได้เมื่อสูง แต่ถ้าเล่นขายแถวนี้ต้องออกไวนิดหนึ่งน่ะครับ เพราะค่ากลางน่าจะอยู่แถว 70 เ่ล่นซื้อแถวนี้จะปลอดภัยกว่าครับ แต่เมื่อคืนใครเล่นขาย 76 มาออก 74 ก็พอได้ค่าขนมไปอีกวัน

post-725-045586800 1284090569.jpg

อาจารย์จิ๊ว ครับ SET50 นี่เล่นได้ที่ไหนครับ ใช่ตลาดหลักทรัพท์หรือป่าวครับ ปรกติเล่นแท่งทองแท่ง

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

เล่นแท่งเหมือนกันค่ะ มารอคำแนะนำด้วยคน วันนี้อยากเข้าเก็บบ้างเป็นน้ำจิ้ม (18250) ได้ไหมคะ

ขอบคุณ อ.จิ้ว มากๆๆๆครับ อ่านบทความมาตั้งนาน เพิ่งได้มีโอกาสเจอตัวเป็นๆเมื่อวานนี้เอง (ผมนั่งขวามือของอาจารย์)ได้ความรู้เยอะเลย และอ.ก็ใจเย็นมากๆ ที่ค่อยๆอธิบายจนเข้าใจ ตอนนี้กำลังพยายามทำแบบฝึกหัดอยู่หนะครับ ก็ค่อยๆแคะไปเรื่อยๆ ยังไงก็ขอฝากตัวเป็นศิษย์ใหม่ปลายแถวด้วยนะครับ

เมื่อคืนมันส์มากคะ ทั้งทองและน้ำมัน ขายกระจาย น้ำมันขาย 75.5 ออก 74.4 ได้ค่าขนมมากิน ต้องขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ ที่ช่วยสอนการตีเทรนให้ได้รู้แนวทางตลาด พร้อมกับ +1 สำหรับคำแนะนำทุกๆวันคะ !_087

เมื่อคืนมันส์มากคะ ทั้งทองและน้ำมัน ขายกระจาย น้ำมันขาย 75.5 ออก 74.4 ได้ค่าขนมมากิน ต้องขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ ที่ช่วยสอนการตีเทรนให้ได้รู้แนวทางตลาด พร้อมกับ +1 สำหรับคำแนะนำทุกๆวันคะ !_087

น้ำมันมีเล่นออนไล ด้วยหรอครับ เล่นได้ที่ไหน แนะนำบ้างครับ

ซื้อกองทุนทองของ TMB กะ KBank ไว้ตอน 1200

ตอนนี้น่าจะขายออกไปก่อนแล้วค่อยเข้าใหม่ตอนหลุด 1237

หรือ ถือยาวไปเลย รอขายที่ 1300 ดีกว่าครับ

เพราะกองทุนพวกนี้ต้องซื้อและขายล่วงหน้านานมาก

ขอบคุณมากครับ

k wut เอาไงต่อดีค่ะ ความโลภครอบงำ รอ 1230 ดีมั้ยอ่ะ ^_^ ^_^ ^_^

K.jil

เหมือนกันเลยครับ...ความโลภเริ่มคลอบงัมแล้ว....

ออกได้แต่ยังไม่อยากออก...อยากได้อีก...5555+

อยากเข้าร่วมอบรมกับอาจารย์ด้วยค่ะ และคงจะลำบากที่จะไป เพราะอยู่ตจว.ค่ะ พื้นความรู้ก็ไม่มีเลย แต่อยากร่วมทำบุญด้วย ทำอย่างไรดีค่ะ