ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

!53 มีขึ้นก็ต้องมีลง เป็นกำลังใจให้ S ทุกคนนะค่ะ

ถูกต้องน่ะครับ..... !_04

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทองหลอกว่าจะไป 1400 สุดท้ายไปได้แค่ 1385 จุดที่ผมให้ขายเพราะติดเทรนบน ใครยังไม่ออก นอนก่อนให้แน่นๆ น่ะครับ แล้วบอกว่าเรามีจุดสูงสุดของเทรนโว้ย.... !_08

1. เมื่อวันศุกร์จะเห็นได้ว่าน้องทอง ไต่ sideway หลุดเทรนน้ำเงินไม่ได้ติดเลยห้ามซื้อเด็ดขาดให้ขายให้ตาย ตามที่ผมบอกเพราะ่วากองทุนมันซื้อ 19 ตันหลอกแมงเม่าน้อย แล้วก็มีสบัดหางทำท่าจะกลับเข้าเทรนหน่อยแล้วก็ร่วงกระจายตามคาด... !ee

2. ตอนนี้มาติดเทรนเขียวตามขาดแถมทำท่าจะหลุดเทรนเขียวอีกต่างหาก ใครที่ขายตามที่ผมบอกก็ออกทำกำไรไปก่อนสักครึ่งหนึ่ง หรือใครใจถึงก็ยังไม่ต้องออกแล้วทำสตอปลอสตัวที่กำไรแถว 1365 เพราะเทรนลงย่อยกดอยู่ตรงนี้ หากผ่านตรงนี้ ค่อยปิดทำกำไรทั้งหมด แต่ว่าตอนี้เทรนเขียวทำขา 4 กำลังขึ้น 5 แต่ที่ผมบอกว่าขา 5 ดูยากสุด อาจทำได้ทั้งหมด 5 กุด 5 เท่า 5 เต็ม 5 ทะลุ ถ้าทำ 5 เต็มอาจไปได้ถึง 1402 เหมือนกัน เพราะฉะนั้นใครที่กำไร หากผ่าน 1365 ให้ปิดทำกำไรตัวที่กำไรไปก่อน !57

3. เป้าหมายต่อไปถ้าหลุดเทรนเขียวอาจไปได้แถวเทรนฟ้า ที่ 1345+-

คำแนะนำ 1. ตอนนี้ทำขา 4 เตรียมขึ้น 5 เป็นขาที่ดูยากที่สุด เพราะฉะนั้น รอหลุดเทรนเขียวค่อยขายตามสำหรับคนที่ยังไม่ได้ทำอะไร แถว 1355+-

2. ใครที่ขายตามที่ผมบอกวันศุกร์ มี 2 วิธี

2.1 ออกก่อนครึ่งหนึ่งตัวที่กำไร แล้วออกทั้งหมดหากผ่าน 1365+- แต่หากผ่าน 1355 ให้ขายซ้ำไปอีกตัวที่ออกทำกำไรตัวแรก

2.2 รอออกทำกำไรทั้งหมดหากผ่าน 1365+- แต่หากผ่าน 1355+- ให้ขายซ้ำ เล่นแผน ผิดทา่งสตอปลอส ถูกทางซ้ำให้รวยตายกันไปข้าง เลิกได้แล้ว ถูกทางทนไม่ได้ที่จะทำกำไรรีบปิด(ปิดได้แต่ต้องหลุดเทรน) แต่ผิดทางทนได้ที่จะหมดตัว... !064

ปล.เมื่อวันศุกร์ไม่ได้ตอบคำถามของพี่ๆ ทุกคนเพราะว่าเมื่อวันศุกร์ผมถึงบ้าน 2 ทุ่ม แล้วก็มาตอบเล่นนิดหน่อย แล้วก็เก็บข้าวของกลับบ้านนอก ที่กาญจนบุรี แล้ววันเสาร์ก็ว่าตั้งใจจะไปทำบุญ 9 วัดที่ อยุธยา แต่ทำได้ 5 วัดฝนตกซะก่อน เลยกลับกาญต่อ เอาบุญมาฝากทุกคนครับผม...แล้ววันอาทิตย์ก็พาพ่อแม่มาท่านอาหารอร่อยๆ ออกเจ ที่กทม.ต่อมีฟาร์มสุข.... !10

post-725-097431200 1287364556.jpg

อ. จิ๊วครับ วันนี้ set50 future เอางัยดีอ่ะครับ?

น้องทองหลุดเทรนเขียวแล้วทนถือต่อไป....

5..5..5..

ขา S มารายงานตัวจ้า... ลุ้นกานต่อปาย..

ถ้า ติด S แถวประมาณ spot 1280-1290

ตอนนี้ทำไงได้บ้างคะ อาจารย์จิ๊ว !38 !_087

ถ้า ติด S แถวประมาณ spot 1280-1290

ตอนนี้ทำไงได้บ้างคะ อาจารย์จิ๊ว !38 !_087

ถ้าผ่าน 1365 น่าจะเปิด L ยันไปสักครึ่งหนึ่ง แำล้วทำกำไรรอบขา L รอไปก่อน อย่ามองดูเฉยๆ แล้วรอมันลงจนหลุดทำกำไรได้ ก็ต้องเปลี่ยนวิธีการเล่นครับ ตามกฏเหล็กของการลงทุน 1 ต้องมีสตอปลอส 2 ไม่เล่นเกินตัว 3 ไม่เล่นสวนเทรน ครับ ตอนนี้ ถ้าทนได้ก็รอต่อไปครับ ต้องลุ้นให้มันเปลี่ยนเทรนครับแต่ว่าถ้ามันขึ้นทำขา 5 อาจไปได้สูงสุดที่ 1402 ครับ ต้องคำณวนดูว่ารอได้ไหม แ่ต่ถ้าหลุดเทรนช่วงนี้ได้ ก็รอต่อไปครับ และอีกอย่างครับ ถ้ามันขึ้นไปแถว 1402 จริงต้องกล้าซ้ำครับ เหมือนเมื่อวันศุกร์ ถ้าหลุดเทรนเราก็ต้องขายซ้ำ แล้วตั้งสตอปลอสตัวที่ขายซ้ำถ้าไม่ตั้งสตอปลอส เราจะโดนหลายเท่า เพราะฉะนั้นการเล่นซ้ำเล่นได้แต่ตัวซ้ำต้องสตอปลอส แต่ถ้ามันถูกทางเราซ้ำก็จะได้เงิน ไม่โดนซ้ำครับ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคะ คุณjew มีกราฟEUR/USD พร้อมวิเคราะห์ด้วยป่าวคะ อยากอ่านอ่ะคะ5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

สาธุ ขอบคุณที่เอาบุญมาฝากค่ะ +1 อาจารย์จิ๊ว รอ1347 ด้วยค่ะ !thk !thk !thk

!thk !thk !thk ช่วงนี้คง !21 !21 !21 ทั้ง Sและ L ใครจะหมดแรงก่อนกัน !37

ขอบคุณครับอาจารย์

กำลังพยายามฝึกตีเทรนอยู่ครับ

พอดีลองตีเทรนใหญ่ แล้วเห็นรูปที่มันเล่นของมัน เลยลองเอามาลงให้ดูครับ