ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

จะว่าผมโง่ก็ยอมครับ แต่ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ ขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

น้องทอง....

1. ขึ้นมาให้ขาย 1628-1630 ตามคาดเด่ะ....ใครขายตามสบายไป....(แปลว่าอะไรหรอครับ)

2. เป้าหมายเดิม 1600+- หากหลุดเหลืองล่างจะมีแรงเทขายออกมาอีก ขายซ้ำตามไปเลย...(อันนี้ถ้าทองลงต่ำกว่า 1600 ให้ขายหรอครับ)

3. หากทะลุ 1615+- ปิดเอาค่าขนมสักครึ่งหนึ่งก่อน...แล้วหากผ่าน 1630 ค่อยคัททิ้งแล้วซื้อตามไปเลย...(อันนี้ก็...แปลว่าอะไรหรอครับ)

ขอความกรุณาอ.จิ๋วด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์จิ๋วค่ะ 1639 ขายไปแล้วค่ะ ซื้อคืน สปอตเท่าไหร่ดีค่ะ หรือคัทลอสเท่าไหร่ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย พลอยสีสวย

จะว่าผมโง่ก็ยอมครับ แต่ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ ขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

น้องทอง....

1. ขึ้นมาให้ขาย 1628-1630 ตามคาดเด่ะ....ใครขายตามสบายไป....(แปลว่าอะไรหรอครับ)

2. เป้าหมายเดิม 1600+- หากหลุดเหลืองล่างจะมีแรงเทขายออกมาอีก ขายซ้ำตามไปเลย...(อันนี้ถ้าทองลงต่ำกว่า 1600 ให้ขายหรอครับ)

3. หากทะลุ 1615+- ปิดเอาค่าขนมสักครึ่งหนึ่งก่อน...แล้วหากผ่าน 1630 ค่อยคัททิ้งแล้วซื้อตามไปเลย...(อันนี้ก็...แปลว่าอะไรหรอครับ)

ขอความกรุณาอ.จิ๋วด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

การศึกษาไม่มีใครโง่หลอกครับ...ไงค่อยๆ ศึกษาดูครับ แนวทางของผมเป็นแค่แนวทางหนึ่งเท่านั้นครับ ขอตอบเป็นข้อๆ ตามที่ถามน่ะครับ

1. ที่ให้ขาย 1628-1630 อันนั้นเป็นของวันศุกร์ครับ ที่ผมแนะนำให้ขายเพราะว่า มีเส้นเทรนที่กดไว้อยู่ตรงนั้นเป็นแนวต้านที่ดี...ใครขายตามที่แนะนำ ก็สบายไปเพราะผมบอกให้ออกทำกำไรแถว 1600 แล้วมันก็ลงมาลึกสุด 1604+- ครับ

2. ที่ให้ขายตาม 1600 เมื่อหลุดลงไปก็คือให้ขายตามจริงๆ ครับเพราะว่ามันจะหลุดเทรน side way up สีชมพู ที่ตีให้ดูอ่ะครับ หลุดตรงนี้จะมีแรงขายตามออกมา สามารถขายตามได้ครับ แล้วคัทลอสหากมันกลับเข้าเทรนชมพูเช่นเดิมแสดงว่ามันออกมาหลอกขาขายครับ

3. อันนี้สำหรับคนที่ขายตามแผนผมที่บอกให้ขาย 1630+- ครับ และที่ถามข้อนี้มันของกราฟเมื่อวานครับ คือว่ามันสร้างเทรนลงที่จะมาหาแถว 1600+- แต่มีแนวต้าน 1615+- หากมันทะลุขึ้นไปก่อนครึ่งหนึ่ง กันไม่ได้อะไรเลยครับ เราต้องปิดทำกำไรก่อน เพราะมันอาจขึ้นต่อได้ยิ่งหากผ่าน 1630+- เราก็คัททิ้งครับเท่ากับเราได้กำไรครึ่งหนึ่งที่ขายไว้ที่ 1630 อีกส่วนเราก็เท่าทุนไป แต่สุดท้ายมันก็ไม่ผ่านขึ้นไปเท่ากับ เราก็กอดไว้เต็มปอดเหมือนเดิม แล้วให้ไปออกทำกำไรที่ 1600+- ครับ แล้วมันก็ลงมาต่ำสุดที่ 1604 ครับ เท่ากับใครเล่นตามที่ผมแนะมาตลอด ก็จะได้เต็มๆ ไปครับขาย 1630 แล้วซื้อกลับแถว 1600+- เท่ากำกำไร ว่า 30 เหรียญครับ....

ปล. 1 ส่วนวันนี้ผมดูแล้วว่ามันทำ dubble bottom เลยบอกว่า ให้เล่นซื้อครับ เพราะดูแล้วมันจะขึ้นไปหา 1630 มากกว่า สุดท้ายมันมาจริงๆ แต่มาแบบไม่ติด แต่มันทะลุ ผมกลัวคนที่ซื้อไม่ได้ทำอะไรแล้ว ซื้อตาม 1630 เพราะเห็นว่ามันทะลุด เลยมาเตือนให้ทำกำไรก่อนแถว 1639+- ครับเพราะผมดูแล้วว่า ถึงแม้มันผ่านมาได้ก็จริงแต่ว่ามันติดเทรนย่อยสีเหลืองที่ ตีรอไว้ และติดปลายเทรนชมพูบนที่ตีรอไว้เช่นกัน ดูแล้วมันจะร่วงมากกว่าไปต่อครับ เลยแนะให้ปิดทำกำไรคนที่ซื้อมาแล้วขายตามไปเลย 1639+- ครับผม

2. การดูเทรนเราต้องปรับเทรนตามนิดหน่อยครับ เพราะฉะนั้น เราต้องเดาทางตามมันครับ ว่ามันเล่นเทรนไหน ถ้าเรามองมันออกเราก็พอจะทำนายได้ว่า มันจะไปตรงไหนต่อครับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew

แล้วสุดท้ายมันก็ร่วงจริงๆครับ พิมพ์นิ้วหงิก มาดูอีกทีร่วงจริงๆ.....ก็เลยต้องมาบอกประโยคเดิมครับ ใครขายตาม 1639+- ร่วงตามคาดครับผม.... :53

ขายแล้ว และซื้อคืน สปอตเท่าไหร่ค่ะอาจารย์จิ๋ว ผู้เก่งกล้า

ถูกแก้ไข โดย พลอยสีสวย

อาจารย์จิ๋วค่ะ 1639 ขายไปแล้วค่ะ ซื้อคืน สปอตเท่าไหร่ดีค่ะ หรือคัทลอสเท่าไหร่ค่ะ

รบกวนถามเหมือนกันค่ะ อ.จิ๊ว ขอบคุณค่ะ

ตรงนี้ถือว่าเป็นจุดวัดใจที่ดีครับ... ไงก็ปิดทำกำไรเล่นสั้นสักครึ่งหนึ่งก่อนแถว 1630+- เอาค่าขนมก่อนครับ หากทะลุ รอบนี้น่าจะลงไปได้แถวเป้าหมายชมพูล่าง 1612+- ครับ ส่วนหากผ่าน 1645 ควรคัทครับ เพราะอาจไปต่อถึง 1680-1690 ที่เส้นแดงลงใหญ่โน้นเลยครับ

สุดยอดค่ะ อาจารย์จิ๊ว :01

จะลงมาให้รับที่ :10 1610 ไหมหนอ

ตรงนี้ถือว่าเป็นจุดวัดใจที่ดีครับ... ไงก็ปิดทำกำไรเล่นสั้นสักครึ่งหนึ่งก่อนแถว 1630+- เอาค่าขนมก่อนครับ หากทะลุ รอบนี้น่าจะลงไปได้แถวเป้าหมายชมพูล่าง 1612+- ครับ ส่วนหากผ่าน 1645 ควรคัทครับ เพราะอาจไปต่อถึง 1680-1690 ที่เส้นแดงลงใหญ่โน้นเลยครับ

ขอบคุณค่ะ คอยคำตอบอยู่ด้วยคนเหมือนกัน :_cd

น้องทองเทรนเดย์....

ที่บอกตอนนี้น้องทองเล่นปลายเทรนชมพู เพราะทำครบ 5 ขาเทรนชมพูแล้วอยู่ที่ว่ามันจะเล่น 5 เต็ม หรือ 5 ทะลุครับ หากเล่น 5 เต็มก็จะย่อยลงไปหา 1612+- เลยบอกให้ขาย 1639+- ครับ แต่หากทำ 5 ทะลุ เราก็คัททิ้งแถว 1645-1650 ไงก็เสียแค่ 10 เหรียญครับ เรียกว่าผิดเสีย 10 เหรียญ แต่หากถูก ได้ไม่ต่ำกว่า 20 เหรียญครับ เสียน้อยรีบเสีย ได้ต้องเอาให้คุ้มกว่าครับ

สาเหตุที่ให้คัทลอส เพราะทุกอย่างเกิดขึ้นได้ครับ เทรนเขียวคือเทรนที่ตีรอไว้ครับ มันอาจไปหาได้ที่จุด ทริปเปิ้ล ป๊อย....แถว 1685 ได้ครับถ้าไม่คัทเดียวเหนื่อยครับ... แต่หาหลุดชมพูล่าง ก็ร่วงยาวได้เช่นกันครับ ตอนนี้เหมือนจะขึ้นมาเทส 1640+- อีกรอบแว้ว..... :Hot

ขอบคุณมากครับอาจารย์ ที่มาแนะนำตอนจังหวะสำคัญพอดี