ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ตรงนี้ถือว่าเป็นจุดวัดใจที่ดีครับ... ไงก็ปิดทำกำไรเล่นสั้นสักครึ่งหนึ่งก่อนแถว 1630+- เอาค่าขนมก่อนครับ หากทะลุ รอบนี้น่าจะลงไปได้แถวเป้าหมายชมพูล่าง 1612+- ครับ ส่วนหากผ่าน 1645 ควรคัทครับ เพราะอาจไปต่อถึง 1680-1690 ที่เส้นแดงลงใหญ่โน้นเลยครับ

-ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

การศึกษาไม่มีใครโง่หลอกครับ...ไงค่อยๆ ศึกษาดูครับ แนวทางของผมเป็นแค่แนวทางหนึ่งเท่านั้นครับ ขอตอบเป็นข้อๆ ตามที่ถามน่ะครับ

1. ที่ให้ขาย 1628-1630 อันนั้นเป็นของวันศุกร์ครับ ที่ผมแนะนำให้ขายเพราะว่า มีเส้นเทรนที่กดไว้อยู่ตรงนั้นเป็นแนวต้านที่ดี...ใครขายตามที่แนะนำ ก็สบายไปเพราะผมบอกให้ออกทำกำไรแถว 1600 แล้วมันก็ลงมาลึกสุด 1604+- ครับ

2. ที่ให้ขายตาม 1600 เมื่อหลุดลงไปก็คือให้ขายตามจริงๆ ครับเพราะว่ามันจะหลุดเทรน side way up สีชมพู ที่ตีให้ดูอ่ะครับ หลุดตรงนี้จะมีแรงขายตามออกมา สามารถขายตามได้ครับ แล้วคัทลอสหากมันกลับเข้าเทรนชมพูเช่นเดิมแสดงว่ามันออกมาหลอกขาขายครับ

3. อันนี้สำหรับคนที่ขายตามแผนผมที่บอกให้ขาย 1630+- ครับ และที่ถามข้อนี้มันของกราฟเมื่อวานครับ คือว่ามันสร้างเทรนลงที่จะมาหาแถว 1600+- แต่มีแนวต้าน 1615+- หากมันทะลุขึ้นไปก่อนครึ่งหนึ่ง กันไม่ได้อะไรเลยครับ เราต้องปิดทำกำไรก่อน เพราะมันอาจขึ้นต่อได้ยิ่งหากผ่าน 1630+- เราก็คัททิ้งครับเท่ากับเราได้กำไรครึ่งหนึ่งที่ขายไว้ที่ 1630 อีกส่วนเราก็เท่าทุนไป แต่สุดท้ายมันก็ไม่ผ่านขึ้นไปเท่ากับ เราก็กอดไว้เต็มปอดเหมือนเดิม แล้วให้ไปออกทำกำไรที่ 1600+- ครับ แล้วมันก็ลงมาต่ำสุดที่ 1604 ครับ เท่ากับใครเล่นตามที่ผมแนะมาตลอด ก็จะได้เต็มๆ ไปครับขาย 1630 แล้วซื้อกลับแถว 1600+- เท่ากำกำไร ว่า 30 เหรียญครับ....

ปล. 1 ส่วนวันนี้ผมดูแล้วว่ามันทำ dubble bottom เลยบอกว่า ให้เล่นซื้อครับ เพราะดูแล้วมันจะขึ้นไปหา 1630 มากกว่า สุดท้ายมันมาจริงๆ แต่มาแบบไม่ติด แต่มันทะลุ ผมกลัวคนที่ซื้อไม่ได้ทำอะไรแล้ว ซื้อตาม 1630 เพราะเห็นว่ามันทะลุด เลยมาเตือนให้ทำกำไรก่อนแถว 1639+- ครับเพราะผมดูแล้วว่า ถึงแม้มันผ่านมาได้ก็จริงแต่ว่ามันติดเทรนย่อยสีเหลืองที่ ตีรอไว้ และติดปลายเทรนชมพูบนที่ตีรอไว้เช่นกัน ดูแล้วมันจะร่วงมากกว่าไปต่อครับ เลยแนะให้ปิดทำกำไรคนที่ซื้อมาแล้วขายตามไปเลย 1639+- ครับผม

2. การดูเทรนเราต้องปรับเทรนตามนิดหน่อยครับ เพราะฉะนั้น เราต้องเดาทางตามมันครับ ว่ามันเล่นเทรนไหน ถ้าเรามองมันออกเราก็พอจะทำนายได้ว่า มันจะไปตรงไหนต่อครับ

ขอบคุณจริงๆ

แต่หากทำ 5 ทะลุ เราก็คัททิ้งแถว 1645-1650 ไงก็เสียแค่ 10 เหรียญครับ

หมายถึงถ้าขายไปแล้ว 1639 แต่มันยังขึ้นมาเรื่อยถึง1645-1650 ให้เข้าซื้อกลับหรือครับ

รอบนี้น่าจะลงไปได้แถวเป้าหมายชมพูล่าง 1612+- ครับ ส่วนหากผ่าน 1645 ควรคัทครับ

หมายถึงถ้าขายไปแล้ว 1639 แต่มันยังขึ้นมาเรื่อยถึง1645-1650 ให้เข้าซื้อกลับหรือครับ

:uu หมายความว่า ให้ปิดสัญญาแม้จะขาดทุน เพราะถ้าไม่ปิดอาจต้องขาดทุนเยอะกว่านี้ครับ

เรียกว่า "คัทลอส" หรือ "สต๊อปลอส" คร้าบ

อ จิ๋วค่ะ ราคานี้ควรขายออกไปก่อนไหมค่ะ

น้องทอง 30 นาที...

1. จุดให้เสี่ยงขาย 1639+- ติดแล้วร่วงอย่างไว

2. มาติด 1630+- ที่บอกให้ออกทำกำไรก่อนครึ่งหนึ่ง เพราะว่าจุดนี้เป็นแนวต้านที่แข็งจะเปลี่ยนเป็นแนวรับที่ดีทันที....ใครปิดก่อนสักครึ่งก็ได้ค่าขนมไปกินเล่นก่อน.... :57

3. หลุดเทรนลงแดงย่อยแล้ว ไม่สามารถกลับเข้าเทรนได้แถว 1630 ตรงนี้ควรปิดทำกำไรทั้งหมดก่อน เพราะว่าลงมา 1630 ถึง 3 ครั้งทำ triple bottom ไม่ดีแน่ๆ ใครปิดทัน ก็ได้ค่าขนมไป แถมถ้าซื้อกลับเข้าด้วย ยกนิ้วโป้งให้เลยครับ... :aa

4. ขึ้นมาเทสเทรนชมพูอีก ตรงนี้ก็ยังให้ขายจะดูดีกว่า...แถว 1642+- ใครที่ซื้อมาก 1630 เล่นสั้นควรปิดทำกำไรก่อนแล้วเสี่ยงขายตามไป คัทลอส 1652+-

5. น้องทองเล่นวิ่งขึ้นวิ่งลง ใครยังไม่ได้ปิดทำกำไรหรือยังไม่ได้ทำอะไร วันนี้ได้รู้กันแน่ๆ ถ้าชอบเล่นขาย ก็ขาย 1644+- แถวเหลืองปะบน คัทลอส แถว 1652+- เช่นกัน หากใครชอบเล่นซื้อแถวเหลืองปะล่าง... 1639+- คัทลอสเมื่อหลุด 1630 แล้วกันครับ....ตรงนี้ถือว่าเป็นจุดที่สามารถทำกำไรได้กันยาวๆ ไปเลยหากถูกทาง แต่ใจผมก็ยังมองเทรนชมพูเป็นหลักก่อน เพราะฉะนั้น มองขายน่าจะได้เปรียบกว่า นิดๆครับผม... :hh

ปล. ส่วนใครที่ยังติดขายไว้ 1639+- ตั้งแต่วันก่อน ก็ขยับสตอปลอสไปที่ 1652+- แล้วกันครับ....บ่ายนี้คงรู้กันว่าน้องทองจะเอาไงกันแน่

น้องทอง 4 ชม....

ตอนนี้รอน้องทองเลือกทางอยู่ หากใครถูกทางตรงนี้ อาจได้กำไรงามๆ เพราะฉะนั้น ตรงนี้ถือว่าเป็นจุดที่ดีและเป็นจุดที่อันตรายเช่นกัน เพราะฉะนั้นใครเล่นทางไหนก็ควรมีสตอปลอสอย่างยิ่งครับ ไม่อย่างนี้ เจอลากยาวได้ง่ายๆ เลย เพราะเป็นจุดกลางเทรนใหญ่ไปได้สองหน้าเลย วันนี้น่าจะได้รู้กันว่าน้องทองจะไปทางไหน.....

ปล. เชียร์ลงเพราะอยากเก็บของถูกใหม่ 555+ ใครซื้อ 1530+- ที่แนะนำ หากปล่อยหมดแล้วคงต้องรอซื้อใหม่

ถูกแก้ไข โดย clubjew

set50 สุดท้าย sideway ขึ้นไปที่เดิม 740+- ก่อนร่วงลงมา ใครขายตามที่แนะนำวันนี้ ลุ้นร่วงต่อยาวๆไป....

อ จิ๋ว ราคานี้ ควรเข้าซื้อป่าวค่ะ แล้วประมาณวันจันทร์-พุธ ขายอะค่ะ มีแนวโน้มขึ้นปะค่ะ หรือต้องดูราคาทองวันนี้่ก่อน รบกวน อ จิ๋วด้วยค่ะ จริงๆกบดูกราฟไม่เป็น เลยต้องถามคำถามแบบนี้ไปเลยค่ะ

อ.จิ๋วครับ วิธีตีสามเหลี่ยมชายธง นี่ใช้ฟังก์ชั่นไหนครับ