ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้อง oil

side way มานาน สงสัยใกล้เลือกทางเหมือนกัน รู้สึก ทั้งทองทั้งน้ำมัน เตรียมตัวเล่นแรงในเร็ววัน ไม่รู้จะฉลองปีมังกรกันหรือเปล่า...จะเป็นมังกรพ่นไฟ หรือ มังกรทอง เดียวรู้กัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ จิ๋ว ราคานี้ ควรเข้าซื้อป่าวค่ะ แล้วประมาณวันจันทร์-พุธ ขายอะค่ะ มีแนวโน้มขึ้นปะค่ะ หรือต้องดูราคาทองวันนี้่ก่อน รบกวน อ จิ๋วด้วยค่ะ จริงๆกบดูกราฟไม่เป็น เลยต้องถามคำถามแบบนี้ไปเลยค่ะ

ช่วงนี้เป็นช่วงเลือกทางน้องทองครับ ถ้าเล่นทองแท่ง เสี่ยงซื้อเข้าพุ่งก็วิ่งยาว ถ้าร่วงก็ร่วงยาวครับ....ถ้าเล่นแท่ง แนะนำตรงนี้ซื้อเอาค่าขนมสัก 30% ดีกว่าครับ หากร่วงก็ไปซื้อที่ถูก หากขึ้นค่อยไล่ตามซื้อต่อ.... แต่หากเล่น GF หรือ ออนไลท์ หรือ spot ช่วงนี้ เน้นต้องมีสตอปลอสครับ ไม่งั้นโดนลากยาวแน่ๆ

อ.จิ๋วครับ วิธีตีสามเหลี่ยมชายธง นี่ใช้ฟังก์ชั่นไหนครับ

ใช่ trendline เส้นเฉียงๆ ข้างๆ เส้น chanal นั้นแหละครับ ลากจากยอดผ่านยอด ลากฐานผ่านฐานครับ

ขอบคุณมากครับ อ.จิ๊ว ^_^

ถูกแก้ไข โดย Sel2penTt

น้องทอง....

1. เมื่อวานที่บอกว่าหากแหกธงด้านไหนน่าจะไปทางนั้น...ขึ้นไปเทสชมพูบนอีกครั้งยังไม่ผ่าน 1648 นึกว่ารอไม่โดนกินสตอปลอสแล้ว แต่ดันลงมาผ่านสามารถผ่านธงลงไปได้เลยมีแรงดีดอย่างแรง ตรงนี้ใครอยู่หน้าจอเป็นจุดที่ควรคัททิ้งก่อน 1643+- สำหรับคนที่ขาย 1642 ไว้ หากไม่อยู่หน้าจอก็โดนกินสตอปลอสไปตามระเบียบเพราะมันดีดแรงจริงๆอย่างที่บอก

2. ขึ้นมากินสตอปลอสจนได้ :033 ผ่านแนวชมพูบนที่บอกควรคัททิ้งดูทางทีก่อน 1652+- (เหมือนโดนขึ้นมากินไงก็ไม่รู้) น้องทองสร้างเทรนย่อยเขียว...ตามมาด้วย

3. ขึ้นไปติดเทรนเขียวบนขา 5 แล้วขึ้นไปซ้ำอีกรอบ 1660+- เท่ากับน้องทองยังไม่ไปไกลกว่านี้ เพราะที่มาก็ไกลพอควรเหมือนกัน สุดท้ายดันร่วง...ใครใจรักขาย ตรง1660+- ขายทันน่าจะเป็นจุดสบัดหางอาจเป็นราคาที่ดีที่สุดในการลงปรับฐานรอบนี้

4. กลับเข้าเทรนชมพูแล้วขึ้นาติดควรขายตามอีกครั้งไป 1650+- คัทลอส 1665+- ยังไง ก็ยังมองลงอยู่เพราะคิดว่านี้เป็นขาลงใหญ่

5. เป้าหมาย 1626+- ที่ชมพูล่างก่อน หากหลุดตรงนี้ได้เท่ากับ ปรับฐานเก็บแมลงเม่าสำเร็จ น่าจะลงไปปรับฐานใหญ่อีกครั้ง แถว 1500 โน้นเลย...

ปล. 1เมื่อวานต้องขอบคุณนักเรียนรุ่น 45 มากที่นำปฏิทิน ใช้แล้วและยังไม่ใช้ ผมจะนำไปบริจาคที่มูลนิธิคนตามบอดเอาไปทำอักษรเบล...ได้เยอะมากๆ จนผมตกใจเลย และได้เงินทำบุญรอบนี้ ทั้งหมด 5300 บาท หักค่าขนมและสถานที่ 1000 บาท เหลือ 4300 บาท จะนำไปบริจาคมูลนิธิคนตาบอดทั้งหมดครับผม

2. วันนี้จะเปิดรับสมัครนักเรียนรุ่น 46 สอนวันพฤหัสบดีที่ 19 มกราคม เวลา 10.00-16.00 น. ใครสนใจก็สมัครได้เช่นเคย เริ่มรับสมัครเวลา 9.30 น.เป็นต้นไป 081-528-0655 น้องเมย์ ครับผม