ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

มีใครพอแนะนำเกี่ยวกับการเล่น Gold spot ได้ไหมคะ ว่าที่ไหนมีเปิดบ้างคะที่พี่ ๆ ในเวบนี้เข้าเล่นน่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ผมขอประกาศตรงนี้อีกครั้งน่ะครับ เรื่อง Gold spot ว่ามีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง

ข้อเสีย !_00

1. ถ้าคุณเล่นไม่เป็นมันจะเป็นการพนันทันที คือไม่เล่นตามวิธีการหรือถ้าคุณเล่นไม่เป็น คุณจะันั่งเฝ้ามันตลอดเวลา ซึ่งไม่จำเป็นเลยเพราะว่ามันสามารถตั้งซื้อ ตั้งขาย ล่วงหน้าได้ อยู่เป็นสัปดาห์โดยที่เราไม่ต้องมาันั่งเฝ้า แต่ถ้าคนเล่นไม่เป็นจะมานั่่งเฝ้าตลอดเวลาทำให้เสียเวลาในชีวิตไปมากมาย แล้วก็ไม่ได้เงินอีกต่างหากแต่กลับจะกลายเป็นเสีย เพราะกราฟที่แกว่งตลอดเวลาทำให้เราสับสน !45

2. เสียเวลาให้กับครอบครัว และเพื่อนฝูง เพราะคุณจะนั่งแต่หน้าจอคอมใครมาให้ทำอะไรก็ไม่อยากทำ เพื่อนชวนไปไหนก็ไม่ไป ชวนจนเลิกชวนไปเลย เพราะตรงนี้ผมเป็นมาก่อนครับ แบบว่าเพื่อนเลิกคบไปเลยช่วงหนึ่ง เพราะชวนไปไหนมันก็ไม่ไป เมื่อก่อนผมเล่นกับ mather gold ปิด 4 ทุ่ม ผมมักบอกเพื่อนว่า ถ้าจะไปต้องหลัง 4 ทุ่ม เพื่อนบอก งั้นมึงไปคนเดียวเหอะ มึงออกมา 4 ทุ่มกว่าจะถึง 5 ทุ่ม กูกลับบ้านพอดี ยิ่งเดียวนี้เห็นว่าเลิกเที่ยงคืน ไปกันใหญ่ แต่ Gold spot เล่นได้ 24 ชม. ไม่ต้องทำอะไรพอดีถ้าเล่นไม่เป็น !59

3. คุณจะเป็นคนโมโหง่าย เพราะว่าถ้าเมื่อไรที่คุณเสียเงิน ข้างเคียงที่เข้ามาทักแม้กระทั่งแฟนโทรมาถามว่าิกินข้าวยัง ก็ยังตอบว่าอย่ามายุ่ง กำลังลุ้นอยู่ ผมขอสารภาพน่ะตรงนี้เลย เมืื่อก่อนแฟนผมร้องไห้ประจำเพราะว่าผมไม่มีเวลาให้ เพราะการที่ผมไม่มีความรู้เล่นแบบทั้งวันทั้งคืืน แฟนให้ไปหาก็ด่าแฟนตลอด เห็นไหมมาที่ไรทองวิ่งทุกทีวันหน้าไม่มาหาล่ะ ร้องไห้เลย !034 ทุกวันนี้ผมเลยรู้สึกผิดมากกับสิ่งที่เกิดขึ้นเมื่อก่อนจึงให้เวลา ครอบครัวมากขึ้นและพา ฟ.แฟนไปเที่ยว บ่อยๆ !10

4. ร่างกายของคุณจะโทรมมากๆ เพราะคุณจะนอนน้อยมากๆ ผมเคยนอน 3-4 ชม. ต่อวัน เป็นเวลา 3 เดือน เพราะว่านั่งเฝ้ามันทั้งวันทั้งคืน ซึ่งจริงๆที่บอกไม่ต้องเฝ้าก็ได้ และอีกอย่างจะทำให้คุณนอนไม่หลับ กรณีที่ยังติดพอร์ตอยู่ มักเอาไปฝันว่ามันได้กำไรแล้วตกใจตื่นกะว่าจะไปปิดทำกำไร ปรากฏว่าฝันไม่เป็นจริง ขาดทุนนี้หว่าทำให้นอนไม่หลับอีก

5. คุณจะเป็นโรคปวดหลังและตาลาย เพราะเฝ้ามันทั้งวัน นับขอเสียได้ 5 ข้อแล้ว ใครที่ไม่มีประสบการณ์ ผมไม่แนะนำให้เล่น gold spot เลยครับ !58 ควรเล่นแค่ทองแท่งอย่างเดียวไปก่อน แล้วศึกษาเรื่องๆ แม่แต่ gold online ก็ไม่แนะนำให้เล่น ยิ่ง GF นี้ ไม่ขอเอ๋ยดีกว่า เดียวหาว่าผมมาโจมตีอีก ลองหาอ่านเอาเิองแล้วกันครับ

ปล. ผมที่มาสอนทุกวันนี้แค่อยากแบ่งปั่นประสบการณ์ ว่ามันน่ากลัวขนาดไหน นักเรียนทุกรุ่นที่เรียนกับผมไปจะรู้ัดีว่า ผมจะอบรบสอนประสบการณ์ซะส่วนใหญ่ เอาชีวิตผมจริงๆ มาเล่าให้ฟัังโดยไม่อาย เพื่อเตือนความโลภในตัวให้ระวัง !031 แล้วผมค่อยสอน เพราะผมสอนแค่ ไม่ถึง 1 ชม. ก็จบหลักสูตรแล้ว ที่เหลือต้องไปทำการบ้านเอาเอง เพราะจะเ่ก่งได้ต้องขยันทำการบ้าน ไม่มีเด็กนักเรียนคนไหนหลอกครับ ที่เรียนแ่ค่โจทย์ในห้องแล้วจะเก่งเลย !_Rd

ข้อดี !047

1. เล่นได้ตลอด 24 ชม. แต่จริงๆ เวลาที่เหมาะสมสุดคือ 2 ทุ่ม ถึง 4 ทุ่ม !57

2. สามารถตั้งซื้อก่อน หรือ ขายก่อนก็ได้ และมันจะอยู่ไป 1 สัปดาห์ โดยเราไม่ต้องมาตั้งใหม่ และสามารถแก้ไขได้ตลอดเวลา !uu

3. ไม่โดนโกง เรื่องการปรับราคาแบบพวก gold online เพราะคิดเป็นเหรียญ spot gold เลย !gd

ปล. 1.การลงทุน gold spot เป็นการลงทุนที่ ยุติธรรมที่สุดในความคิดผม แต่ัมันจะเป็นภัยมหัตน์ หากคุณเล่นไม่เป็นหรือไม่มีประสบการณ์ จะเห็นได้ว่า Gold spot มีข้อดีสั้นๆ แค่นี้แหละ แต่ถ้าให้เล่าข้อเสียคนที่เล่นไม่เป็น นั้นน่ากลัวมหาศาล แต่ถ้าใครที่มีประสบการณ์แล้วสนใจ ก็ลอง e-mail มาหาผมได้ผมยินดีให้คำปรึกษา email pro_jew@hotmail.com !54

2. ต้องเปิดกับบริษัทต่างประเทศครับ เพราะว่าต่างประเทศถูกกฏหมาย แต่ประเทศไทยผิดกฏหมายครับ และมีพวกหลอกลวงมาหาิกินจำนวนมาก แบบว่ามารับสมัครแล้วก็ปิดหนีไปเป็นจำนวนมากครับ คนที่ผมรู้จักคนหนึ่งก็โดนมาแล้วโดนไปหลายแสนเลย แต่ที่ออกข่าว เมื่อ 24 มิถุนายน 2553 เดือนที่แล้วนี้เอง โดนไปหลายล้านเลยครับ !061 เพราะฉะนั้นต้องเลือกหาบริษัทที่ดีและมั่นคง เพราะถ้าบริษัทไม่มั่นคง คุณคงต้องไปฟ้องร้องที่ต่างประเทศเอาเองครับ !065

ถูกแก้ไข โดย clubjew

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทองเรียกแม่งเม่าเสร็จลงไม่หยุดเลย

เมื่อวานคิดว่าเรียกแม่งเม่าแถว 1197+- มา ได้แค่ 1195 ก็ถือว่า ok แต่คนที่รอตรงเส้น 1197 อาจอดเพราะมันไม่ให้ง่ายๆ และไม่ให้ชาวดอยได้ออกง่ายๆ กว่าจะหลอกไป 1300 ได้แทบตาย ตอนนี้ มีแค่คนถามผมว่า 1200 จะมาไหมเวรกำเลยทีนี้ เพราะติดแถว 1245 โน้นเลยก็มี ปวดหัวจริงๆ

1. เมื่อวาน มา 1197+- ตามคาดแล้วก็ร่วงจริงๆไม่ไปหาเส้นแดงบนเป็นครั้งที่สองให้ คนคัทลอสที่ติด L ด้วย แสบไหมล่ะ !033

2. แล้วก็ลงมาหาเส้นชมพูล่างแถว 1180+- ตามคาด ที่ผมบอกว่าเกิดเทรนใหม่สีชมพูเมื่อวาน จะเห็นได้ว่าเมื่อเวลาผ่านไปเส้นมันก็ขยับ เลยทำให้ลงต่ำสุดได้แแถว 1178 !54

3. วันนี้น่าจะเด้งได้แถว 1188+- ถ้าไม่ผ่านร่วงต่อ !_cd

4. เป้าหมาย 1170+- ยกเว้นกระซวกสบัดหางแรงๆ ลงไปอาจได้ถึง 1162+- เลยทีเดียว !_10

ปล. 1. ตอนนี้ที่โรงพยาบาล รามาฯ รับบริจาคเงินเพื่อซื้อยาและอุปกรณ์การแพทย์ เห็น ฟ.แฟนผมบอกมีจดหมายมาที่โรงเรียนที่แกสอน ให้ร่วมทำบุญ ใครที่คิดไม่ออกก็ไปทำ่บุญได้น่ะครับ ผมเคยบอกไว้อีกประโยค เมื่อก่อนบ่อยๆ มีเิงินแต่ไม่มีแรงจะมีไปทำไม เพราะฉะนั้นบริจาคเกี่ยวกับ ยาและอุปกรณ์การแพทย์ก็เป็นสิ่งที่ดีครับ เพราะฉะนั้น นักเรียนรุ่น 17 เงินที่ได้ทั้งหมดผมจะไปบริจาคที่นี้ด้วยแล้วครับ !10

2. วันนี้ผมคงกลับมืดๆ เพราะเย็นนี้มีนัด ขอให้ทุกคนโชคดีครับ

post-725-016695900 1279577983.jpg

น้ำมันตามคำขอ

นักเรียนส่วนใหญ่ไม่ดู ภาพกว้างๆ ก่อนทำให้ตีเทรนไม่ถูกผมบอกแล้วว่า เวลาดูให้ดูภาพใหญ่ๆก่อน แล้วค่อยเจาะลงไปเรื่อย มั่วแต่สุ่มเจาะเลยทำให้มองไม่ออก !_08 !_08 !_08

post-725-097491000 1279579195.jpg

เห็นด้วยกับที่อ.จิ๊ว บอกครับ เพราะเมื่อวันก่อนยังเอาไปฝันเลย

เมื่อคืนเลยต้องทำสมาธิก่อนนอน รูสึกว่าใจมันฟุ้ง

ขนาดเล่นแค่ GF เองนะครับ ยังขนาดนี้ โอ้ว อัศจรรยความโลภของมนุษย์

จากรุ่นแฮกตา !32

แอบอ่านทุกวัน ขอ vote เป็นคนแรก 1 คะแนนค่ะ

ถ้ามีโอกาส จะขอสมัครเป็นศิษย์รุ่นต่อไป :P

ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์จิ๋ว

ติดตามผลงานมาตลอด ขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยคนค่ะ :D :D :D :D

น้องทองเรียกแม่งเม่าเสร็จลงไม่หยุดเลย

เมื่อวานคิดว่าเรียกแม่งเม่าแถว 1197+- มา ได้แค่ 1195 ก็ถือว่า ok แต่คนที่รอตรงเส้น 1197 อาจอดเพราะมันไม่ให้ง่ายๆ และไม่ให้ชาวดอยได้ออกง่ายๆ กว่าจะหลอกไป 1300 ได้แทบตาย ตอนนี้ มีแค่คนถามผมว่า 1200 จะมาไหมเวรกำเลยทีนี้ เพราะติดแถว 1245 โน้นเลยก็มี ปวดหัวจริงๆ

1. เมื่อวาน มา 1197+- ตามคาดแล้วก็ร่วงจริงๆไม่ไปหาเส้นแดงบนเป็นครั้งที่สองให้ คนคัทลอสที่ติด L ด้วย แสบไหมล่ะ !033

2. แล้วก็ลงมาหาเส้นชมพูล่างแถว 1180+- ตามคาด ที่ผมบอกว่าเกิดเทรนใหม่สีชมพูเมื่อวาน จะเห็นได้ว่าเมื่อเวลาผ่านไปเส้นมันก็ขยับ เลยทำให้ลงต่ำสุดได้แแถว 1178 !54

3. วันนี้น่าจะเด้งได้แถว 1188+- ถ้าไม่ผ่านร่วงต่อ !_cd

4. เป้าหมาย 1170+- ยกเว้นกระซวกสบัดหางแรงๆ ลงไปอาจได้ถึง 1162+- เลยทีเดียว !_10

ปล. 1. ตอนนี้ที่โรงพยาบาล รามาฯ รับบริจาคเงินเพื่อซื้อยาและอุปกรณ์การแพทย์ เห็น ฟ.แฟนผมบอกมีจดหมายมาที่โรงเรียนที่แกสอน ให้ร่วมทำบุญ ใครที่คิดไม่ออกก็ไปทำ่บุญได้น่ะครับ ผมเคยบอกไว้อีกประโยค เมื่อก่อนบ่อยๆ มีเิงินแต่ไม่มีแรงจะมีไปทำไม เพราะฉะนั้นบริจาคเกี่ยวกับ ยาและอุปกรณ์การแพทย์ก็เป็นสิ่งที่ดีครับ เพราะฉะนั้น นักเรียนรุ่น 17 เงินที่ได้ทั้งหมดผมจะไปบริจาคที่นี้ด้วยแล้วครับ !10

2. วันนี้ผมคงกลับมืดๆ เพราะเย็นนี้มีนัด ขอให้ทุกคนโชคดีครับ

ผมไม่เคยไปเรียนกับจารย์จิ๊วอ่ะคับ อยากจะถามนิดหน่อยว่า อาจารย์ได้ดูพวก indicator ต่างๆประกอบรึปล่าวอ่ะครับ หรือว่า trend analysis ประกอบกับ fibo ก็พอแล้ว ขอบคุณครับ !01 !01

เพราะว่าผมดู RSI ของ 4H มัน Oversold แล้วอ่ะคับ

แต่เท่าที่ติดตามมา trend analysis ของจารย์นี่ หมึกพอลเลยครับ อิอิ !gd

เศร้าจริงๆ... ดูที่จารย์จิ่วบอกเมื่อวาน กะรอ stop L ที่ 1194-95 ก็พอ ไม่ต้อง 1197 หรอก

เมื่อวานช่วงเข้านิ่งสนิท.. ตกบ่ายกะลังจะปายประชุมเห็นดีดขึ้นมาแถว 1193กว่าแล้ว เลยฝากโบรกช่วยดู..

ตอนโทรไปเห็นว่าขึ้นมาถึง 1194 แล้ว เลยกะว่างั้น stop ดอยที่ 1195 ละกัน !_01

ปรากกฎว่าหลังจากนั้น.. ไม่ต้องบอกคงรู้กานนะ.. !064

วันนี้เอาไงดีอ่ะ 'จารย์จิ๋ว... !_09

ถูกแก้ไข โดย LittleBua