ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มีเรื่องรบกวน ทุกท่านหน่อยนะครับ

รบกวนช่วยตอบแบบสอบถามให้ผมที

พอดีต้องรวบรวมข้อมูลทุกเดือนเพื่อทำ "ดัชนีความเชื่อมั่นราคาทองคำ" นะครับ

รบกวนช่วยตอบคำถามแล้ว ส่งเป็นข้อความมาให้ผมทีนะคราบ :_087

คำถาม

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือน มกราคม จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคราบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอตอบเีรียงตามคำถามเลยนะครับน้าเคน

1. คิดว่าทองคำในเดือนมกราคม/2556 จะเพิ่มขึ้นเมื่อเทียบกับเดือน ธันวาคม/2555

2. ราคาทองคำในเดือนถัดไปคือ กุมภาพันธ์/2556 น่าจะมีเเนวโน้มปรับตัวเพิ่มขึ้น เดาประมาณ 1730 เทียบจากปัจจุบัน 1680

3. ทองปรับตัวขึ้นจากสาเหตุ QE3+QE4 ยังคงดำเนินการต่อไป

4. ไม่ซื้อครับขอขายอย่างเดียว :uu

ตอบด้วยค่ะ

1. เพิ่ม 2 น่าจะยืนเหนือ1700ได้ ให้ไกลถึง1735+- (เด๋วกลัวว่าเหมือนท่านพันตรีจิ้งจก) อิอิ 3. เพ่กันคงหาทางรอดด้วยวิธีต่างๆนานา อยากพิมพ์แบงค์เองได้อย่างเพ่เค้ามั่ง 4.ซื้อ เพราะเล่นเก็งกำไร

ร่วมด้วยช่วยตอบจ้า (ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์+กราฟนะจ๊ะ)

1.ค่อยๆปรับเพิ่มขึ้น

2.คิดคล้ายเจ้าป้าว่าน่าจะไป1700ได้ แต่ก็คงไม่เกิน50$+

3.เป็นตัวช่วยแสดงฐานะ เป็นตัวแปรในการเล่นและปั่นทำกำไรในตลาด

4.ซื้อเมื่อได้ราคาที่มองไว้แน่นอน

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือน มกราคม จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง >>> ทรงตัว

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่ >>> น่าจะขึ้นเล็กน้อย

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง >>> เป็นช่วงต้นปี มีเทศกาลเยอะ เช่น ปีใหม่ ตรุษจีน

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่ >>> ขายครับ (เพราะอยู่บนดอยลงไม่ได้เยอะมาก...55+)

:17 :21ลงดอย ลงดอย นัมโมออริโธนัมโม ลงดอย

ถูกแก้ไข โดย jacky gold

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือน มกราคม จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง >>> ทรงตัว

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่ >>> น่าจะขึ้นเล็กน้อย

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง >>> เป็นช่วงต้นปี มีเทศกาลเยอะ เช่น ปีใหม่ ตรุษจีน

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่ >>> ขายครับ (เพราะอยู่บนดอยลงไม่ได้เยอะมาก...55+)

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณทุกความเห็นที่ช่วยแสดงกันเข้ามานะครับ

ผมอาจจะต้องรบกวนทุกท่านช่วยทุกเดือน ยังไงก็ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยนะครับ :_087

นายนารายานา โคเชอร์ลาโคทา ประธานเฟดสาขามินนิอาโปลิส กล่าวว่า เฟด "ควรจะผ่อนคลายนโยบายการเงินมากยิ่งขึ้น" โดยใช้วิธีกำหนดเป้าหมายอัตรา การว่างงานที่ 5.5 % โดยถ้อยแถลงดังกล่าวส่งผลให้นายโคเชอร์ลาโคทาอาจจะ กลายเป็นผู้กำหนดนโยบายที่แสดงความเห็นในเชิงผ่อนคลายมากที่สุดในบรรดา ผู้กำหนดนโยบายทั้ง 19 คนของเฟด

สิ่งนี้หมายความว่า เฟดจะเริ่มพิจารณาการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยก็ต่อเมื่ออัตราการว่างงาน ลดลงสู่ 5.5 %

ทั้งนี้ในการประชุมเฟดประจำวันที่ 11-12 ธ.ค. เฟดประกาศว่าเฟดจะตรึง อัตราดอกเบี้ยไว้ที่ระดับใกล้ 0 % ต่อไป จนกว่าอัตราการว่างงานจะลดลงสู่ 6.5 % และตราบใดที่ตัวเลขคาดการณ์อัตราเงินเฟ้อยังคงอยู่ต่ำกว่า 2.5 %

ทางด้านนายเอริค โรเซนเกรน ประธานเฟดสาขาบอสตัน ส่งสัญญาณว่า เขาจะสนับสนุนความพยายามของเฟดในการปรับลดอัตราการว่างงานในสหรัฐในปีนี้ และเขาไม่วิตกต่อการแสดงความกังวลเกี่ยวกับภาวะเงินเฟ้อของเจ้าหน้าที่เฟด บางราย โดยการดำเนินนโยบายการเงินในปัจจุบันต่อไป น่าจะส่งผลให้อัตราเงินเฟ้อปรับตัวสูงขึ้น และส่งผลให้อัตราการว่างงานลดลง เข้าใกล้ระดับเป้าหมาย

อย่างไรก็ดี เจ้าหน้าที่เฟดสายเหยี่ยวบางรายกล่าวว่า อัตราดอกเบี้ย ที่ระดับต่ำและนโยบายแบบพิเศษอย่างเช่นนโยบายเข้าซื้อสินทรัพย์ จะส่งผลให้ อัตราเงินเฟ้อพุ่งขึ้นในอนาคต ซึ่งอาจจะก่อให้เกิดภาวะปั่นป่วนวุ่นวายในตลาด การเงิน นางเอสเธอร์ จอร์จ ประธานเฟดสาขาแคนซัส ซิตี และนายเจมส์ บูลลาร์ด ประธานเฟดสาขาเซนต์หลุยส์ แสดงความกังวลดังกล่าวในสัปดาห์ที่แล้ว

อย่างไรก็ดี สมาชิก FOMC ส่วนใหญ่ซึ่งรวมถึงนายเบน เบอร์นันเก้ ประธานเฟด มีความเห็นเอนเอียงไปในทางสายพิราบ หรือสายที่สนับสนุนให้เฟด ดำเนินมาตรการส่งเสริมตลาดแรงงานสหรัฐ

ที่ว่ามาผมเดา :17

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือน มกราคม จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง

งค่อยๆ ปรับเพิ่มขึ้นค่ะ

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่

ไม่เกิน 1000 บาท

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง

เพราะว่าเทขายกันมาเยอะแล้ว น่าจะมีการเก็บของกันบ้าง

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่

ไม่ซื้อจ้า หมดตังค์แล้ว รอขายเท่านั้น

ตอบคำถามน้าเคนคะ

1-ลดลง เพราะค่าเงิน

2-ลงอีก

3- หลังตรุษจีน

4-ซื้อเมื่อลง ขึ้นก็ขาย

คำถาม

1.ท่านคิดว่าทองคำในเดือน มกราคม จะเพิ่มขึ้น หรือลดลง -เพิ่มขึ้น

2.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือนถัดไปจะเปลี่ยนแปลงไปจากปัจจุบันเท่าไหร่ -เปลี่ยนแปลงเพิ่มขึ้นแต่ไม่มากเพราะค่าเงินบาทแข็งประมาณ 1000- 1500

3.เหตุผลที่ท่านคิดว่าทองคำจะปรับตัวขึ้น/ลง หน้าเทศกาลตรุษจีน

4.ท่านคิดว่าในช่วงเวลา 1 เดือนข้างหน้าท่านจะซืื้อทองหรือไม่ ซื้อถ้าได้ลงดอย