ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!thk น้าเคนคะ มีความสุข สนุก ในช่วงสงกรานต์มากๆนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้าเคนรูปหล่อสงกานต์ปีนี้ขอให้ชุ่มชี่นเย็นซ่าชื่นใจเที่ยวให้สนุกนะคะ :lol:

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ น้าเคน

ขอให้เที่ยวสงกรานต์อย่างมีความสุขนะครับ

เนื่องในวันปีใหม่ไทย ...

ขออวยพร ให้ทุก ๆ ท่าน คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง สุขสมหวังทุกประการ

สวัสดีปีใหม่ไทยคะ มีความสุขมากๆเท่ี่ยวให้สนุกนะคะ

สวัสดีวันปีใหม่ไทย 

ขอให้สุขใจสุขสรรและสุขขี

ทุกถ้วนหน้าทุกคนสมฤดี 

ตลอดปีตลอดไปทุกคน..^_^

สวัสดีวันปีใหม่ไทยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆค่ะน้าเคน :wub:

post-442-098186100 1302707501.jpgสุขสันต์วันสงกรานต์ วันปีใหม่ไทยๆครับน้าเคน

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณทุกคำอวยพร ขอให้พรทั้งหลายบังเกิดแก่ผู้มอบให้ตามนั้นทุกประการด้วยครับ

เอ้า มาดูราคาของน้องทองกัน

ราคาทองที่ตลาดสหรัฐปิดปรับขึ้นในวันศุกร์ โดยได้รับแรงหนุน

จากความกังวลเรื่องภาวะเงินเฟ้อที่เกิดจากการทะยานขึ้นของราคาน้ำมันดิบ และจากการ

ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือหนี้ไอร์แลนด์

สัญญาทองส่งมอบเดือนมิ.ย.เคลื่อนตัวในช่วง 1,472.2-1,488.6 ดอลลาร์ต่อ

ออนซ์

ราคาทองสปอตทะยานขึ้นทำสถิติสูงสุดใหม่ที่ 1,487.90 ดอลลาร์ต่อออนซ์

ในระหว่างวัน

นายมิเกล เปเรซ-ซานตายา รองประธานฝ่ายขายของบริษัทเฮแรอุส พรีเชียส

เมทัลส์ แมเนจเมนท์กล่าวว่า นักลงทุนเข้าซื้อทองและโลหะเงินในฐานะเครื่องมือ

ป้องกันความเสี่ยงจากภาวะเงินเฟ้อ ซึ่งสามารถสร้างความเสียหายต่อเศรษฐกิจโลก

ถ้าหากธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ไม่เริ่มต้นปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย

สำหรับราคาโลหะมีค่าที่ตลาด COMEX ในวันศุกร์มีดังต่อไปนี้

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

ทองเดือนมิ.ย. 1,486.00 + 13.60

เงินเดือนพ.ค. 42.571 + 90.70 (เซนต์)

ตลาดเงินยุโรป:ยูโรร่วงหลังมูดี้ส์ลดอันดับหนี้ไอร์แลนด์สู่ "Baa3"

ยูโรร่วงลงในช่วงการซื้อขายที่ตลาดยุโรปวันศุกร์ หลังจากมูดี้ส์ปรับลด

อันดับความน่าเชื่อถือหนี้ไอร์แลนด์ลงสู่อันดับที่ใกล้สถานะ "ขยะ" ซึ่งส่งผลให้

นักลงทุนมุ่งความสนใจไปที่ปัญหาหนี้สินยูโรโซน อย่างไรก็ดี มีแนวโน้มว่ารัฐบาล

บางประเทศอาจเข้าซื้อยูโรในช่วงนี้

ในการซื้อขายช่วงท้ายตลาดยุโรป ดอลลาร์อยู่ที่ 83.23 เยน ร่วงลงจาก

83.50 เยนในการซื้อขายช่วงท้ายวันพฤหัสบดีที่ตลาดสหรัฐ ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.4464

ดอลลาร์ อ่อนลงจาก 1.4488 ดอลลาร์ ทางด้านยูโร/เยนอยู่ที่ 120.38 เยน

ร่วงลงจาก 120.92 เยน

มูดี้ส์ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือหนี้ไอร์แลนด์ลง 2 ขั้น สู่ Baa3 จาก

Baa1 โดยมีแนวโน้มในทางลบ และให้เหตุผลว่าความแข็งแกร่งทางการเงินของ

รัฐบาลไอร์แลนด์อาจตกต่ำลง และอัตราการเติบโตทางเศรษฐกิจมีแนวโน้มอ่อนแอลง

มาดูกราฟต่อ

จากกราฟที่ผ่านมาหลังจากราคาถอยลงมาปรับฐาน แล้วทะยานต่อเป็นจรวดโทมาฮอค

จึงต้องขออนุญาติปรับเส้นเทรนซะหน่อยให้มันเข้ากะสถานการณ์

จะเห็นว่ามีอาการไดเวอเจนเกิดขึ้นในราย 4 ชม แถมราคายังเข้าใกล้เขต overbrought ในอินดี้บางตัว

กรอบวันนี้มองไว้ที่ 1480-1490

หากทะลุ 1490 ไป 1500 1510

ถ้าหลุด 1480 ไป 1475 1470 1460

ส่วนตัว - มองๆดูแล้วกรอบยังเป็นขาขึ้นแย่างไม่ต้องสงสัย แต่โดยสัญญาณหลายอย่างเลยคาดว่าราคาน่าจะมีย่อลงมาแถว 1475 ก่อนแล้วค่อยเข้าซื้อจะดีกว่าครับ

ทองแท่ง

ก็ถือลุ้นมันต่อแหละครับ

กรอบใหญ่ยังขึ้นอย่างต่อเนื่อง

ที่ว่ามาผมเดา !ee

สวัสดีปีใหม่ไทย และขอขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ค่ะ :rolleyes: :rolleyes: