ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ น้าเคน

พึ่งรู้ว่าน้าเคนคือใคร วันก่อนคุยกับคุณซีซาร์ ถึงได้รู้ค่ะ แสดงความยินดีด้วยค่ะ เดี๋ยวนี้เดาทองได้แล้ว อิอิ

สบายดีนะคะ ทั้งพี่ ทั้งน้องเลย

แวะมาเยี่ยมค่ะ ไว้วันหลังจะแวะมาใหม่

บะบาย

ไม่เจอป้ามานานมากเลยค่ะพักนี้เข้าซีบอคยากไม่ค่อยได้คุยสบายดีนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณเคน !031 !01 !57 เย็นนี้จะขึ้นนิดหน่อยได้มั้ยน้อ ตั้งใจขายออกค่ะ

ไม่เจอป้ามานานมากเลยค่ะพักนี้เข้าซีบอคยากไม่ค่อยได้คุยสบายดีนะคะ

สวัสดีค่ะ คุณa-dang

ป้าสบายดีค่ะ แล้วคุณa-dang ล่ะคะ เป็นยังไงบ้าง

วันที่ 18 คุณa-dang ไปสัมนามั้ยคะ ตอนนี้ ป้ากำลังหาทางฝากเด็กสองคนอยู่ ไม่รู้จะได้ไปกะเค้ารึเปล่า อิอิ

ตอนนี้ ป้าก็ว่างๆๆอ่ะค่ะ เหงา ไม่มีของในมือ กลัว หุหุ

เดี๋ยวว่างๆๆจะเข้ามาทักทายนะคะ

บายค่ะ

สวัสดีคับทุกท่าน

มาเดาๆกันต่อไป

เมื่อวาน กรีช มีประท้วงรุนแรง หมอหยุดงาน สายการบินโดนยกเลิกไปหลายสิบสาย

ตัวเลขดัชนีของผู้ผลิตในเมกาต่ำกว่าคาดการณ์มาก

ดอลล่าร่วงลงมาในระดับ 82.4

ดาวโจนเมื่อคืนก็ขึ้นๆลงๆสุดท้ายกลับมาเท่าเดิม

SPDR ขายทองออกอีก 0.61 ตัน

เมื่อวานทองก็วิ่งขึ้นๆลงๆ เหมือนพวกหัวทองมันเล่นชงเองกินเอง

ชัดเจนว่าพวกหัวทองมองที่ระยะสั้น ไม่ถือยาว ฉะนั้นเราก็ไม่ควรถือยาวเช่นกัน

เมื่อวานมีลูกค้าถามว่าจะเล่นไงดี พอตว่าง

ผมบอกเลย พอตว่างดีแล้ว ปล่อยมันว่างไปดีกว่า ช่วงนี้ผันผวน ไม่ควรเสี่ยง

มาดูกราฟต่อ

วันนี้ถ้า GF ปิดสถานะได้ น่าจะรีบทำ กราฟกลัวว่าจะออกมาเป็น ทริปเปิ้ลท๊อป อาจลงได้ทุกเมื่อ

กรอบวันนี้ไม่ต่างจากเมื่อวานมากนัก อยู่แถว 1206 - 1213

หากทะลุ 1213 มีลุ้นไป 1218 1224

หากหลุด 1206 ไป 1202 1195

CCI เส้นตัดขึ้น ราคาน่าจะรีบาวขึ้นได้บ้าง

MACD อยู่แดนบวก แท่งฮิสโทรแกรมสีแดง เส้นเหลืองวิ่งแนวระนาบ ยัง sideways คับ

STO ตัดลง แท่งฮิสโทรแกรมลดระดับลง ราคาลงได้อีกคับ

RSI วิ่งแนวระนาบ ยัง sideways คับ

ทองแท่ง

ยังเป็นศรเขียว

แต่ผมว่ารอรีบาวแล้วปล่อยของดีกว่าคับ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณครับ อจ เคน......... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: Tripple top...........

น้าเคนคะ ขอถามนิดค่ะ คือตอนนี้ที่ 1189 เนี่ย แสดงว่า 1205 เอาไม่อยู่แล้วใช่ไม๊ค๊ะ

มันเอาไม่อยู่ตั้งแต่หลุด 1205 ไป 1203 แล้วละคับ มันดีดกลับแต่ไม่กลับเข้าเทรนก็ร่วงต่อคับ

สวัสดีคับทุกท่าน !Hi

หวังว่าเมื่อวานคงจะหนีรอดปลอดภัยทุกคนนะคับ

วันนี้เอากราฟมาฝากดูไว้เล่นๆ

เด๋ววันจันทร์จะโพสใหม่อีกทีคับ

เจอกันวันอาทิตย์งานเฮียกัมพลคับผม !_06

ขอบคุณค่ะ คุณน้าเคน อย่าหักโหม นะค่ะ พักผ่อนมาก ๆ ด้วยค่ะ +1 คะแนนให้ ด้่วยค่ะ

!thk !10 !031 !gd

!thk !thk ขอบคุณน้าเคนค่ะ

หนีรอดปลอดภัย แถม S Gf ตามไปด้วย ที่ 1205 หวังว่าวันจันทร์จะยังไม่ดีดกลับขึ้นมานะ !031