ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคับทุกท่าน

เมื่อคืนดอลล่าร่วง ยูโรพุ่ง จากข่าวลือว่าผล stress test จะออกมาดี

ตัวเลขตลาดขายบ้านของเมกาก็ออกมาแย่กว่าคาดการณ์

ดูจากกราฟ

ราคาลงมาแตะเส้นแนวรับรายวันแล้ว

คาดว่าวันนี้ราคาน่าจะรีบาวได้ ใครถือขายาว อย่าพึ่งคัตลอสวันนี้

รออีก 1 คืน สถานการณ์อาจดีขึ้น

แต่หากวันนี้หลุดเส้นแนวรับ 1177 อีก ก็ค่อยทิ้งขายาวละกันคับ

วันนี้กรอบน่าจะอยู่ที่ 1180 - 1184

หากทะลุ 1184 ไป 1189 1193 1197 1201

ถ้าหลุด 1180 ไป 1177 1170 1165

CCI เส้นอยู่ต่ำกว่าเส้น 0 แถบแดง เส้นเหลืองทับเส้นฟ้า มีโอกาสรีบาวขึ้นได้แต่ไม่แรงมาก

MACD ฮิสโทรแกรมเป็นสีแดงความยาวไม่เพิ่มขึ้น เส้นสีเหลืองตัดลง sideways คับ

STO ตัดขึ้น แท่งฮิโทรแกรม ลดความยาวลง ราคารีบาวขึ้น

RSI ขึ้นมาอยู่เหนือเส้น 30 วิ่งแนวระนาบ sideways คับ

ทองแท่ง

ลูกศรเขียวมาแว้วคับ

วันนี้เริ่มซื้อเก็บได้คับ

ค่อยๆเก็บนะครับ อย่าทุ่มหมดละ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณอ.เคนค่ะ !031 !thk !57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะน้าเคน นู๋มีคำถาม...ว่า 116x นี่น้องทองเค้าจาสุดรึยังคะ :lol:

เก็บไปนิดนึงครับ......รอรีบาวน์.......ตามคำแนะนำ....น้าเคน......ขอบคุณคร๊าบบบ !01 !01 !gd !gd

สวัสดีคับทุกท่าน

เมื่อวานขา L ใครที่เชื่อผม คงรอดปลอดภัยทุกท่าน

วันนี้ยิ้มออกได้แน่นอน และมันยังขึ้นไม่สุดซะด้วยสิ

แต่ SPDR ขายทองออก 6 ตัน

ดอลล่าปรับตัวลงจาก 83 มา 82.75

ดาวโจนปรับลงจาก 10360 มาปิดแถว 10230

มาดูกราฟดีก่า ข่าวไม่ค่อยมีอะไร

เมื่อวานราคาลงมาทดสอบแนวรับรายวันอีกครั้งที่ 1175

แตสามารถรับไว้ได้อย่างแข็งแกร่ง

ราคาเลยดีดกลับขึ้นมาอีกครั้ง แถมดีดทะลุแนวต้านเส้นเทรนน้ำเงินด้วย

วันนี้ราคาน่าจะมีย่อระหว่างวันเล็กน้อย ก่อนที่คืนนี้น่าจะวิ่งขึ้นต่อ

ขา S น่ารอจังหวะย่อแล้วปิด stop loss ก่อนน่าจะดีคับ

หากทะลุ 1195 ไป 1200 1204 1210

ถ้าหลุด 1188 ไป 1185 1180 1175

CCI ตัดเส้น 0 ลงมาเส้นเหลืองเหนือเส้นฟ้า ราคาลงได้อีก แต่ไม่น่ามากนัก

MACD อยู่แดนบวกแท่งฮิสเป็นสีเหลือง ราคาอาจย่อตัวได้

STO ตัดลง แท่งฮิสลดระดับลง ราคาลงได้อีก

RSI หักหัวลง ราคาลงได้อีก

ปล. อันนี้เป็นราย 1ชม.นะคับใช้ช่วงกลางวัน

ทองแท่ง

มีศรเขียวเพิ่มขึ้นมาอีกอัน

ยังซื้อเก็บได้คับ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่าผมเดา !ee

เป็นอีกวันที่ผมบวกคะแนนไม่ได้กร๊าบบ แต่ต้องขอขอบคุณน้าเคน สำหรับกราฟและบทวิเคราะห์กร๊าบบบบ

มีศรเขียว..สองอัีนแน่ะ....ขอบคุณ...น้าเคนตั๊กกี้...ฮะ !uu !uu !uu

ขอบคุณน้าเคนจริงๆนะค่ะ เมื่อวานเชื่อน้าเคน ยังไม่ได้ขายLไป :lol: