ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

แว๊ปมาทักทายคุณหญ้า คุณบอย และเพื่อนๆทุกท่านคับ ขอบคุณสำหรับความรู้ เรื่องราวต่างๆที่นำเสนอคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะ เย็นๆ วันอาทิตย์ค่ะ เพื่อนๆทุกกกกกกกกกกกกกกก คน :lol:

น้องบอยคะ ไดเวอเจ้นที่แมคดี สโต rsi ต่างกันมั้ยคะ

มีคนเคยบอกว่าที่สโต อาจหลอกได้

เค้าให้ดูที่rsi ส่วนตัวพี่ มั่นใจที่แมคดีที่สุด มะรู้ทำไม

เหมือนมันมะเกิดพร่ำเพร่ือ ฉะน้ันพอเกิดเลยคิดว่าต้องใช่แน่ๆ อะไรแบบน้ัน

ญ่าว่า มันน่าจะสำคัญทุกที่นะคะ เพราะการคำนวน อาจจะคำนวนกันคนละอย่าง

เพียงแต่สัญญานไหนเร็ว-ช้า กว่ากันแค่นั้นค่ะ พี่อลัน

แต่ที่พี่มาบอก ญ่าก้อเพิ่งทราบนะคะ ว่าสโต อาจจะหลอกได้ ไว้จะลองเทสดูอีกที

ขอบคุณมากๆ นะคะ ^_^

ของญ่านี่ กี่ตัว ญ่าดูหมดค่ะ แฮ่ๆ ..บางที สโตไม่เกิด rsi ไม่เกิด ไปเกิดที่ โวลุ่ม

ราคาขึ้น แต่โวลุ่มน้อย ก้อแสดง ว่าราคาที่ขึ้นไปไม่ปกติค่ะ อาจจะปั่นแค่เฉพาะ

คนกลุ่มๆ เดียวเป็นต้นค่ะ ถ้าเกิดแบบนี้ แค่ตลาดเดียว ญ่าก้อจะยังไม่รีบแอลค่ะ

รอดูหลายๆ ตลาดก่อน ค่อยว่ากันอีกทีค่ะ :D

ขอบคุณน้องบอยม่กๆนะคะ สำหรับความกระจ่าง :gd :01

พี่ก็ประเภทฟังเขามา รู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง เก็บเล็กผสมน้อย สะสมไปเร่ือยๆค่ะ

น้องบอยคะ พี่รบกวนถามอีกหน่อยค่ะ ว่า พี่อ่านมามีคนบอกว่า รายเดย์ กะรายวีคงัดแล้ว

มันแปลว่า อินดี้มีแนวโน้มจะข้ึนแล้ว ใช่มั้ยคะ

อยากรู้ว่า เค้าดูจากอะไรบ้างคะ

แล้วเค้าว่าเล่นตามระบบ ระบบบอกให้เข้า ระบบบอกให้ออก อะไรคือระบบคะ

พี่เห็นกราฟเขียวแดง เหมือนว่าให้เข้าซื้อเวลาเขียวแท่งที่2 คือกราฟอะไรคะ

อิอิ คำถามเยอะไปรึป่าวคะ คือพี่สงสัยมานานแล้ว

น้องบอยคนเก่ง พอจะช่วยไขความกระจ่างให้หน่อยได้มั้ยคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ :01

ขออนุญาต ตอบแทนละกันนะคะ เพราะพอดี ญ่ามีกราฟ เขียวแดง พอดีค่ะพี่อลัน

เหมือนพี่บอกค่ะ ถ้าเล่นตามระบบ ระบบเขียว เค้าก้อจะเข้าซื้อ รอจนกว่าจะแดง

ก้อขายค่ะ คือ แบบไม่หวั่นไหว กับข่าวค่ะ ถือตามระบบ เท่านั้น

ถ้าพี่อลันเล่นตามระบบ เช่น รายวันเขียวแล้ว ให้เข้าซื้อ ณ ตอนนั้น พี่ซื้อ มีแอล

ก้อกอดไว้แน่นๆ จนกว่า จะแดงค่ะ ส่วนผลลัพท์ที่ได้จากการเล่นตามระบบ

พี่ต้องลองติดตามดูเองค่ะ ว่าช่วยได้จริงรึป่าว

อันนี้ ญ่าไม่ขอตอบเนาะ เพราะญ่าเล่นสั้นๆ เลย ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ค่ะ

กราฟของญ่าที่เป็นเขียวแดง เป็นกราฟ millennium ญ่าโหลดไว้

นานมากแล้วค่ะ :D

ขออนุญาต ตอบแทนละกันนะคะ เพราะพอดี ญ่ามีกราฟ เขียวแดง พอดีค่ะพี่อลัน

เหมือนพี่บอกค่ะ ถ้าเล่นตามระบบ ระบบเขียว เค้าก้อจะเข้าซื้อ รอจนกว่าจะแดง

ก้อขายค่ะ คือ แบบไม่หวั่นไหว กับข่าวค่ะ ถือตามระบบ เท่านั้น

ถ้าพี่อลันเล่นตามระบบ เช่น รายวันเขียวแล้ว ให้เข้าซื้อ ณ ตอนนั้น พี่ซื้อ มีแอล

ก้อกอดไว้แน่นๆ จนกว่า จะแดงค่ะ ส่วนผลลัพท์ที่ได้จากการเล่นตามระบบ

พี่ต้องลองติดตามดูเองค่ะ ว่าช่วยได้จริงรึป่าว

อันนี้ ญ่าไม่ขอตอบเนาะ เพราะญ่าเล่นสั้นๆ เลย ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ค่ะ

กราฟของญ่าที่เป็นเขียวแดง เป็นกราฟ millennium ญ่าโหลดไว้

นานมากแล้วค่ะ :D

ขอบคุุณค่ะน้องญ่า :01

ขอโหลดดูมั่งได้มั้ยคะ

หาก่อนนะคะพี่ ไม่รู้ยังมีอยู่รึป่าวค่ะ เคยให้เพื่อนไว้ นานนนนนนนนนนมากๆแล้วค่ะ

เดี๋ยวลองค้นใน pm ดูก่อนนะคะ :P

แฮ่ ๆๆ พรุ่งนี้ต้องขับรถไปขอนแก่น ไหว้วานเพื่อน ๆ ช่วยอัพกราฟ และสถานะการณ์ ทองหน่อยนะคะ แบบว่าติดเหว เผื่อฟลุคค่ะ....

ขอให้รวย ๆๆ โกยๆๆ ทุกท่านค่ะ

เดินทางปลอดภัยค่ะพี่แพท บายๆๆ นะคะเพื่อนๆทุกคน

โชคดี มีกำไรกันทุกคนค่ะ

แว๊ปมาทักทายคุณหญ้า คุณบอย และเพื่อนๆทุกท่านคับ ขอบคุณสำหรับความรู้ เรื่องราวต่างๆที่นำเสนอคับ

สวัสดีคับ คุณyot ขอบคุณที่แวะมาทักทายนะคับ

ขอบคุณน้องบอยม่กๆนะคะ สำหรับความกระจ่าง :gd :01

พี่ก็ประเภทฟังเขามา รู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง เก็บเล็กผสมน้อย สะสมไปเร่ือยๆค่ะ

น้องบอยคะ พี่รบกวนถามอีกหน่อยค่ะ ว่า พี่อ่านมามีคนบอกว่า รายเดย์ กะรายวีคงัดแล้ว

มันแปลว่า อินดี้มีแนวโน้มจะข้ึนแล้ว ใช่มั้ยคะ

อยากรู้ว่า เค้าดูจากอะไรบ้างคะ

แล้วเค้าว่าเล่นตามระบบ ระบบบอกให้เข้า ระบบบอกให้ออก อะไรคือระบบคะ

พี่เห็นกราฟเขียวแดง เหมือนว่าให้เข้าซื้อเวลาเขียวแท่งที่2 คือกราฟอะไรคะ

อิอิ คำถามเยอะไปรึป่าวคะ คือพี่สงสัยมานานแล้ว

น้องบอยคนเก่ง พอจะช่วยไขความกระจ่างให้หน่อยได้มั้ยคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ :01

บอยก้อไม่เคยเทรดด้วยระบบนะคับ แต่เท่าที่พอจาทราบมา

ระบบก้อเอาอินดี้หลายๆ ตัวมาเซ็ทมาจูน เป็นโปรแกรมเฉพาะตัวขึ้นมา ที่เรียกว่าระบบ

แต่ที่ฟังมาส่วนมากได้ยินว่าเขียวแท่งแรกให้ซื้อ แดงแท่งแรกให้ขายนะคับ ไม่ใช่แท่ง 2 หรือต่างระบบไม่แน่จัยนะคับ

เทรดด้วยระบบดีตรงที่ประหยัดเวลา แค่ดูเขียวแดง

แร้วก้อเป็นการฝึกให้มีวินัย ไม่แกว่งไปตามสภาวะที่กดดันอยู่รอบตัว ตัดอารมออกไป

ไม่เทรดสะเปะสะปะ ระบบบอกให้ทำงัย เราก้อทำตาม

ยกตัวอย่างนิส ไม่ใช่ระบบแต่อาจทำให้เห็นภาพ

สมมุติว่าบอยกำหนดตัวเองไว้ เมื่อไหร่ก้อตามที่อาเอสไอ 13 ตัดทะลุ 50 ขึ้นได้ บอยจาแอล

เมื่ออาเอสไอ 13 ตัด 50 ลง บอยจาเอส

บอยก้อคอยดูแค่อาเอสไอตัด 50 ขึ้นลง แร้วก้อทำตามนั้น ไม่ต้องหวั่นไหวกับรัยอีก

ถ้าอาเอสไอตัด 50 ขึ้น บอยก้อต้องแอล จามานึกเอาเองว่า เฟดจาลดวงเงิน อย่าเพิ่งแอลเรย รอดูก่อนดีกว่า แบบนี้ไม่ได้

และถ้าแอลแร้ว กำไรแร้ว ระบบยังไม่สั่งให้ขาย เราต้องถือนิ่งๆ

ในเมื่อเราตัดสินจัยเล่นตามระบบแร้ว เราต้องทำตาม ต้องมีวินัย

ในส่วนของการทำกำไร การเทรดตามระบบอาจทำกำไรในลักษณะพอเพียงและระยะยาวออกมาคับ

แต่ก่อนเห็นญ่าก้อเคยมีกราฟระบบนะคับ เป็นโปรแกรมของคุณพริ้งซะมั๊ง

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ขอบคุุณค่ะน้องญ่า :01

ขอโหลดดูมั่งได้มั้ยคะ

หาก่อนนะคะพี่ ไม่รู้ยังมีอยู่รึป่าวค่ะ เคยให้เพื่อนไว้ นานนนนนนนนนนมากๆแล้วค่ะ

เดี๋ยวลองค้นใน pm ดูก่อนนะคะ :P

น้องเค้าน่าจายังมีอยู่นะคับเจ๊

คงจาหวงของไม่อยากให้มากกว่า ถึงตอบแบบนี้ ........อุ่ยย :_01 :_01

ถามต่อจากเจ้อลัน เสี่ยบอยจะได้ตอบทีเดียว เวลา อาร3 จะตัดอาร 13 มันจะขึ้น ตัดลงราคาจะลง แต่บางทีมันชอบแตะแล้วไม่ตัด แล้วเรากดนำไปก่อน จี๊ดทุกที

อีกตี๊ดนะ เมื่อวันศุกร์ถ้าเราไม่ตั้งราคาไว้แล้วราคามันวิ่ง กดสดมักไม่ติดเราควรตั้ง sell stop ดักหน้าหรือ buy stop ดัก รีบาว

เพราะวันนั้นก็ลองตั้งไล่ไปเรื่อยๆ งง กลายเป็นตั้ง buy stop หนีรีบาวเพราะกลัวมันเด้งมารับไปกินคัท อีกอย่างนิสัยเสียชอบดูราย 1

อุสาห์บอกกะตัวเองว่าดูราย 30 ด้วย

อา 3 มันจาตัดอา 13 ได้รึป่าว ไม่ว่าตัดขึ้นหรือลง

เราก้อต้องดูอย่างอื่นประกอบนะคับ เช่น บีบี เอ็มเอ ไดเวอร์.

รวมถึงดูรายอื่นช่วยตัดสินจัยด้วยคับ

เราอยากรู้รายไหน เราต้องใช้รายอื่นช่วยนะคับ

เช่นอยากรู้ว่าทิง 15 จาดีดไหวมั๊ย เราก้อต้องดูราย 5 30 ประกอบคับพี่เกี้ยมอี๋

แต่บอยว่าไม่เอาอา3 ตัด 13 เป็นสัญญาณเข้าทำดีกว่านะคับ เอาไว้แค่เป็นตัวคอนเฟิร์มแนวโน้มพอคับ

มันแร้วแต่จังหวะนะคับ อย่างตอนเทๆ เราก้อคงอยากเอสมากกว่านะคับ

อย่างกดเอสแร้วมันเด้ง เราก้ออาจลงไปดักหน้าด้วย sell stop

ส่วน buy stop นี่คงต้องรอเห็นราคาหยุดไหลบ้าง พอมีโอกาสรีบาวบ้าง ถึงดักนะคับ

ดักแร้ว ที่ว่าหยุดดันลงต่อ ก้อค่อยขยับตามใหม่อีกทีคับ

อย่างน้อยเราก้อไมต้องดอย เพราะเรา buy stop

กับช่วงแรงๆ คืนประกาศแรงๆ นะคับ

บอยอ่านแร้วยังนึกไม่ออกนะคับ เรื่องที่พี่เกี้ยมอี๋บอกว่ากดไล่แร้วเป็น buy stop

แฮ่ ๆๆ พรุ่งนี้ต้องขับรถไปขอนแก่น ไหว้วานเพื่อน ๆ ช่วยอัพกราฟ และสถานะการณ์ ทองหน่อยนะคะ แบบว่าติดเหว เผื่อฟลุคค่ะ....

ขอให้รวย ๆๆ โกยๆๆ ทุกท่านค่ะ

พี่แพทยังติดเหวหรอคับ ไม่เป็นรัยคับ

เด๋วส่งญ่าลงไปติดเป็นเพื่อนคับ 555+

ส่งญ่าลงไปช่วยพี่แพทขึ้นมานะคับ

พี่แพทขับรถดีๆ นะคับ

ไล่กดไลค์ให้เพื่อน แร้วบอยขอตัวสลีพก่อนนะคับ ง่วงมากเรยคับวันนี้ ตะลอนๆ :La

น้องเค้าน่าจายังมีอยู่นะคับเจ๊

คงจาหวงของไม่อยากให้มากกว่า ถึงตอบแบบนี้ ........อุ่ยย :_01 :_01

พี่แพทยังติดเหวหรอคับ ไม่เป็นรัยคับ

เด๋วส่งญ่าลงไปติดเป็นเพื่อนคับ 555+

ส่งญ่าลงไปช่วยพี่แพทขึ้นมานะคับ

พี่แพทขับรถดีๆ นะคับ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.