ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ราตรีสวัสดิ์ค่ะทุกคน

รวยๆๆๆๆ กันใหม่พรุ่งนี้ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ฝันดีคับ คุณดอด ฝันดีจ้า น้องญ่า :gd

ช่วยด้วยค่ะ เมื่อ เซฟ บุคมาร์ค เวปพันทิพ ในแอนดรอย แล้ว พอเวลาจะดีลีตบุคมาร์คนั้น ทำไมดีลีตไม่ได้้้คะ

ช่วยด้วยค่ะ เมื่อ เซฟ บุคมาร์ค เวปพันทิพ ในแอนดรอย แล้ว พอเวลาจะดีลีตบุคมาร์คนั้น ทำไมดีลีตไม่ได้้้คะ

หวัดดีค่ะ พี่แพท ทำได้รึยังคะ ลบใน browser หรือใน google play คะ

ญ่าลองแล้ว ลบได้ทั้งสองนะคะพี่แพท

1310 ถ้าเอาไม่อยู่ระวังลงยาวนะคะ :unsure:

สงสัยเอาไม่อยู่แน่เลยครับผม

เส้น 200 วันราย 1 อยู่แถว 07

ถ้าหลุดก็ไป1296 86

ขาแอลลุ้นอย่าให้หลุด ขาเอสก็ลุ้นให้หลุดยาวๆๆ

รวยๆๆๆทุกคนค่ะ

หวัดดีค่ะ พี่แพท ทำได้รึยังคะ ลบใน browser หรือใน google play คะ

ญ่าลองแล้ว ลบได้ทั้งสองนะคะพี่แพท

ลบใน browser ยังลบไม่ได้ค่ะ

แล้วลบใน google play ทำไงคะ

ลุ้นทองดิ่ง ขอ 1200 ต้น ๆ อ่ะ ติดเหว

ถูกแก้ไข โดย แพท

ลบใน browser ยังลบไม่ได้ค่ะ

แล้วลบใน google play ทำไงคะ

ลุ้นทองดิ่ง ขอ 1200 ต้น ๆ อ่ะ ติดเหว

ใน browser ตามนี้เลยค่ะพี่แพท ^_^

ถ้าใน google play เข้าไป play store หาตัวที่เราเปิดไว้ คลิกขึ้นมา

แล้วเลือก ถอนการติดตั้ง ก้อหายหมดแล้วค่ะ

จริงๆ มีหลายวิธี แต่เอาง่ายๆ ทำแบบนี้ก้อได้ค่ะ จะได้ไม่งงเนาะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

พี่แพทเชียร์ลง ดีดเฉยเลย :P

ต่อไป เชียร์ไป 1400 เลยค่ะพี่แพท

จะได้ร่วงต่อ :D

ใน browser ตามนี้เลยค่ะพี่แพท ^_^

ถ้าใน google play เข้าไป play store หาตัวที่เราเปิดไว้ คลิกขึ้นมา

แล้วเลือก ถอนการติดตั้ง ก้อหายหมดแล้วค่ะ

จริงๆ มีหลายวิธี แต่เอาง่ายๆ ทำแบบนี้ก้อได้ค่ะ จะได้ไม่งงเนาะ :D

พี่ตามไปกดแล้ว แต่เป็นเฉพาะ พันทิป มันไม่ยอมลบค่ะ

อัพเดท แนวโน้มราคาทองคำ 25.07.13

*Event วันนี้ ไม่มี major event อะไรครับ เหตุผลที่ทองเด้งขึ้นมา

ในช่วงที่ผ่านมา ก็เป็นที่ทราบกันแล้วว่า มาจากการเล่นข่าว ความ

ต้องการทองคำ ทางด้าน physical ทั้งจากทางจีน และ อินเดีย

ซึ่งผมให้น้ำหนัก ปัจจัยการเล่น ข่าว ด้าน physical demand นี้

เป็นปัจจัยรองที่มีอิทธิพลต่อราคาทองคำ หากเทียบกับ ประเด็นเรื่อง

การเตรียม QE taping ของเฟดนั่นเองครับ

*หากมีการขุด ข่าวเรื่อง QE taping เมื่อไหร่ ราคาทองก็น่าจะ

อ่อนระทวยเมื่อนั้น ประมาณนั้นล่ะครับ

*เพราะฉนั้นแนวโน้มราคา ผมอัพเดทต่อเนื่องจากเมื่อวาน เลยแล้วกันนะครับ

เมื่อวานนี้ ราคาทองเริ่มย่อลงมาบ้างแล้ว จากสัญญาณ bearish divergence

ทั้งใน tf 1h 4h ล่าสุด ราคาหลุดแนวรับแถว 1330 ลงมาแล้ว

*หากราคาช่วงนี้ ดีด ขึ้นไม่เกิน 1330 หรือดีที่สุด1335 มีโอกาสที่ราคา

ในช่วงนี้ จะเป็น การฟอร์มตัว ในรูปแบบ พักตัวเพื่อลงต่อ ตามภาพ

อาจจะเป็น flag pattren โดยมีแนวต้าน เขตดักเปิด sell แถว

1325-1330 ตามภาพ ที่แนบมานั่นแหละครับ

เป้าหมายไปแถว 1305-1300 ครับ

โชคดี มีกำไร ทุกคนครับ พี่น้องชาวทอง

%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%84%E0%B8%84%E0%B8%A5.gif

ขอแปะอีกที ไม่ได้อ่านวิเคราะห์ที่ไหนเลยค่ะวันนี้

ขอบคุณวิ อ.นันค่ะ ^_^ วิเคราะห์ตอนเช้า น่าจะจบย่อไปแล้วนะคะ

ไปตามดูเห็นเพื่อนๆถาม อ.นันบอกว่า

ถ้า retest แถว 1320 ไม่ผ่าน น่าจะพอ sell ได้ครับ

ณ เวลานี้ ตอนนี้ผ่านแล้ว เพื่อนๆ ลองพิจารณากันเอาเองนะคะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.