ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สรุป เช็คแล้วค่ะ Fxpro แท่ง 21.00 จะหายไปค่ะ ย้อนดูวันอื่นๆ ก้อหายค่ะ

ส่วน ในจีเอส ของ exn... แท่งตาม Server จะต่างกันค่ะ มีเพี้ยนๆ จุดต่ำสุด สูงสุดบ้าง

แต่แท่งไม่หายค่ะ เพียงแต่ค่า 2 Server จะต่างกันออกไปค่ะ พี่ลองดูรูปข้างล่างค่ะ

จ้า เทรด ex. เชื่อตาม ex. นะ

แต่สองเซิฟแสดงค่าต่างกันจิงๆ แท่งต่างกัน แต่โลว์ดูใกล้เคียงกันเนาะ

เซิฟ 4 ไม่หมี แต่เซิฟ 2 หมี

แต่พี่เทียบอา 3 แร้ว ของเซิฟ 2 น่าถูกต้องกว่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โค ตร ชอบเลย

ส่วนมากที่บอยได้ยินมา ที่ทำให้คนเทรดด้วยอารม

เพราะไปเจอเอาราคายึกยัก ขึ้นๆ ลงๆ ไม่ไปไหน ทำท่าเหมือนจาไป แต่ไม่ไปไหนเรย

เอสแร้วดีดกิน ทำท่าไปต่อเข้าแอล แอลเสดร่วงทันที

สองครั้งอารมมาแร้ว ทำท่าจาร่วงต่อ เอสอีกที ไม่เอสเด๋วลงซะก่อนเสียดาย อ้าวดีดเฉย

ขึ้นไปแอล จาเอาคืนให้ได้ ให้มันรู้ไป อารมเตลิดละ

แอลปุ๊ป มันลงสวนแอลเรย

แบบนี้ต้องหยุดเล่นแร้วคับ

เรียกว่า มันทำเอาสติแตกไปเรย

เท่ากับเราไปวิ่งตามหลังมันตลอด

ต้องหยุด จัยเย็นๆ ทนรอ แร้วจังหวะดักสวน ไอ้ราคายึกยัก

ถ้าไม่งั้น ก้อเล่นกลยุทธ์กับมันหน่อย ไหนๆ เละแร้วนี่

สมมุติเอสไว้ 33 คัท 37 เทค 28 (ถ้าถูกกินคัท เสีย 4 เหรียญ)

เอสแร้วทำดีดจากินคัทให้ได้ ตั้งบายตอปไว้ 35 คัท 26 เทค 40

เอสเราก้อเลื่อนคัทจาก 37 เป็น 42 ให้สูงกว่าเทคของแอลเข้าไว้

ดีดไม่ถึงบายตอปแร้วลงก่อน ก้อดี ไปลุ้นเอสอย่างเดียว

ดีดแมทบายตอป 35 แมทเทค 40 เรากำไรก่อน 5 เหรียญ ดีดถึงคัทเอส 42 เอสเสีย 9 เหรียญ (42-33) 9-5 = 4 เหรียญเท่าเดิม

แต่ถ้าแมทเทคแอล 40 แร้วร่วง ไม่ถึงคัทเอส แบบนี้ลุ้นเท่าทุน+กำไร หลุด 38 ได้เราเป็นต่อ

ดีดแมทบายตอป 35 แร้วไปไม่ถึงเทค 40 ดันร่วงก่อน ก้อดี

ร่วงลง 28 แมทเทคของเอส กำไรก่อน 5 เหรียญ (33-28)

ลงต่อแตะ 26 แอลถูกกินคัทเสีย 9 เหรียญ (35-26) เสีย 9 - ได้ 5 = เสีย 4 เหรียญเท่าเดิมอีก

แต่ถ้าแมทเทคเอสที่ 28 แร้วดีด ลงไม่ถึงคัทแอล 26 ลุ้นเท่าทุน+กำไร

ดีดกลับ 30 ก้อเริ่มเท่าทุน สูงกว่า 30 คือกำไร

ตัวเลขสมมุตินะคับ ขึ้นอยู่กับจุดต่างๆ ที่เราตั้ง แต่หลักๆ ก้อคือ

- ตั้งสตอปลอสของเอสไว้ ให้สูงกว่าเทคของแอล (ตอนดีด) / งัยจาขึ้นกินเอสเรา ก้อต้องวิ่งผ่านจุดเทคโปรฟิทของแอลเราก่อน

- ตั้งสตอปลอสของแอลไว้ ให้ต่ำกว่าเทคของเอส (ตอนย่อ) / งัยจาลงกินแอลเรา ก้อต้องวิ่งผ่านจุดเทคโปรฟิทของเอสเราก่อน

แร้วค่อยมาวัดจัยกัน

เต็มที่ก้อเสียมากขึ้นอีกนิส (แร้วแต่จุดตั้ง จากเดิมเสีย 4 เหรียญแน่นอน) อาจเท่าทุน หรือ อาจกลายเป็นกำไร

สำหรับเวลาเราสติแตกแร้ว โดนหลอกกินอยู่นั่น สตอปลอสจนเอียนแร้ว

จาหยุดก้อยังไม่ได้ ยังมีออเดอร์ค้างอยู่

แต่จุด บายสตอป ควรเป็นจุดที่ถ้าไม่ได้ขึ้นของจิง ไม่ควรให้แมทถึง (แร้วลุ้นเอสด้านเดียว)

ควรเป็นจุดที่หากราคาทะลุได้ เป็นอันตรายกับเอส

ขอบคุณน้องญ่ากะจานดอด มากๆค่ะ :01

น้องญ่าสรุปมาแบบน้ี เย่ียมมากๆเลยค่ะ น่ารักที่สุด

เจ๊อลัน เป็นงัยบ้างคับจีเอส ไม่ได้มีเวลาถามไถ่เรย รวยๆ นะคับ

ญ่า 1592-1321 271 เหรียญ /2 135.5+1321 = 1456.5

ญ่า แต่ขึ้นไปถึง 1487 ระดับ 61.8 แล้วร่วงต่อ

ญ่า ตอนนี้ วัดจาก 1487 ลงมาถึง 1179 หรอคะ ต่ำสุด

ญ่า 308 เหรียญ จุด 61.8 ประมาณ 1369-70 ค่ะ

ญ่า ทะลุได้คงไปต่อ ทะลุไม่ได้ ก้อจะร่วงแถวๆ นี้ค่ะ

ญ่า เป็นระดับ 61.8 ไปถึง 100 ช่วงนี้จะเป็นช่วงที่คนเข้าซื้อ เพราะช่วงกำไรจะยาว

ญ่า ง่วงแล้วค่ะพี่ ญ่าพักก่อนนะคะ เริ่มปวดแขนค่ะ

ญ่า พี่เสร็จก้อรีบพักนะคะ

จุดที่ร่วงลงมา 1487 ลงมาถึง 1179 = 308 เหรียญ

หาร 2 = 154 เหรียญ + 1179 = 1333 เหรียญ

ขอบจัยฟิกฟีโบจ้า พักกันเนาะ ฝันดีจ้า น้องญ่า น้องโคนัน

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

เทรดจีเอส อย่าเทรดโดยอารม อารมโกด อารมกัว อารมย่ามจัย ฯ

เมื่อเราพลาด ให้เราพยาม "รีบตั้งสติ"

อย่าเทรดโดยไร้สติและอารมนำ อย่างเด็ดขาด

สติยังไม่มา ให้หยุดเล่น

อย่าไปฝืน อย่ารีบคิดเอาคืนตอนนั้น

เจ๊อลัน เป็นงัยบ้างคับจีเอส ไม่ได้มีเวลาถามไถ่เรย รวยๆ นะคับ

นั่นเลย ข้ีตกใจ เสียเพราะแพนิคบ่อย กะความใจร้อน เลยต้องพักช่ัวคราว

เพราะยิ่งฝืน ก็ย่ิงผิดจริงๆค่ะ

ขอบคุณเสี่ยที่เป็นห่วง ยังโอเคอยู่ค่ะ แต่ยังแก้เกมมะดีเลย แต่ก็สู้ๆค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ น้องบอย น้องญ่า คุณด๊อด

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

มาแปะ ภาคค่ำ ไว้ให้ค่ะ ^_^

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ขอบคุณนะคะ...คุณญ่าที่น่ารัก แสนดีมีน้ำใจ

ขอบคุณมากค่ะ น้องบอย น้องญ่า คุณด๊อด

ขอบคุณนะคะ...คุณญ่าที่น่ารัก แสนดีมีน้ำใจ

สู้ๆๆ นะคะ ขอบคุณ like love จากเพื่อน ทุกคนด้วยค่ะ icondookdik-44-tlcthai.gif

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

คลายเครียด กันหน่อยค่ะ :P

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

คลายเครียด กันหน่อยค่ะ :P

พี่อ่านแร้วไม่เข้าจัยมุขเค้าอ่ะ ขำตรงไหน

ญ่าเอามาโพส แสดงว่าญ่าต้องรู้ ต้องเข้าจัย

ไหนอธิบายแก๊กนี้มาให้พี่ฟังหน่อยซิ เอาแบบ ละเอียดๆ

พี่อ่านแร้วไม่เข้าจัยมุขเค้าอ่ะ ขำตรงไหน

ญ่าเอามาโพส แสดงว่าญ่าต้องรู้ ต้องเข้าจัย

ไหนอธิบายแก๊กนี้มาให้พี่ฟังหน่อยซิ เอาแบบ ละเอียดๆ

ห๊า.........ยังต้องอธิบายอีกหรอคะ ไม่ใช่กราฟนะคะ เพ่บอย :lol:

ทำเป็นร้ายเดี้ยงสาไปได้...... :unsure: แนะนำให้ไปดู ซีรีย์เรื่องฮอร์โมนเลยค่ะ :P

ลป. หนังซอมบี้ มาใหม่อีกแล้ว เดี๋ยวหามาให้นะคะ