ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ยินดีที่พี่หายป่วยด้วยเหมือนกันค่ะ ขอบคุณที่มาแชร์นะคะ เผื่อเป็นทางเลือกเนาะ

พี่ก้อรักษาสุขภาพด้วยเน่อ เป็นห่วงๆ ส่วนญ่าปวดหัวจนเป็นปกติแล้วค่ะ

ถ้าไม่ปวดนี่ผิดปกติ อิ_อิ ขอบคุณที่เป็นห่วงด้วยค่ะ :D

น้องญ่า ปวดไมเกรนไหมคะ แล้วกลัวเข็มไหม เพราะบางท่านกลัว แต่ถ้าไม่กลัว น่าลองค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องญ่า ปวดไมเกรนไหมคะ แล้วกลัวเข็มไหม เพราะบางท่านกลัว แต่ถ้าไม่กลัว น่าลองค่ะ

กลัวค่ะ เคยเห็นที่เค้าทำๆ กัน ไม่กล้าค่ะ :P

มาแว้ว

โกลเบล็ก ให้ กรอบ 08/ 32 จุด 15 เป็นจุดพิณา ถ้าหลุดจุดนี้ก็เจอกัน 05-08

"มูดี้ส์" ยัน ไม่หั่นเรทติ้งสหรัฐ

"มูดี้ส์" ยืนยัน ไม่หั่นเรทติ้งสหรัฐ จากปัจจัยเพดานหนี้

รอยเตอร์รายงานว่า มูดี้ส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส สถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือระหว่างประเทศ เปิดเผยว่า ภาวะชะงักงันในการเพิ่มเพดานหนี้ของรัฐบาลสหรัฐจะสร้างความเสียหายต่อตลาดการเงินมากกว่าการปิดหน่วยงานรัฐบาล อ

อย่างไรก็ตาม ทั้งปัญหาเพดานหนี้และการปิดหน่วยงานรัฐบาล ไม่มีแนวโน้มที่จะส่งผลกระทบต่ออันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐ ซึ่งขณะนี้มูดี้ส์จัดอันดับไว้ที่ระดับ AAA โดยมูดี้ส์คาดว่า สหรัฐจะสามารถหลีกเลี่ยงการปิดหน่วยงานรัฐบาล และจะเพิ่มเพดานหนี้ของประเทศได้ในที่สุด

มูดีส์ คาด สหรัฐหาทางเพิ่มเพดานหนี้ได้

มูดีส์ คาด สหรัฐหาทางเพิ่มเพดานหนี้ได้ และเลี่ยงการปิดหน่วยงานได้

มูดีส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส คาดว่า สหรัฐจะสามารถหลีกเลี่ยงการปิดหน่วยงานรัฐบาล และสามารถเพิ่มเพดานหนี้ได้ อย่างไรก็ตาม หากสหรัฐไม่สามารถดำเนินการดังกล่าวได้ก็จะส่งผลกระทบด้านลบต่อเศรษฐกิจ

มูดีส์ ระบุว่า หากสหรัฐไม่สามารถปรับเพิ่มเพดานหนี้ได้ ก็จะส่งผลกระทบอย่างมากต่อตลาดการเงินและเศรษฐกิจ เนื่องจากตลาดมองว่า ความล้มเหลวดังกล่าวจะทำให้สหรัฐผิดนัดชำระหนี้ในที่สุด

กลัวค่ะ เคยเห็นที่เค้าทำๆ กัน ไม่กล้าค่ะ :P

เจ็บน้อยมากค่ะ ยิ่งถ้าฝังที่หัว จาไม่ค่อยรู้สึกเลย ลองพิจารณาดูนะคะ เอาไว้เป็นทางเลือก ถ้าปวกมาก และบ่อย แต่ไม่ไดฝังครั้งเดียวหายนะคะ อาจจะต้องไปกระตุ้น สัก 1-2 เดือนครั้ง แล้วแต่อาการค่ะ

ขอโทษค่ะ แก้ไขค่ะ คือฝังหายแล้ว อาจจะ 1 - 2 ครั้งแล้วแต่อาการ ก้อหยุด หากมีอาการค่อยกลับไปฝังใหม่ค่ะ

:hh :hh :hh

โพสท์ ทูเดย์ ๒๕ ก.ย. ๕๖ // หน้า บี๕

นักค้าทอง(กระดาษ)เสนอ ตั้งตลาดสปอต ตีกันเทรดนอก

... ทางผู้ค้าทองคำทั้ง ๗ รายที่เป็นสมาชิกทีเฟ็กซ์ ยื่นหนังสือถึงธปท.เพื่อปฏิเสธข้อกล่าวหาผู้ค้าทองเป็นสาเหตุให้เงินผันผวน นอกจากนี้ สมาคมยังได้ยืนข้อเสนอให้จัดตั้งตลาดสปอตของไทย เพื่อให้การซื้อขายทองคำยังคงอยู่ในประเทศไทย ...

... ธปท. มีความยินดีหากจะให้ตลท.เป็นผู้จัดตั้งตลาดสปอต เพื่อเป็นตัวกลางในการซื้อขาย และชำระราคาสปอตทองคำ ...

... ข้อดีของการมีตลาดสปอต .. ธปท.สามารถตรวจสอบได้โดยละเอียด และสะดวก ... ไม่มีผลต่ออัตราแลกเปลี่ยน เนื่องจากใช้วิธีหักกลบค่าซื้อและค่าขายเป็นรายวัน โดยชำระราคาจากส่วนต่างเท่านั้น

:_O59

ไม่แน่จัยว่าใช่แบบเทรดจีเอสรึป่าว อ่านแร้วคล้ายๆ

เคยโพสเล่นๆ เอาไว้เดือนตค.ปีก่อน จามีจิงๆ แร้วหรอ

ตอนนั้นเพื่อนที่เล่นออนไลน์บ่นๆ กันมาก กับราคาออนไลน์ ก้อเรยโพสแซวๆ

ชาวออนไลน์อาจมีของเล่นใหม่ แต่ระบบเทรดก้อต้องได้มาตราฐานเนาะ

ไม่งั้นนักเทรดก้ออาจไปนอกได้อยู่ดี

ขอบคุณพี่ดับบลิวซีจี.ด้วยคับ (พี่เค้าชอบใช้เลขไทย บอยก้อชอบพิมไอดีเป็นภาษาไทย เป็นคนขี้เกียดเปลี่ยนภาษาไปมาระหว่างพิม)

จิงท่านเจ้าของโบรกออนไลน์ต่างๆ น่าเปิดเทรดเป็นดอลล่า/ทรอยเอานซ์ บ้างนะคับ

เทรดเป็นเหรียญตามสปอทเรียลไทม์ ไม่ต้องแปลงเป็นบาท ไม่ต้องพรีเมียม ไม่ต้องกั๊ก อุ่ยย..

บอยคิดว่า ใครทำได้เป็นเจ้าแรก ลูกค้าคงให้ความสนจัยไม่น้อย

ถ้าช้าเด๋วบอยแอบไปจดสิทธิบัตรทางปัญญาก่อนนา แร้วท่านจาทำ ต้องมาซื้อสิทธิบัตรจากบอยนา อิอิ

* บอยพูดไปตามคิดนะคับ ยังไม่ได้คิดรอบคอบ (ถึงคิดก้ออาจคิดไม่เป็น) ว่ามันทำได้จิงรึป่าว อาจติดแง่มุมทางกฎหมาย (ไม่มีกฎหมายรองรับ ไม่ใช่ ผิดกฎหมาย คนละอย่าง) แง่มุมเชิงธุรกิจ และ อื่นๆ ก้อได้เนาะ

ผู้กอง.. เด๋วบอยมาตอบโพสนี้อีกทีนะคับ บายคับ

ขอแชร์เรื่องปวดหน่อยนะคะ เมื่อ2เดือนที่ผ่านมาถือของผิดท่า ปวดข้อมือมากๆ จับอะไรก็ไม่ได้ แม้พบแพทย์ทานยา ประคบร้อนก็ไม่ดีขึ้น เลยไปฝังเข็มค่ะ 2 ครั้ง หายแบบรับรู้ได้เลยว่าไม่น่าปล่อยให้ปวดนานขนาดนี้ เผื่อใครมีปัญหาปวดต่างๆ ลองไปฝังเข็มบ้างนะคะ มันไม่เจ็บมากขนาดทนไม่ไหวหรอก บางทีสิ่งที่เราไม่ได้นึกถึง มันอาจจะดีสำหรับเราก็ได้

น้องญ่าไม่ต้องกัวน๊า กัวก้อหลับตาแปรสเดียวเอง

มันไม่เจ็บมากหรอก พี่ไม่เคยนะ แต่ก้อรู้ เห็นคนอื่นเวลาถูกฝัง

ไม่งั้นก้อตายสิ ถ้าเจ็บมาก เพราะบางคนฝังกันทีตั้งหลายๆ เล่ม

พี่ว่าเจ็บน้อยกว่าการสัก สังเกตคนโดนสักทำหน้าเย๋

แต่คนฝังเข็ม ไม่นะ เค้าเฉยๆ

พี่เห็นด้วยเรื่องฝังเข็มรักษาไมเกรน อยากให้ญ่าลอง

ขอบคุณพี่จุ้ย คุณขนมที่แนะนำคับ น้องญ่าปวดศรีษะเป็นประจำ ไม่เคยหายคับ

มันทรมานจิงๆ เห็นแร้วบอยอยากปวดแทน แต่ก้อทำไม่ได้

ทำได้ทำไปแร้วคับ (แมนป่าวคับ อิอิ)

พี่เคยปวดไมเกรน หาหมอ หมอว่าให้กินอะคอคเซียแก้ พี่ถามว่ากินแล้วจะหายมั้ย

หมอว่ามะหายขาด ปวดก็กินแก้ปวด พี่เลยมะกินสักเม็ด

แต่มาฝึกปล่อยวางความเครียด ด้วยสมาธิ แบบง่ายๆ คือนั่งว่างก็นึกแต่พุทโธ เดิน อาบน้ำก็นึกแต่พุทโธ

ทำได้ระยะนึง สักเดือนมั้ง แม่บ้านมาทักว่า เดี๋ยวน้ีไม่ปวดหัว ปวดไหล่แล้วหราคะ มะเห็นให้เค้านวดอีกเลย

ก็เลยนึกว่า เออจริง เราไม่ปวดเลย จนทุกวันน้ี. 6 ปีแล้ว ที่ไม่ปวดไมเกรน ไม่ปวดต้นคอถึงไหล่อีกเลยค่ะ่

ลองดูนะคะ

น้องญ่าไม่ต้องกัวน๊า กัวก้อหลับตาแปรสเดียวเอง

มันไม่เจ็บมากหรอก พี่ไม่เคยนะ แต่ก้อรู้ เห็นคนอื่นเวลาถูกฝัง

ไม่งั้นก้อตายสิ ถ้าเจ็บมาก เพราะบางคนฝังกันทีตั้งหลายๆ เล่ม

พี่ว่าเจ็บน้อยกว่าการสัก สังเกตคนโดนสักทำหน้าเย๋

แต่คนฝังเข็ม ไม่นะ เค้าเฉยๆ

พี่เห็นด้วยเรื่องฝังเข็มรักษาไมเกรน อยากให้ญ่าลอง

ขอบคุณพี่จุ้ย คุณขนมที่แนะนำคับ น้องญ่าปวดศรีษะเป็นประจำ ไม่เคยหายคับ

มันทรมานจิงๆ เห็นแร้วบอยอยากปวดแทน แต่ก้อทำไม่ได้

ทำได้ทำไปแร้วคับ (แมนป่าวคับ อิอิ)

หวานจริงๆน้องบอย ไม่ใช่แค่น้องหญ้าเคลิ้มนะ คนอื่นๆพลอยเคลิ้มไปด้วยนะเนี่ย

สวัสดีค่ะคุณญ่า อาจารย์ดอด คุณบอย

ดูแลตัวเองด้วยนะคุณญ่า

เวลาเจ็บป่วยควรหาสามารถแล้วรีบรักษาในยามที่ยังรักษาได้นะ

หลายคนไปไกลเกินรักษา แล้วมานั่งเสียใจรู้อย่างนี้ตอนนั้น.... ก็สายไปแล้วอะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆ อะ

เดี๋ยวเงินล้นแบงค์ แล้วใช้ไม่ไหวแย่เลยน้า

เสี่ยบอยก็แมนๆ อยู่แว้ว ก็พาน้องไปเลยสิค่ะ

ความกลัวจะได้หายไปสัก 70% อะ

อย่างน้อยยังมีกำลังใจรออยู่นอกห้องหมอ

มันสำคัญจริงๆ นะ กำลังใจเนี่ยะ

หายไวไวน้าจ๊ะ

:D

แบงก์ชั้นนำของโลก ต้องเพิ่มทุนอีกกว่าแสนล้านยูโร

"บาเซิล" เปิดเผยว่า กลุ่มธนาคารชั้นนำโลกยังต้องเพิ่มทุนอีก 1.15 แสนล้านยูโร เพื่อรองรับเกณฑ์ บาเซิล 3 โดยกว่า 60% ของทุนส่วนขาดมาจากธนาคารสัญชาติยุโรป

การคำนวณดังกล่าวมาจากการใช้เกณฑ์ดำรงเงินกองทุนพื้นฐาน (Core Capital) ที่ 7% ของสินทรัพย์เสี่ยง บวกทุนส่วนเพิ่มสำหรับธนาคารขนาดใหญ่ โดยใช้ข้อมูล ณ สิ้นปี 2555

เมื่อเทียบกับช่วงกลางปีที่แล้ว ทุนส่วนขาดได้ปรับลดลง 8.3 หมื่นล้านยูโร โดย European Banking Authority (EBA) ประมาณการว่า ธนาคารสัญชาติยุโรปสามารถลดทุนส่วน ขาดได้เพียง 2.9 หมื่นล้านยูโรเท่านั้น

ทั้งนี้ บาเซิล 3 กำหนดว่า ธนาคารจะต้องดำรงเงินกองทุนพื้นฐานไม่ต่ำกว่า 7% ของ สินทรัพย์ เสี่ยงภายในปี 2562 เทียบเท่ากับประมาณ 3 เท่าของค่าเฉลี่ยเงินกองทุนที่ ธนาคารดำรงไว้เมื่อช่วงก่อนวิกฤตการเงินโลก โดยเกณฑ์ใหม่นี้ สร้างขึ้นเพื่อป้องกันไม่ให้ ภาระขาดทุนของธนาคารต้องตกอยู่ที่ผู้เสียภาษีอย่างที่แล้วมา

นอกจากนี้ บาเซิล 3 ยังกำหนดเกณฑ์การดำรงสภาพคล่องเพิ่มเติมอีก 2 อย่าง ได้แก่ Liquidity Coverage Ratio และ Leverage Ratio ซึ่ง EBA ประมาณการว่า ยังมีธนาคารขนาดใหญ่และเล็กในยุโรปจำนวนหนึ่งที่ยังไม่สามารถทำตามข้อกำหนดใหม่ ได้ทั้งหมด

((((((คุณญ่า))))))))

ตื่นได้แล้วคร่าาาาาาาาาาา

((((((((((เสี่ยบอย))))))))

ตื่นๆๆๆๆ

โกลเบล็ก.. ให้กรอบ 15/ 48 ถ้าย่อใครถือเอสก็ปิดเอสไปก่อนแล้วเปิดแอลแถว 25 ลุ้นปิดใกล้ 50