ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

จีดีพีอังกฤษ Q2/56 ขยายตัว 0.7%

วันพฤหัสบดี, 26 กันยายน 2556 16:43 | อัพเดตล่าสุดเมือ วันพฤหัสบดี, 26 กันยายน 2556 16:43 | วันเผยแพร่ | พิมพ์ | อีเมล

จีดีพีอังกฤษขยายตัว 0.7% ในไตรมาส 2/2556 สอดคล้องกับตัวเลขประมาณการเบื้องต้น

สำนักงานสถิติแห่งชาติของอังกฤษ (ONS) รายงานในวันนี้ว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ของอังกฤษในไตรมาส 2/2556 ขยายตัว 0.7% จากช่วงไตรมาสแรกที่มีการเติบโตในอัตรา 0.4% โดยจีดีพีไตรมาส 2 ที่ได้รับการเปิดเผยล่าสุดนั้น สอดคล้องกับตัวเลขประมาณการก่อนหน้านี้

ONS ระบุว่าการขยายตัวของเศรษฐกิจอังกฤษโดยรวมจะประเมินจากภาคธุรกิจหลัก 3 กลุ่ม ซึ่งได้แก่ บริการ การผลิต และการก่อสร้าง โดยภาคบริการยังคงมีการเติบโต 0.6% ในไตรมาส 2 ขณะที่ภาคการผลิตขยายตัวเพิ่มขึ้น 0.8% และภาคก่อสร้างดีดตัวขึ้น 1.9% ในไตรมาสที่แล้ว

อย่างไรก็ตาม จีดีพีในไตรมาส 2 ปีนี้ยังคงต่ำกว่าระดับสูงสุดที่ทำไว้เมื่อไตรมาสแรกปี 2551 อยู่ 3.3%

ถูกแก้ไข โดย dod

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โกลเบล็ก.. ให้กรอบ 15/ 48 ถ้าย่อใครถือเอสก็ปิดเอสไปก่อนแล้วเปิดแอลแถว 25 ลุ้นปิดใกล้ 50

มันลงมาแค่ เส้น 50 วันราย 1 แถว 28-29 เองอ่ะค่ะ

ขึ้นๆลงๆก็ดีนะคะ ได้ทั้งเอสทั้งแอลกัน

พี่เคยปวดไมเกรน หาหมอ หมอว่าให้กินอะคอคเซียแก้ พี่ถามว่ากินแล้วจะหายมั้ย

หมอว่ามะหายขาด ปวดก็กินแก้ปวด พี่เลยมะกินสักเม็ด

แต่มาฝึกปล่อยวางความเครียด ด้วยสมาธิ แบบง่ายๆ คือนั่งว่างก็นึกแต่พุทโธ เดิน อาบน้ำก็นึกแต่พุทโธ

ทำได้ระยะนึง สักเดือนมั้ง แม่บ้านมาทักว่า เดี๋ยวน้ีไม่ปวดหัว ปวดไหล่แล้วหราคะ มะเห็นให้เค้านวดอีกเลย

ก็เลยนึกว่า เออจริง เราไม่ปวดเลย จนทุกวันน้ี. 6 ปีแล้ว ที่ไม่ปวดไมเกรน ไม่ปวดต้นคอถึงไหล่อีกเลยค่ะ่

ลองดูนะคะ

ขอบคุณค่ะพี่อลัน ญ่าก้อกินตัวนี้เหมือนกันค่ะ

แต่ช่วงนี้ก้อห่างๆ ไปเยอะค่ะ จะเป็นพาราซะมากกว่าค่ะ ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะ ^_^

+++++++++++++++++++++

สวัสดีค่ะคุณญ่า อาจารย์ดอด คุณบอย

ดูแลตัวเองด้วยนะคุณญ่า

เวลาเจ็บป่วยควรหาสามารถแล้วรีบรักษาในยามที่ยังรักษาได้นะ

หลายคนไปไกลเกินรักษา แล้วมานั่งเสียใจรู้อย่างนี้ตอนนั้น.... ก็สายไปแล้วอะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆ อะ

เดี๋ยวเงินล้นแบงค์ แล้วใช้ไม่ไหวแย่เลยน้า
/สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ
:D

เสี่ยบอยก็แมนๆ อยู่แว้ว ก็พาน้องไปเลยสิค่ะ

ความกลัวจะได้หายไปสัก 70% อะ

อย่างน้อยยังมีกำลังใจรออยู่นอกห้องหมอ

มันสำคัญจริงๆ นะ กำลังใจเนี่ยะ

หายไวไวน้าจ๊ะ

:D

ขอบคุณมากๆ ที่แนะนำนะคะ ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

Gold Spot Price update 26.09.13

Event and sentiment analysis

*ช่วงนี้ ผมมองว่า Main focus น่าจะไปอยู่ที่ เรื่องของ ปัญหาทางการคลังและเรื่องของ

การเพิ่มเพดานหนี้ของสหรัฐครับ โดยเรื่องนี้ มันสำคัญตรงที่ มันก็เป็นเรื่อง ที่จะนำไป

โยงกับเรื่องของ การกำหนดนโยบายทางด้านการเงินของเฟดนั่นเอง เพราะมีการวิเคราะห์กันว่า

การที่ทางเฟดยังไม่สามารถลดQEได้เลย ก็น่าจะเป็นเหตุผลมาจากเรื่องของเพดานหนี้ นี่เอง

*โดยในเรื่องของเพดานหนี้นี้ ตามกำหนดการจะต้องผ่านสภาในวันที่17 เดือนหน้านี้

ดัง นั้นหากเรื่องนี้ผ่านไปได้ด้วยดี ก็จะทำให้ sentiment ตลาดโยงไปถึงว่า ทางเฟด

ก็จะมีโอกาสประกาศลดQE ในการประชุมครั้งหน้านั่นเอง แต่ในระหว่างนี้ ในช่วงที่

ยังไม่รู้ Fact ว่าทางคองเกรสจะผ่านเรื่องเพิ่มเพดานหนี้ หรือไม่นั้น มันก็จะเกิด

การเก็งข่าว กันตามเคยล่ะครับ

***สรุปก็คือว่า

-หากตลาดตีความว่า ยังไงเรื่องเพดานหนี้ก็น่าจะผ่าน แนวโน้มราคาทองก็ยังมีโอกาส

ที่จะอยู่ในแนวโน้ม ขาลงต่อไปในระยะสั้นนี้

-แต่หากในระหว่างนี้ ตลาดตีความว่าเรื่องเพดานหนี้ อาจจะไม่ผ่านสภาคองเกรส

แบบง่ายๆ ราคาทองคำ ก็อาจจะเกิดการดีดสลับขึ้นได้ก่อนนั่นเอง

Technical analysis

*วันนี้เอาภาพราคาใน TF h1 มาให้ดูอีกวันครับ หากพิจารณาในเรื่องของคลื่น ตรงบริเวณ 1305 ที่ราคาลงไป

เมื่อวันก่อน น่าจะเป็นจุดจบของคลื่น (i) สีฟ้า และการที่ราคากำลัง ดีด สลับในช่วงนี้ น่าจะเป็นคลื่นปรับ ในรูป

แบบ a-b-c ของคลื่น (ii) สีฟ้า นั่นเอง

*ประเด็นคือ ว่าราคาแถวไหน น่าจะเป็นจุดจบของคลื่น C สีขาว หรือ คลื่น (ii) สีฟ้า

หากเอาเรื่องของ ตัวเลข Fibonacci มาประกอบการตัดสินใจ ก็จะได้ว่า หากคลื่นราคา

ในช่วงนี้จะเป็นคลื่น(ii)สีฟ้า ราคาทองคำไม่ควรที่ จะไปได้ไกลเกินแถว 1360

(Critical Lev.)ครับ หากราคาขึ้นไปไกลกว่านี้ แปลว่าผมคิดผิดครับ

แต่หากราคาทองคำขึ้นไปไม่เกินแนว Critical Lev. หรือราคาหลุดแนวรับ Uptrend line

ในระยะสั้นแถว 1324-1320 ลงมา ข้อสันนิฐานเดิมก็น่าจะยังเป็นไปได้มากกว่าว่า ราคา

ก็จะปรับตัวลงมาหาจุดจบของคลื่นที่ (iii)สีฟ้า ได้ต่อไป

* โดยราคาทองในระยะสั้นนี้ จะมีแนวต้านอยู่ที่ 1340/1350/1360*

แนวรับ 1324/1315/1305

โชคดี มีกำไร และ โปรดใช้วิจารณญาณในการลงทุน ทุกครั้ง ทุกคน ด้วยครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณวิเคราะห์ อ.นันค่ะ ไม่ได้มาแปะอ่านเลย เผื่อใครยังไม่ได้อ่านนะคะ :P

เผื่อเพื่อนๆ หัดดูกราฟใหม่ อินดี้ที่เค้านิยมใช้กันค่ะ ซื้อมากไป ขายมากไป

ไม่ใช่ว่า ถึงจุดนั้น ต้องร่วง หรือ ดีด เสมอไปนะคะ แต่เค้าเอาให้รู้จะได้ระวังตัวไว้ค่ะ :D

ลองเทสดูนะคะ / อ้อ นี่เค้าไว้ดูยูโรค่ะ แต่วิธีการดู ใช้ได้ไม่ต่างกันค่ะ

เอร๊ย.. ตัวเลขออกมาบวกมะช่ายหรอคับจานดอด

แระทำมัยเทแรง ผิดฟอร์มเมกานักลากอ่ะ

หรือเพราะตานี่ 10:10am USD FOMC Member Stein Speaks สะกดงัยก้อไม่รู้ คุณสเตน หรอ 55+

แบบวันก่อนที่โดนอีตาบุญหลายสปีคส์ลบ จานดอดหาข่าวหน่อยจิ๊

คุณญ่า ขอกราฟอัพเดทหน่อยค่ะะะะะะะะ

WASHINGTON (MarketWatch) - The Federal Reserve should develop a "mechanical" approach to tapering by tying reductions in asset purchases to the unemployment rate, said Federal Reserve Governor Jeremy Stein on Thursday. "For example, one could cut monthly purchases by a set amount for each further 10 basis point decline in the unemployment rate," Stein said in a speech to the Center for Financial Studies in Frankfurt, Germany. This would help reduce uncertainty and market volatility, he said. It is clear that there is "room for improvement" in the Fed's transparency over tapering, he said. Stein called his vote in making no change to the $85 billion-a-month asset purchase program last week a "close call," and said that he would have been "comfortable" with the Fed beginning to taper in September. But he said the difference in the program whether a taper is started in September or a "bit later" will not make a major difference. Stein said he wasn't worried about the back up in Treasury yields since May. "On net, I believe the adjustment has been a healthy one," he said.

Gold futures fall after economic-data deluge

Traders watch developments linked to potential U.S. government shutdown

9:15pm USD FOMC Member George Speaks

พรุ่งนี้เช้า (tomorrow) ตาจอร์จมาพูดอีก

อีตานี่ น่าคนเดียววันก่อนอ่ะน้องญ่า จานดอด

ที่พูดบวก แร้วทองดีด

ขค. ข่าวด้วยคับ

วันนี้คนนึงพูดลบ

อีกวันคนนึงพูดบวก

เอ้าาา ทองมีให้เล่นทุกวัน เล่นให้ถูกทางมากกว่าผิดก็พอเนอะ