ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

หวัดดีค่ะคุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอย ขอบคุณสำหรับบทเวิเคราะห์ กราฟและคำแนะนำค่ะ

วันนี้รอลุ้นเอสที่ถือไว้ค่ะ แท่งได้กำไรแล้ว แต่ gs กำลังรอลุ้นค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะคุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอย ขอบคุณสำหรับบทเวิเคราะห์ กราฟและคำแนะนำค่ะ

วันนี้รอลุ้นเอสที่ถือไว้ค่ะ แท่งได้กำไรแล้ว แต่ gs กำลังรอลุ้นค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ

ก่อนอื่นยินดีกับทุกคนที่ดีดเอส แถว 80++ นะคะ

กำไรกันเป็นกอบเป็นกำมั๊ยคะ

เส้นค่าเฉลี่ยก็ยังไม่ตัดขึ้น เพราะงั้นตามเทรนเหมือนเดิมค่ะ ดีดเอสๆ

เด๋วอีกครึ่ง ชม จะเอาวิฯ สองค่ายมาฝากนะคะ

ของผมดีดแอลๆ พอจาด้ายมะอ่ะคับ ส่วนตัวชอบลองของมากคับ อิอิ

ขอคำแนะนำพี่ๆ ทุกท่านด้วยนาคับ มือใหม่จัดคับ :32

ปล. เจ๊งไปเยอะเรยคับ ไม่ทราบว่าควรแก้ไขจุดไหนดีคับ แฮ่..

ของผมดีดแอลๆ พอจาด้ายมะอ่ะคับ ส่วนตัวชอบลองของมากคับ อิอิ

ขอคำแนะนำพี่ๆ ทุกท่านด้วยนาคับ มือใหม่จัดคับ :32

ปล. เจ๊งไปเยอะเรยคับ ไม่ทราบว่าควรแก้ไขจุดไหนดีคับ แฮ่..

55555555

ได้สิคะ ในช่วงเทรนลง จะแอลก็ได้ค่ะ

แต่จะเข้าแอลตรงไหน ก็ระวังด้วยนะคะ

ถ้าเข้าล่างๆ แถวแนวรับจิตฯ ก็ปิดทำกำไรได้

แต่ถ้าดีดแล้วแอลตาม โดดให้ทันละกันนะคะ

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด มารอค่ะ

วันนี้ลุ้นเทได้อีกรึป่าวคะ ?....รอคุณดอดมาบอกค่ะ :uu

อรุณสวัสดิ์คับ คุณอริสา พี่ปู รวยๆๆ นะคับ

เพื่อนท่านที่พีเอ็มมาคุยกับบอยเรื่องออกจากงานมา ฟรีด้อม เทรด.

บอยอ่านแร้ว แต่ขอเวลาสำหรับการตอบหน่อยนะคับ เสี่ยกำลังติดงานพอดีคับ

เคลียงานแร้วจาคอมเม้นกลับทันทีนะคับ นะคับ

ดีจัยจังที่ได้รับพีเอ็มจากเพื่อนเก่าท่านนี้ จุ๊ฟๆๆๆ

กล่องจดหมายเจ้ยังไม่มาเลยอะ คุณอลันทำไงละ

โกลเบฯ..แกว่งแคบรอข่าว กรอบ 62/80 ถ้าทนความเสี่ยงได้ก็ถือเอสต่อ เป้า 52/62

ภาวะโอเวอร์โซลหายไปเพราะทำไซเวไปบ้างแล้ว (น่าจะทำนิวโล)

โกลเบฯ..แกว่งแคบรอข่าว กรอบ 62/80 ถ้าทนความเสี่ยงได้ก็ถือเอสต่อ เป้า 52/62

ภาวะโอเวอร์โซลหายไปเพราะทำไซเวไปบ้างแล้ว (น่าจะทำนิวโล)

.....

ออสฯ.. มองรีบาวเสร็จแล้วเมื่อคืน

ภายในวัน ถ้าเห็น 80+ ก็เอส หรือจะเอสแถว73-75 นี้ก็ได้

บ่าย3 ถึง เย็น คาดว่าตัวเลขยุโรปออกมาไม่ดี จะเป็นลบกับทอง

กรอบ 40 60 / 80 90 เน้นฝั่งเอส

รีบาวเอส และหลุด 60 เอสตาม

ทองแท่ง จุดนี้ยังไม่ใช่จุดสะสม

ขอบคุณข่าวสารและข้อมูลวิเคราะห์ทองนะคะคุณดอด

ชอบคุณค่ะ คุณดอด ขอบคุณน้องญ่า ขอบคุณเสียบอย โพสต์ทีไร ฮาทุกที 555

เพื่อนท่านที่พีเอ็มมาคุยกับบอยเรื่องออกจากงานมา ฟรีด้อม เทรด.

บอยอ่านแร้ว แต่ขอเวลาสำหรับการตอบหน่อยนะคับ เสี่ยกำลังติดงานพอดีคับ

เคลียงานแร้วจาคอมเม้นกลับทันทีนะคับ นะคับ

ดีจัยจังที่ได้รับพีเอ็มจากเพื่อนเก่าท่านนี้ จุ๊ฟๆๆๆ

บอยเรยไปปรึกษาจานดอด เผื่อได้ข้อคิดรัยเพิ่มเติมเพื่อนำไปบอกเพื่อนอีกที เพราะจานดอดมีประสบการณ์มากกว่าบอย (แต่ไม่ได้บอกว่าใครถามมานะคับ)

แต่เห็นว่าอาจเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ เรยเอาคอมเม้นจานดอดมาแปะตรงนี้ก่อนนะคับ ค่อยไปพีเอ็มอีกที

ดอด ไม่เห็นด้วยค่ะ

ดอด แล้วสวัสดิการการรักษาพยาบาลละคะ

ดอด ออกจากงานจะเอาที่ไหน ไม่มีใครไม่ป่วยนี่คะ

ดอด ตอนคลอดลูกละคะ ค่าใช้จ่ายมีตลอด

ดอด แนะนำว่า ไม่ต้องออก แต่เทรดแบบไม่ต้องเฝ้าค่ะ

ดอด จะเข้า ก็เอาชัวร์ค่อยเข้า เล่นตามเทรน อย่าเล่นเยอะเกินตัว

ดอด ยิ่งคนเพิ่งเล่น ไม่แนะนำออกมาเล่นเต็มตัวค่ะ

สอดคล้องคอมเม้นจานดอด บอยเคยอ่านมา เค้าบอกคนที่จาออกจากงานมาทำธุรกิจรัยส่วนตัว เป็นเจ้านายตัวเอง

อย่างน้อยต้องมีเงินเก็บเพียงพอสำหรับค่าใช้จ่ายอย่างน้อย 3 เดือน (หรือ 6 เดือน บอยจำไม่ได้) แบบไม่มีรายได้ โดยไม่เดือดร้อน

เพราะการเริ่มต้นธุรกิจในช่วงแรก บางทียังล้มลุกคลุกคลาน อาจยังไม่มีรายได้เข้ามา ต่างจากตอนกินเงินเดือนเนาะ

อันนี้คำแนะนำมุมจานดอดนะคับ ของบอยเด๋วรีบตามไปคับ พีเอ็มคับ

กล่องจดหมายเจ้ยังไม่มาเลยอะ คุณอลันทำไงละ

เห็นระบบบอกว่า พี่เกี้ยมอี๋ ได้ออกจากวงสนทนาไปแร้ว

ยังงงๆ เรยคับ เห็นแบบนี้ตั้งแต่วันหยุด

ส่วนอีกท่านขึ้นว่า ผู้ใช้ ถูกปิดกั้น & ไม่สามารถเข้าร่วม

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

hi ครับเสี่ยวันนี้ยังไม่ได้ทักทายกันเลยนะ ตัวเอง :Hi