ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ประมาณนั้นค่ะพี่ ตอนนี้ติดต้าน อยู่ที่ประมาณ 1257-58 ค่ะ

ทะลุได้คงไปเทส 1263-64 1266-67 ค่ะ ไม่ผ่านตรงไหนก้อเอส

*แต่ถ้าผ่านได้ คงต้องไปดูที่ระดับ 1275-76 กันอีกทีค่ะ* ^_^

เก็บทุกกระเบียดเลยหรอคะพี่ 2 บาทก้อเอา แฮ่ๆ :P

เจ้คัท 57 เลยดีกว่าจะได้ไปทำงานบ้าน ไม่น่าแอลเลย ข้าวหอมได้ไปเท่าไหร่ละ แก้ๆ ข้าวกล้องได้ไปเท่าไหร่

ถูกแก้ไข โดย เกี้ยมอี๋

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รับประมาณ 1255 1258 ค่ะพี่ ก้อคงต้องปิดกำไรตัวที่คิดว่ามีกำไร อีกตัวก้อตั้ง SL ไว้ค่ะ

เช่น ถ้าคิดว่า ลงไป 1260 พี่ก้อตั้งปิดเอส 1265 ตรง 1260 SL ตัว 72 ที่ 1258 เป็นต้นค่ะ

อยู่ที่พี่คิดว่า ลงไปถึงไหนค่ะ พี่ลองตัดสินใจดูเนาะ

แต่ตามเส้นที่ญ่าลากๆ รับสุดท้าย น่าจะ 1258

แต่ตาม fibo เล่นสั้น อยู่ตรง 1255 ค่ะ แต่ถ้าโซนนี้รับได้ ไม่หลุด

เดี๋ยวคงดีดไปเทส 1268 1269 อีกทีค่ะ ดูว่าจะทะลุได้รึป่าว

แบตหมดมาอ่านไม่ทัน ขอบคุณจ๊า :10 :10

แอลพี่ควรคัทที่เท่าไรดีค่ะน้องญ่า พี่จะได้คัทตอนมันดีดอ่ะค่ะแนะนำหน่อยจ้า L 1272 1276 :033

เจ้คัท 57 เลยดีกว่าจะได้ไปทำงานบ้าน ไม่น่าแอลเลย ข้าวหอมได้ไปเท่าไหร่ละ แก้ๆ ข้าวกล้องได้ไปเท่าไหร่

พี่เกี้ยมอี๋รอเผื่อดีดอีกนิสค่อยคัทมั๊ยคับ ลองลุ้นดูคับ

ตั้งสตอปลอส ก้อตั้งไป แต่ไม่ถึงกับว่ากดคัททันที

อาจตั้ง 56 ให้เหลือระยะวัดกับเจ้าเพิ่มอีกนิสนึง แต่ไม่โดนเพิ่มมากนัก

ส่วนที่เกินจาก 57 มา 56 เด๋วให้จานดอดกับน้องญ่ารับผิดชอบไปคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

พี่เกี้ยมอี๋รอเผื่อดีดอีกนิสค่อยคัทมั๊ยคับ ลองลุ้นดูคับ

ตั้งสตอปลอส ก้อตั้งไป แต่ไม่ถึงกับว่ากดคัททันที

อาจตั้ง 56 ให้เหลือระยะวัดกับเจ้าเพิ่มอีกนิสนึง แต่ไม่โดนเพิ่มมากนัก

ส่วนที่เกินจาก 57 มา 56 เด๋วให้จานดอดกับน้องญ่ารับผิดชอบไปคับ

มะทันละคัทไปละ เหลือลำไยก็โอเค ขอบคุณนะเสี่ย อากาศที่ เชียงใหม่ช่วงนี้ร้อนมาก ต้องดื่มน้ำเยอะๆนะเด๋ว นกหวีดเสียงไม่หวาน เจ้านายจะดุเอาเจ้เป็นห่วง

เอสปิดหมดแล้วเหลือ แอล 72 คัทเท่าไหร่ดี ติดลบอยู่ 15 $

เยอะมากเรย วิธีจัดการกับเล่นล็อค เยอะจนบางทีจาพูด แค่นึกก้อเหนื่อยแร้ว

อย่างเมื่อกี้ เอสพี่ 65 เนาะ ปิด 60 แอล 75 ตอป 58 แบบญ่าพูด

วัดจัยกันที่ 58 จบกันไป 17-5 = -12 เหรียญ ไม่หลุด 58 ดีดกลับได้ ตัวเลขลดลง

มันเยอะจิงๆ จัดการกับเล่นล็อคสองฝั่ง แต่เทรนด์ขาลง จัดการกับติดเหวจาง่ายกว่าติดดอย ออกได้หมดทั้งเหวเก่า เอสแก้ แอลล็อค

ที่คุยแนะนำเรื่องติดล็อคได้ดี คงไม่พ้นจานดอด น้องญ่าคับ

มะทันละคัทไปละ เหลือลำไยก็โอเค ขอบคุณนะเสี่ย อากาศที่ เชียงใหม่ช่วงนี้ร้อนมาก ต้องดื่มน้ำเยอะๆนะเด๋ว นกหวีดเสียงไม่หวาน เจ้านายจะดุเอาเจ้เป็นห่วง

อ้าว พี่คัทไปแร้วหรอคับ บอยไม่ทันกดดูโพสใหม่ พิมโพสคาอยู่

งั้นก้อดีคับ จบๆ ไป ถือว่าอย่างน้อยก้อยังได้กำไรเอสมาชดเชย 5 เหรียญนะคับ

แอลพี่ควรคัทที่เท่าไรดีค่ะน้องญ่า พี่จะได้คัทตอนมันดีดอ่ะค่ะแนะนำหน่อยจ้า L 1272 1276 :033

ดีดได้ คงรอดูที่ 1266 67 ก่อนค่ะพี่ ถ้าทะลุได้ เค้าถึงจะไปวิ่งบน ก้ออาจจะถึง 1276 1280 ค่ะพี่

ลองลุ้นดูนะคะ มันเป็นช่วง กรอบ 3 เหลี่ยมของเค้า

จะอยู่ช่วง 1257-1268 / 1268-1280 / 1280-1290 อันนี้แบบช่วง สั้นๆ นะคะ :D

* ทางด้านล่าง ก้อไม่ควรหลุด 1250 ค่ะ เพราะถ้าหลุด ก้อมีโอกาส ลงมาถึง 1240 1230 ค่ะ*

อ้าว พี่คัทไปแร้วหรอคับ บอยไม่ทันกดดูโพสใหม่ พิมโพสคาอยู่

งั้นก้อดีคับ จบๆ ไป ถือว่าอย่างน้อยก้อยังได้กำไรเอสมาชดเชย 5 เหรียญนะคับ

จะปิดตั้งแต่ติดลบ 6 เหรียญแล้ว มัน error ตลอดจะแอลเพิ่มก็เหมือนกัน เลยเอสแทน แต่เอสแบบขายหมูไป 2 ไม้ อะ สรุปได้ 4 เสีย 1 ลำไย 1.36 มะใช่ 5 เหรียญ

จะปิดตั้งแต่ติดลบ 6 เหรียญแล้ว มัน error ตลอดจะแอลเพิ่มก็เหมือนกัน เลยเอสแทน แต่เอสแบบขายหมูไป 2 ไม้ อะ สรุปได้ 4 เสีย 1 ลำไย 1.36 มะใช่ 5 เหรียญ

ยินดีด้วยค่ะพี่ มันต้องตัดสินใจเอง เฉพาะหน้าเนาะ ได้กำไรก้อดีแล้วค่ะ เดี๋ยวค่อยเอาใหม่ค่ะ :v@

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ยินดีด้วยค่ะพี่ มันต้องตัดสินใจเอง เฉพาะหน้าเนาะ ได้กำไรก้อดีแล้วค่ะ เดี๋ยวค่อยเอาใหม่ค่ะ :v@

จ้า ดีแร้วที่พี่เกี้ยมอี๋ตัดสินจัยปิดไป ตกลงว่าดีดไม่ไหว ไหลต่ำลงมาอีก

เค้าเทกันใหญ่ ยู ซิล ทอง ยินดีด้วยคับ พี่เกี้ยมอี๋

จ้า ดีแร้วที่พี่เกี้ยมอี๋ตัดสินจัยปิดไป ตกลงว่าดีดไม่ไหว ไหลต่ำลงมาอีก

เค้าเทกันใหญ่ ยู ซิล ทอง ยินดีด้วยคับ พี่เกี้ยมอี๋

แล้วมันก็ดีดมาเจ็บใจอะ มันหลอกเจ้ กินคัทดีแท้

มาแว้ว กว่าจะกลับถึงบ้าน

กรุงเทพรถติดหนักขึ้นทุกวันๆ

คุณเกี้ยมอี๋ได้ทริค1 ที่ส่งให้ยังคะ พอช่วยได้นะคะ ว่าจะรอคัทตรงไหน

มะกี้ได้แอลจากทริค1 แอล 53 ปิด 63

เด๋วจะแปะทดสอบทริค1 เป็นกราฟให้ดูค่ะ

พักหายใจหน่อย เมื่อวานกะวันนี้ เหมือนใจจะขาดรอนๆ

55555+++เมื่อวาน กอด s S76 เที่ยวข้างบน วันนี้กอด L65 ลงล่าง

แต่วันนี้โชคดีหน่อยก่อนขึ้นคว้า L58 ติดมาพวงนึง

ตอนนี้ปิดไปหมดแระ โล่งอกดีแท้ 555+++