ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

มาช้าแต่ดีกว่าไม่มานะ นะ เฮงเฮงเฮง รวยรวยรวย สวยสวยสวย หล่อหล่อหล่อ โชคดีปีใหม่จีนทุกๆคนค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โห จานดอดทำสวย เป็นสีธงชาติเรย

ต้องทำยังงัยอ่ะคับแบบนี้ ใส่คำสั่งสีในบรรทัดเดียวกันแร้วมันตามกัน ไม่ยอมสลับสี

นั่งทำนานมั๊ยคับ 5555+

ลป. คิดไม่ถึงเรยนะคับ ว่าจานดอดจาทำรัยอาร์ทๆแบบนี้เป็นด้วย เพราะมองจานดอดไม่ใช่คนโรแมนซ์เท่าไหร่ 55+ ทำเองป่าวคับนี่บอกมาตามตรง ให้น้องเลอแปงทำให้แน่เรย

ป๊ะกั๋นวันจันทร์เน่อเจ้า นั่งรอ ปอนด์/เยน ดอล/ฟรังก์ ดีด ไม่ดีดซักที ไม่ดีดไม่เอส นอนดีกว่า ฝันดีคับจานดอดคนดุ (ก้อหลังๆดุจิงอ่ะ เมื่อวานเล่นซะกัวเรย)

ว่างค่ะว่าง ระหว่างรอมันร่วงถึงเป้า มันว่างน่ะค่ะ ก็เลยจัดซะหน่อย

หาว่าเค้าไม่แม้นซ์อีก เด๋วเหอะ จับมาเป็นเป้าแทนลูกโป่งซะเลยนี่

5555 ขำค่ะ คุณดอด

เอาคลิปประกอบมั๊ยคะ ญ่ามีนะ

ตอบไม่ได้ แบบนักเรียน ตอบคุณครูไม่ได้ เหมือนกันเป๊ะๆ เลยค่ะ :P

http://youtu.be/TbTvDaGH6Lo

ไม่ได้โพสซะนาน ตอนนี้ RSI 3 รายวีคกำลังเป็นหมีฮิดเจ้นอยู่หรือเปล่าครับ

5555 ขำค่ะ คุณดอด เอาคลิปประกอบมั๊ยคะ ญ่ามีนะ ตอบไม่ได้ แบบนักเรียน ตอบคุณครูไม่ได้ เหมือนกันเป๊ะๆ เลยค่ะ :P http://youtu.be/TbTvDaGH6Lo
-ขอบคุณค่ะคุณญ่า ไปดูฉบับเต็มมาแล้ว 3 ตอน นักเรียนตอบคุณครูไม่ได้ทุกประเด็น สงสารชาวนาค่ะ เหมือนถูกหลอกให้ปลูกข้าวด้วยค่าจำนำที่สูงเกินจริง ใครๆก็อยากได้เงิน ระดมปลูกกันมาก เกินความสามารถที่ประเทศเราจะขายได้ สุดท้ายชาวนาก็ไม่ได้เงิน ใบประทวนที่ได้มา ใช้หนี้ที่ไปกู้มาลงทุนไม่ได้ ซื้ออาหารก็ไม่ได้ .......เพิ่งเข้าใจว่าทำไมรัฐบาลที่แล้วรณรงค์ให้ชาวนาลดปริมาณการผลิดข้าว..ตอนนั้นรู้สึกเหมือนชาวนาโดนรังแก...ที่แท้เป็นการปรับสมดุลของ demand-supply นั่นเอง.....ขอโทษค่ะถ้านอกประเด็น :01 :01 :01

มาช้าแต่ดีกว่าไม่มานะ นะ เฮงเฮงเฮง รวยรวยรวย สวยสวยสวย หล่อหล่อหล่อ โชคดีปีใหม่จีนทุกๆคนค่ะ

ขอบคุณพี่จุ้ยมากนะคับ ทุกคำอันเป็นสิริมงคล

ที่กรุณาอวยพรมอบให้แก่พวกเราตาดำๆ ทั้งสาม และ เพื่อนๆ ทุกท่าน

พี่จุ้ยรักษาสุขภาพด้วย เฮงๆๆ รวยๆๆ ไปพร้อมๆกันนะคับ

ไม่ได้โพสซะนาน ตอนนี้ RSI 3 รายวีคกำลังเป็นหมีฮิดเจ้นอยู่หรือเปล่าครับ

ไม่ค่อยได้เข้ามาเหมือนกันคับระยะหลัง

ใช่คับ คุณหนุ่มจันท์ตาดี วีคติดหมีฮิด.คับ

มันเริ่มฮิด.ๆ มาตั้งแต่วีคก่อนหน้า

ปกติเราไม่ได้สนวีคเท่าไหร่คับ ใหญ่สุดก้อราย4-เดย์

รายวีคเค้าใหญ่ เค้าเหวี่ยงขึ้นลงได้มาก

วีคปิดแถวนี้ไม่สวยเรย ถ้าปิดได้ 52+ สวยกว่านี้เยอะ

38/52 ตอนนี้ วันจันทร์จุดอาจขยับบ้าง

เอสวีคอย่าลืม ดู+รอ ย่อยดีดเสดก่อนนะคับ

เหมือนเวลาจาแอลวีค ก้อรอย่อยย่อพร้อมดีดก่อน

รวยๆๆ คับ คุณหนุ่มจันท์เสี่ยสวนทุเรียนเมืองจันท์ (เสี่ยตัวจิง ส่วนเสี่ยบอย.. เสี่ยกำมะลอ 55+)

ว่างค่ะว่าง ระหว่างรอมันร่วงถึงเป้า มันว่างน่ะค่ะ ก็เลยจัดซะหน่อย

หาว่าเค้าไม่แม้นซ์อีก เด๋วเหอะ จับมาเป็นเป้าแทนลูกโป่งซะเลยนี่

ยินดีด้วยคับ ดีดเข้าพื้นที่สังหารเดย์ ของจานเรย

เข้าไปเห็นกรี๊สสๆ กันอยู่ กรี๊สสกันไม่ต้องกัวคอแตกแร้วช่วงนี้

นั่นก้อเท นี่ก้อเท ฝรั่งมานเทหมดเรย เอาแต่ดอล เด๋วสวย

555 แร้วแมนซ์ตรงไหน นึกไม่ออก

จับน้องญ่าไปเป็นเป้าแทนดีกว่ามั๊ยคับ

บอยจาช่วยปาด้วย กรี๊สสเก่งนัก

เมื่อคืนบอยนั่งโม.กราฟนะคับ ใช้เวลาไปร่วม 2 ชม.

จูนพารามิเตอร์ แต่งสีแต่งเส้น อย่างเจ๋ง

เซฟเทมเพลตเนม Valentineboy Pro แฮ่

จานดอด น้องญ่า อยากได้ไว้ใช้บ้างหรอคับ อิอิ เล่นตัว ไม่ให้ง่ายๆ

ผมสงสัยมานานแล้วคุณบอย ช่วยสงเคราะห์ที่ครับ

ที่บอกว่า ราคายืนได้จะไปต่อ... หรือรับเอาไม่อยู่...

ไอ้ยืนได้หรือรับอยู่นี่ดูนานแค่ไหนครับ

ผมสงสัยมานานแล้วคุณบอย ช่วยสงเคราะห์ที่ครับ

ที่บอกว่า ราคายืนได้จะไปต่อ... หรือรับเอาไม่อยู่...

ไอ้ยืนได้หรือรับอยู่นี่ดูนานแค่ไหนครับ

โห คุณหนุ่มจันท์กล่าวหนักไปแร้วคับ

ขอโทดด้วยคับ บอยเพิ่งเข้ามา เรื่องนี้สงสัยจายาว ถ้าตอบกันจิงๆ

เสี่ยบอยจาพยามตอบให้สั้นสุดเท่าที่ทำได้นะคับ ง่วงๆคับ

ซื้อเบอร์เกอร์มา กะจาเปิดหนังดูไป หม่ำเบอร์เกอร์ไป ติดนิสัยมาจากจานดอดคับ

เด๋วรีบตอบก่อน ค่อยหม่ำๆ

บอยไม่เคยใช้วิธีดูเวลานะคับ ในการยืนยันว่ารับอยู่หรือป่าว

แต่ก้อมีบางคนใช้ ก้อคงได้ผลเหมือนกัน

กว้างๆ มันก้อแร้วแต่เทคนิคที่แต่ะละคนใช้ เช่น

คนใช้ฟิโบ. อีเลียตเวฟ ก้อคงว่ากันไปตามทฤษฎี... หลุด 50.0 มา 61.8 มักลงเทส 100 ถ้า 100 รับได้ดีดกลับเทส 61.8 รับไม่ได้ลง 161.8 แร้วค่อยเด้ง หรือ ย่อขานี้น่าจบตรงนั้น แร้วดีดเวฟนั้นไปตรงนู้น

คนที่ใช้สัญญาณตัดกัน ก้อไม่ต้องดูเรื่องรับอยู่ เพราะรอคอนเฟิร์มแร้วตาม เช่น ราย4 โกลเด้นครอส แม็คดีตัดขึ้น ก้อแอลตามไป

เกริ่นๆ นะคับ ทีนี้มาเรื่องเรา

ที่คุณหนุ่มถามเรื่องดูการรับอยู่ บอยก้อใช้เทคนิคปกติที่ใช้เทรด เสมือนหนึ่ง เราต้องการแอลอ่ะคับ ในการมองว่ารับอยู่รึป่าว

เราจาแอลเราก้อต้องหวังว่ามันไม่หลุดกว่านี้แร้ว และ เด้งให้เรากำไรได้ ก้อคือมันรับอยู่

หรือถ้าเราเอสลงมาเราก้อต้องดูว่ามันไม่หลุดปิดเอสก่อนดีมั๊ย หรือ มันมีโอกาสหลุด รันเอสต่ออีก

ไม่ว่าดูแนวรับรับอยู่มั๊ย จาแอล หรือ แนวต้านต้านอยู่รึป่าว จาเอส ก้อดูแบบเดียวกัน สลับฝั่ง

ด้วยเทคนิคปกติ - ทริคจานดอด เจ้น ตำแหน่งแท่ง การครอส อาเอสไอ ไดนามิค

แบบที่คุณหนุ่มจันท์ก้อทราบอยู่แร้วนะคับ

ยิ่งถ้าได้ใช้ร่วมกับกราฟฟิโบน้องญ่า มันยิ่งดีเรยคับ

ถ้าเราใช้ตาเปล่า เห็นเค้าลงมาออๆเหนือแนวรับได้นาน มองคือไม่หลุด

เราจามั่นจัยได้งัยว่าถ้าแอลเข้าไปแร้ว มันไม่หลุดแน่ บางทีออๆได้ที่ แท่งน้ำตกตามหลังมาก้อมีอ่ะ

หรือบางทีดีดให้เราดีจัยก่อน แอลแร้วดีดขึ้นไป 2-3 เหรียญ แร้วเทกลับ 8 เหรียญแบบนี้ ดีดเพื่อลงต่อ

หรือเห็นติดต้านแน่ ออใต้ต้านตั้งนาน แนวต้านน่าจาต้านอยู่แร้ว

เอสเข้าไปเจอเรย จรวด หรือเอสแร้วย่อก่อนเล็กน้อย ตามด้วยดีดพรวดๆๆ ย่อเพื่อกระโดด

มันก้อควรใช้เทคนิคช่วยมองมากกว่านะคับ

สรุปก้อคือ มองว่ารับอยู่รึยัง ก้อคือคุณหนุ่มจันท์คิดว่า ตามเทคนิคน่าแอลรึยังนั่นเอง

สิ่งหนึ่งที่สำคัญไม่น้อยไปกว่าความรู้เทคนิค คือ การรอ นะคับ

ต้องรอนะคับ อย่าผลีผลาม ไม่ต้องไปกัวตกรถ ถ้ามันจาลงจิงหรือขึ้นจิง ตรงไหนก้อทำกำไรได้

การรอช่วยให้เรา

- ได้เปรียบมากที่สุด

- ตกรถ

เห็นมั๊ยคับ ทั้งสองข้อเราไม่เสียตังเรย ได้กำไรกับเท่าทุน

ถ้าเทรนด์ไม่แรง รอสุด ใช้อาเอสไอ3 ได้

แต่ถ้าเป็นช่วงเทรนด์แรงมากๆ ขึ้นแรง ลงแรง ระดับแพนิค รอสุด ควรรอสโต. ด้วย

เพราะอา3 ไวกว่าสโต.มาก

คุณหนุ่มจันท์ค่อยๆพยามสะสมความรู้ประสบการณ์ไปนะคับ

ฝรั่งก้อใช่ว่าต้องเก่งไปซะทุกคน ฝึกฝนเราสู้เค้าได้ ฝรั่งเก่งก้อมี ฝรั่งเม่าก้อมี

ดูตอนราคาดีดๆๆ หมีแร้ว อาเอสไอไม่ตามแร้ว สโต.แถแร้วแถอีก หลุดกรอบบีบี โมเมนตั้มสวนลง ฯ

แต่ราคายังจาไป กระดึ๊บๆ ช่วงนี้แหละที่พวกฝรั่งเม่าเข้าซื้อ

สู้ๆ นะคับ

เสี่ยบอยขอตัวไปรีแลกซ์ก่อน เบอร์เกอร์ต๋าาาา อยากกิง

ขาดตกบกพร่องขออภัย บอยรีบ

ตอบสั้นมั๊ยคับ อิอิ บั๊บบายย..

TFEX ปรับลดราคาค่าธรรมเนียมลงจาก SET50 เป็น MINI SET50 เคาะใช้ 6 พ.ค.นี้ พร้อมปรับเป้าการซื้อขายสัญญาล่วงหน้าลงเหลือ 5.5 หมื่นสัญญา/วัน รับผลกระทบการเมือง

นางเกศรา มัญชุศรี กรรมการผู้จัดการบริษัท ตลาดสัญญาซื้อขายล่วงหน้า (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) หรือ TFEX กล่าวว่า แนวโน้มตลาดสัญญาซื้อขายล่วงหน้า หรือ TFEX โดยเฉพาะ SET50 Index Futures เตรียมที่จะปรับปรุงระบบให้มีความเหมาะสมเนื่องจากตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ตลท.ได้รับหนังสือร้องเรียนเรื่องการเก็บค่าธรรมเนียมสัญญา SET50 Index Futures ว่ามีราคาสูงเกินไป ควรที่จะมีการปรับลดราคาค่าธรรมเนียมลงมา

จึงพิจารณาปรับปรุง SET50 Index Futures โดยปรับเปลี่ยนการเรียกเก็บค่าธรรมเนียมแบบใหม่ในรูปแบบของ MINI SET50 Index Futures ที่จะมีขนาดของสัญญาและราคาที่ถูกลง ซึ่งจะทยอยยกเลิก SET50 Index Futures ระบบเก่าเมื่อสัญญาถึงกำหนดครบรอบหมดอายุลง และเปลี่ยนมาใช้สัญญาซื้อขายล่วงหน้าแบบใหม่เป็น MINI SET50 Index Futures แทนทั้งหมด จะเริ่มทำการซื้อขายในวันที่ 6 พ.ค. เป็นวันแรก

“กิตติรัตน์”ยันคลังมีอำนาจขยายวงเงินกู้จำนำข้าว

วันเสาร์, 01 กุมภาพันธ์ 2557 16:05 | printButton.png | emailButton.png

รักษาการรองนายกรัฐมนตรีกิตติรัตน์ โพสต์เฟสบุ๊ค ยืนยันกระทรวงคลังมีอำนาจขยายวงเงินกู้รับจำนำข้าวได้

นายกิตติรัตน์ ณ ระนอง รักษาการรองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว ยืนยันว่า กระทรวงการคลังมีอำนาจขยายกรอบวงเงินกู้โครงการรับจำนำข้าว โดยอ้างอิงตามมติคณะรัฐมนตรี เมื่อวันที่ 21 มกราคม 2557

ซึ่งอนุมัติให้กระทรวงการคลังมีอำนาจค้ำประกันเงินกู้ของรัฐวิสาหกิจ ตลอดจนพิจารณาการกู้เงิน เงื่อนไข และรายละเอียดต่างๆ ของการกู้เงิน และการค้ำประกันในแต่ละครั้งได้ตามความเหมาะสม และจำเป็นตามมาตรา 7 แห่ง พระราชบัญญัติการบริหารหนี้สาธารณะปี 2548

พร้อมกับอ้างอิงถึงความเห็นของคณะกรรมการการเลือกตั้ง หรือ กกต.คนหนึ่ง ซึ่งให้ความเห็นในที่ประชุมคณะรัฐมนตรีครั้งนั้นว่า การปรับปรุงแผนการบริหารหนี้สาธารณะดังกล่าว ไม่เข้าข่ายมาตรา 181 วรรค 1 2 และ 4 ซึ่งเกี่ยวกับการใช้อำนาจของรัฐบาลรักษาการ

คัด 7 หุ้น SET 100 ปันผลสูงเกิน 6%

โบรกแนะเก็บหุ้นปันผลสูง ย้อนสถิติส่วนใหญ่ปรับตัวได้ดีกว่าตลาดช่วงเดือนก.พ. หลังแจ้งงบปี 56 คัดหุ้น SET 100 ปันผลสูงเกิน 6% MC , MCOT , MAJOR ,KKP ,INTUCH ,QH, TISCO

บล.ซีไอเอ็มบี ทยอยสะสมหุ้นปันผลสูง หลังประกาศงบปี 2556 ในช่วงปลายเดือนกุมภาพันธ์ก็จะมีการทยอยประกาศจ่ายเงินปันผลประจำปี 2556 ซึ่งส่วนใหญ่หุ้นปันผลสูงจะมีการปรับตัวขึ้นได้ดีกว่าตลาดในช่วงเดือนกุมภาพันธ์ โดยหุ้นใน SET100 ของ CIMB Universe ที่ให้อัตราเงินปันผลตอบแทนสูงประกอบไปด้วย MC (+10.6%) MCOT (+8.2%) MAJOR (+7.9%) KKP (+7.1%) INTUCH (+7.1%) QH (+6.7%) TISCO (+6.5%)

โกลเบฯ ถ้าหลุด 38 ก็อยู่ฝั่งเอส

ออสฯ 30 35 / 55 60 เน้นฝั่งเอส ตอปลอส 70