ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

-ขอบคุณค่ะคุณญ่า ไปดูฉบับเต็มมาแล้ว 3 ตอน นักเรียนตอบคุณครูไม่ได้ทุกประเด็น สงสารชาวนาค่ะ เหมือนถูกหลอกให้ปลูกข้าวด้วยค่าจำนำที่สูงเกินจริง ใครๆก็อยากได้เงิน ระดมปลูกกันมาก เกินความสามารถที่ประเทศเราจะขายได้ สุดท้ายชาวนาก็ไม่ได้เงิน ใบประทวนที่ได้มา ใช้หนี้ที่ไปกู้มาลงทุนไม่ได้ ซื้ออาหารก็ไม่ได้ .......เพิ่งเข้าใจว่าทำไมรัฐบาลที่แล้วรณรงค์ให้ชาวนาลดปริมาณการผลิดข้าว..ตอนนั้นรู้สึกเหมือนชาวนาโดนรังแก...ที่แท้เป็นการปรับสมดุลของ demand-supply นั่นเอง.....ขอโทษค่ะถ้านอกประเด็น :01 :01 :01

ค่ะ คุณข้าวกล้อง สงสารชาวนามากๆค่ะ

ตอนนี้ได้แต่กอดใบประทวน รัฐก้อไม่มีเงินจ่ายให้

น่าเศร้าจริงๆ ค่ะ โดนหลอกแล้ว หลอกอีก ไม่รู้กี่ครั้งแล้ว

เฮ้อ.....คนเรา ทำกะเค้าได้น๊อ น่าเห็นใจจริงๆค่ะ :_02

ขอนอกประเด็นนิดนึง ..เพราะทนไม่ได้เหมือนกันค่ะ แฮ่ๆ

อย่างว่าใครทำอะไรไว้ ผลมันก้อคงได้รับ ตามนั้นค่ะ

เวรกรรม มีจริง เชื่อแบบนั้น ค่ะ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สงสัยเรื่องถอนเงินน่ะครับ พอดีเพิ่งได้ถอนเป็นครั้งแรก ปรากฏว่าไม่ผ่านเพราะชื่อบัญชีไม่ตรงกับชื่อใน exness ใครมีปัญหากันบ้างครับ ถอนเงินกันยังไงครับ

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส+

เลิฟ โตเกียว

จ๊วฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ทองหมดรอบ

ญ่าดู ดอล/รูเบิ้ล สิ ที่เดย์

ปิด ดอล/แคนาเดี้ยน ดอล.ยัง

สงสัยเรื่องถอนเงินน่ะครับ พอดีเพิ่งได้ถอนเป็นครั้งแรก ปรากฏว่าไม่ผ่านเพราะชื่อบัญชีไม่ตรงกับชื่อใน exness ใครมีปัญหากันบ้างครับ ถอนเงินกันยังไงครับ

ไม่เคยเจอปัญหานี้นะคับ

เพราะบัญชีธ. กับ ชื่อในโบรก ชื่อเดียวกัน ถอนผ่านทุกครั้ง

เพิ่งทราบว่าเค้าล็อคตรงนี้ไว้ คุณหนุ่มจันท์ก้อไปเปิดบัญชีใหม่ ให้เป็นชื่อเดียวกับที่ในโบรก.

หรือผ่านระบบตรวจสอบเค้าดูคับ เค้ามีระบบตรวจสอบ แต่ไม่รู้ตรวจสอบยังงัย

ลองคุยกับเค้าดูนะคับ

หรือไม่นะคับ บอกเผื่อๆ

คุณหนุ่มก้อเปิดพอร์ทอีกพอร์ทนึง ใช้ชื่อตามบัญชีธ.

เล่นกำไรพอร์ทนี้ ก้อโอนเงินไปที่พอร์ทใหม่ซึ่งชื่อตามธ.

แร้วค่อยไปถอนเงินอีกที แต่ไม่ดีตรงเสียค่าชาร์จ อิอิ

ยินดีด้วยนะคับ ขอให้ถอนบ่อยๆ คับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

เทๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดอล/ฟรังก์ เทให้ตราย

มันเจ๋งอ่ะ สวนตลอด

เดดครอสๆ ๆ ๆ

ค่ะ คุณข้าวกล้อง สงสารชาวนามากๆค่ะ

ตอนนี้ได้แต่กอดใบประทวน รัฐก้อไม่มีเงินจ่ายให้

น่าเศร้าจริงๆ ค่ะ โดนหลอกแล้ว หลอกอีก ไม่รู้กี่ครั้งแล้ว

เฮ้อ.....คนเรา ทำกะเค้าได้น๊อ น่าเห็นใจจริงๆค่ะ :_02

ขอนอกประเด็นนิดนึง ..เพราะทนไม่ได้เหมือนกันค่ะ แฮ่ๆ

อย่างว่าใครทำอะไรไว้ ผลมันก้อคงได้รับ ตามนั้นค่ะ

เวรกรรม มีจริง เชื่อแบบนั้น ค่ะ ^_^

เมื่อไหร่กรรมจะมาเล่นงานมันนะ รอนานแล้วเนอะ อยากเห็นเป็นอุทาหรณ์ไว้สอนลูกหลาน

ให้รู้ว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วต้องได้ชั่วคืนไป เป็นสัจจธรรมที่แน่นอนที่สุด สาธุ

ของดอดชื่อบัญชีกับชื่อเอ็กเนสไม่ตรงกัน ยังถอนได้ปกตินะคะ

ถอนแบบ ผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทย น่ะค่ะ

ของดอดชื่อบัญชีกับชื่อเอ็กเนสไม่ตรงกัน ยังถอนได้ปกตินะคะ

ถอนแบบ ผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทย น่ะค่ะ

ผมก็ถอนผ่านธนาคารออนไลน์เหมือนกัน ทำสองครั้งแล้วครับ รออยู่วันนึง ก็กลายเป็นสถานะปฎิเสธไป

คุยกับ จนท แล้วเค้าบอกให้ไปเปิด account ใหม่ ให้ชื่อตรงกับบัญชีแล้วโอนเงินไปเหมือนที่คุณบอยบอกน่ะครับ

ไม่เคยเจอปัญหานี้นะคับ

เพราะบัญชีธ. กับ ชื่อในโบรก ชื่อเดียวกัน ถอนผ่านทุกครั้ง

เพิ่งทราบว่าเค้าล็อคตรงนี้ไว้ คุณหนุ่มจันท์ก้อไปเปิดบัญชีใหม่ ให้เป็นชื่อเดียวกับที่ในโบรก.

หรือผ่านระบบตรวจสอบเค้าดูคับ เค้ามีระบบตรวจสอบ แต่ไม่รู้ตรวจสอบยังงัย

ลองคุยกับเค้าดูนะคับ

หรือไม่นะคับ บอกเผื่อๆ

คุณหนุ่มก้อเปิดพอร์ทอีกพอร์ทนึง ใช้ชื่อตามบัญชีธ.

เล่นกำไรพอร์ทนี้ ก้อโอนเงินไปที่พอร์ทใหม่ซึ่งชื่อตามธ.

แร้วค่อยไปถอนเงินอีกที แต่ไม่ดีตรงเสียค่าชาร์จ อิอิ

ยินดีด้วยนะคับ ขอให้ถอนบ่อยๆ คับ

แล้วชื่อใน exness เป็นภาษาไทยหรืออังกฤษครับ ชื่อบัญชีธนาคารเป็นภาษาไทย

น้องทองค้าบ กลับลงมาหา MA 100 หน่อย เด๋วค่อยไปต่อ เค้าคิดถึง

เคยใช้ ชื่อ exness เป็นภาษาไทย มัน error ค่ะ log in ไม่ได้ โชคดีเป็น demo ตอนนี้ exness ให้ใช้ เป็นชื่่อเดียวกับ email......ส่วนชื่อปัญชีธนาคาร เป็นภาษาไทย ค่ะ แต่ user name ตอนทำ banking online เค้าบังคับ ภาษาอังกฤษอยู่แล้ว ไม่เจอปัญหาเหมือนกันค่ะ

คุณหนุ่มจันท์ เสียหายกับเอสมั๊ยคับ บอยเข้ามาขอโทด

เริ่มต้นตั้งแต่ราย1 4 เปลี่ยนแท่ง 1 ทุ่ม

มันเปิดสวยทั้งสองราย และ ราย1 ตัดขึ้นทันที ราย4 แลปเล็กน้อย บอยให้ความสำคัญกับราย4 ตัด ไม่ว่าตัดขึ้นหรือตัดลง

ในขณะที่สโต. ราย4 ต่ำมาก ยกตัวขึ้นมา

บอยเข้ามาโพสไม่ทัน ราคาดีดแร้ว ยังดีดไม่มาก แกว่ง 47-50

ก้อเรยไม่โพสเพราะไม่ทันมันดีดแร้ว ไม่คิดว่ามันจามาไกลแบบนี้

ยิ่งนานมันก้อยิ่งดีดมาเรื่อยๆ

ในส่วนของดอล มันมาสูงมากมีโอกาสย่อ บอยก้อเอสดอลไว้

ดอลย่อ เป็นบวกทอง

ที่สำคัญคือที่คุณหนุ่มจันท์ถามเรื่อง หมีฮิด.วีค

ซึ่งมันใช่ ถามว่าเกิดมั๊ย บอยตอบว่าเกิด

จนกระทั่งทั้งวัน ราคาไม่หลุดเอ็มเอ10 ซึ่งมันควรหลุดแร้วลากเอ็มเอ5 หักลงมา จากผลหมีฮิด.เจ้น

จุดที่สะดุดคือ อา3 ไม่ตัดอา13 ลง บอยเริ่มคิดใหม่

หมีฮิด.เจ้นตัวนี้เกิดที่ไฮ 1278 วีคที่แร้วย่อลง 1238 ก้อเยอะแร้วเหมือนกัน ลง 40 เหรียญ หรือว่าลงพอ

แต่คิดแย้งว่า มันรายวีค นี่ก้อเพิ่งวันจันทร์ ถ้าวันต่อๆไปเกิดลงมา อา3 ที่ตอนนี้เชิดขึ้นก้อหมุนกลับลงมาได้ตามสภาพแท่ง

ถ้าคืนนี้คุณหนุ่มจันท์ต้องเสียหายเอส จากการยืนยันหมีฮิด.เจ้น วีคของบอย

บอยขอโทดจิงๆ คับ มากๆ

บอยขอตัวดูพอร์ทก่อนนะคับ

คุณหนุ่มจันท์ เสียหายกับเอสมั๊ยคับ บอยเข้ามาขอโทด

เริ่มต้นตั้งแต่ราย1 4 เปลี่ยนแท่ง 1 ทุ่ม

มันเปิดสวยทั้งสองราย และ ราย1 ตัดขึ้นทันที ราย4 แลปเล็กน้อย บอยให้ความสำคัญกับราย4 ตัด ไม่ว่าตัดขึ้นหรือตัดลง

ในขณะที่สโต. ราย4 ต่ำมาก ยกตัวขึ้นมา

บอยเข้ามาโพสไม่ทัน ราคาดีดแร้ว ยังดีดไม่มาก แกว่ง 47-50

ก้อเรยไม่โพสเพราะไม่ทันมันดีดแร้ว ไม่คิดว่ามันจามาไกลแบบนี้

ยิ่งนานมันก้อยิ่งดีดมาเรื่อยๆ

ในส่วนของดอล มันมาสูงมากมีโอกาสย่อ บอยก้อเอสดอลไว้

ดอลย่อ เป็นบวกทอง

ที่สำคัญคือที่คุณหนุ่มจันท์ถามเรื่อง หมีฮิด.วีค

ซึ่งมันใช่ ถามว่าเกิดมั๊ย บอยตอบว่าเกิด

จนกระทั่งทั้งวัน ราคาไม่หลุดเอ็มเอ10 ซึ่งมันควรหลุดแร้วลากเอ็มเอ5 หักลงมา จากผลหมีฮิด.เจ้น

จุดที่สะดุดคือ อา3 ไม่ตัดอา13 ลง บอยเริ่มคิดใหม่

หมีฮิด.เจ้นตัวนี้เกิดที่ไฮ 1278 วีคที่แร้วย่อลง 1238 ก้อเยอะแร้วเหมือนกัน ลง 40 เหรียญ หรือว่าลงพอ

แต่คิดแย้งว่า มันรายวีค นี่ก้อเพิ่งวันจันทร์ ถ้าวันต่อๆไปเกิดลงมา อา3 ที่ตอนนี้เชิดขึ้นก้อหมุนกลับลงมาได้ตามสภาพแท่ง

ถ้าคืนนี้คุณหนุ่มจันท์ต้องเสียหายเอส จากการยืนยันหมีฮิด.เจ้น วีคของบอย

บอยขอโทดจิงๆ คับ มากๆ

บอยขอตัวดูพอร์ทก่อนนะคับ

ยังครับยัง เพิ่งมาเอส เอา ตรง 1263 ครับ ผมเห็นราคาทั้งวันแล้วก็เลยว่าอยู่เฉยๆ ก่อนดีกว่า รอดีด หรือรอร่วงตามทริกก่อน

ความจริงไม่ต้องขอโทษขอโพยอะไรหรอกครับ เสี่ยบอย ถ้าจะผิดทางหรืออะไรก็ไม่ได้อยู่ที่เชื่อเสี่ยบอยหรอกครับ ยังไงๆผมก็โทษตัวเองก่อนอันดับแรกครับ

ถูกแก้ไข โดย หนุ่มจันท์

โกลเบฯ ไซเวเลือกข้าง ระหว่างจะหลุดรับ 38 หรือ จะยืนเหนือ 65