ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณอลันค่ะ ราย 4 ยังต้องขึ้นไปอีก 1ขาป่าวค่ะ

ตามที่นับ รายสี่ขาดขา5 ของ5 อีกขาค่ะ

แต่ระวังหน่อยนะคะ มะวานควรขึ้นเพื่อจบราย1 มันยังตบเลย

เลยลุ้นอยู่ว่ามันจะยอมให้เล่นคลื่นนี้มั้ย

มียอดคลื่นอยู่ที่ 1352 1345 1335 ค่ะ ไม่ควรหลุด ถ้าหลุดคงลงรายเดย์เลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไลค์หมดค่ะ น้องญ่า กด LOVE LOVE LOVE แทนนะคะ

ไม่อยากได้ไลค์ค่ะ อยากได้เลิฟ มากว่า อิอิ 5555+ ไม่ซีเรียสค่ะพี่อลัน

ญ่าขอมารอดู 1345 ดีกว่าค่ะ ใจจะแอลนี่ มันไม่กล้าทุกทีเน้อ :P

Night Trade Report

คืนนี้ จะมีการเปิดเผยตัวเลขภาคอสังหาริมทรัพย์ ของสหรัฐฯคาดว่าจะดีขึ้น

ซื้อขายตามกรอบ 1,355-1,375 ดอลลาร์/ออนซ์

• วันนี้ราคาทองคำ ปรับตัวลงอย่างต่อเนื่องจากเมื่อคืนที่ผ่านมา ซึ่งมาจาก

แรงเทขายทำกำไร และ ตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐที่ออกมาดี ขณะที่วิกฤต

ในยูเครนยังเป็นประเด็น ที่ต้องติดตามและมีผลต่อราคาทองคำ

โดยประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูตินแห่งรัสเซีย ประกาศรับรองไครเมีย

ในฐานะรัฐอิสระ หลังการประกาศการแยกตัวออกจากยูเครน

ประธานาธิบดีรัสเซียระบุว่า ประชาชนชาวไครเมียได้แสดงเจตจำนง

ของตนเองในการลงประชามติเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ซึ่งแสดงให้

เห็นว่าชาวไครเมียต้องการแยกตัวออกจากยูเครน ขณะที่ญี่ปุ่น

สหรัฐ สหภาพยุโรปประกาศไม่รับรองการลงประชามติของไครเมีย

• คืนนี้ จะมีการเปิดเผยตัวเลขภาคอสังหาริมทรัพย์ ของสหรัฐฯ

คาดว่าจะดีขึ้น อาจเป็นปัจจัยกดดันต่อราคาทองคำ โดยตลาด

คาดการณ์ว่าการอนุญาตก่อสร้างเดือนก.พ.คาดเพิ่มขึ้นเป็น 0.97 ล้านหน่วย

จากที่เดือนม.ค.อยู่ที่ระดับ 0.94 ล้านหน่วย ส่วนการเริ่มสร้างบ้านเดือนก.พ.

คาดเพิ่มขึ้นเป็น 0.92 ล้านหน่วย จากที่เดือนม.ค.อยู่ที่ระดับ 0.88 ล้านหน่วย

• แนวโน้ม ราคาทองคำคาดแกว่งตัว ในกรอบแคบลงก่อนการประชุม

ธนาคารกลางสหรัฐ (FOMC) ที่เริ่มขึ้นในวันนี้ และ จะทราบผลในคืนวันพุธ

ทั้งนี้คาดการณ์ว่า ผลการประชุมธนาคารกลางสหรัฐจะมีการปรับลดวงเงิน

ในการซื้อพันธบัตรอีก 1 หมื่นล้านดอลลาร์ต่อเดือน เหลือ 5.5 หมื่นล้านดอลลาร์

ต่อเดือน

แนะนำ นักลงทุนซื้อขายในกรอบ 1,355-1,375 ดอลลาร์/ออนซ์

ราคาทองคำมีแนวรับอยู่ที่ 1,355 และ 1,345 ดอลลาร์/ออนซ์ตามลำดับ

ขณะที่มีแนวต้านที่ 1,370-1,375 และ 1,390 ดอลลาร์/ออนซ์ตามลำ

รับ - ต้าน เหมือนวิเคราะห์ ข้างบนนะคะ ^_^

ตามที่นับ รายสี่ขาดขา5 ของ5 อีกขาค่ะ

แต่ระวังหน่อยนะคะ มะวานควรขึ้นเพื่อจบราย1 มันยังตบเลย

เลยลุ้นอยู่ว่ามันจะยอมให้เล่นคลื่นนี้มั้ย

มียอดคลื่นอยู่ที่ 1352 1345 1335 ค่ะ ไม่ควรหลุด ถ้าหลุดคงลงรายเดย์เลย

ค่ะขอบคุณค่ะ พอดีมีลอง 77 สงสัยดอยยาวแน่เลยค่ะ

1075708_612928388786070_843282788_n.jpg ถูกแก้ไข โดย dod

ขอบคุณ คุณดอด น้องญ่า คุุณ Alan ด้วยค่ะ

ไม่อยากได้ไลค์ค่ะ อยากได้เลิฟ มากว่า อิอิ 5555+ ไม่ซีเรียสค่ะพี่อลัน

ญ่าขอมารอดู 1345 ดีกว่าค่ะ ใจจะแอลนี่ มันไม่กล้าทุกทีเน้อ :P

รอด้วยคนนะคะ มองมัน ไม่รู้เอาไงค่ะ มะกล้าแอล เหมือนมันยังลงไม่ครบขารึป่าว ป้อดค่ะ

ค่ะขอบคุณค่ะ พอดีมีลอง 77 สงสัยดอยยาวแน่เลยค่ะ

มีแอล76 เหมือนกันค่ะ คาดว่าจบชุดนี้ ก็น่าต้องบาวคลื่นบี หรือขึ้นไปทำคลื่น5

เลยกะว่าไปปลดตอนนั้น ค่ะ แต่ไม่รู้จะคิดผิดรึป่าว ลุ้นรายสี่กลับตัว

เพี้ยง45 เอาอยู่ อย่าลงลึกมากเลย เสียว อยากได้คลื่น5 จังค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Alan

มีแอล76 เหมือนกันค่ะ คาดว่าจบชุดนี้ ก็น่าต้องบาวคลื่นบี หรือขึ้นไปทำคลื่น5

เลยกะว่าไปปลดตอนนั้น ค่ะ แต่ไม่รู้จะคิดผิดรึป่าว ลุ้นรายสี่กลับตัว

เพี้ยง45 เอาอยู่ อย่าลงลึกมากเลย เสียว อยากได้คลื่น5 จังค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ คุณ Alan เริ่มมองเห็นทางขึ้น เพื่อดูแนวโน้มตอนนี้ค่ะ

ใช้ทริค ของคุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอย บวกการนับคลื่นของคุณ Alan ทำให้มั่นใจมากขึ้น วิเคราะห์และผิดพลาดน้อยลงค่ะ

เข้ามาบ่อยๆๆนะคะ

ขอให้ขึ้นไป เป็นขา 5 เถอะ 1400+ แน่ๆๆ

ขอให้ขึ้นไป เป็นขา 5 เถอะ 1400+ แน่ๆๆ

ดูอาการล่อแล่ ไปถามกูรูมา ท่านว่า มีแนวโน้มจะเล่นรายเดย์แล้ว

รายเดย์ มองได้ เป็นย่อบี หรือย่อ4 หรือลงคลื่น5 ใหญ่ อันหลังสุดนี่คิดกลัวกันไว้ก่อน

ย่อ4 เดาจากการนับก็ไม่ควรหลุด1275 แต่จะถึงมั้ยไม่รู้นะคะ

ย่อบี อาจลงได้มาก หรือแรงๆอาจเทสได้ถึง1200-+ แต่มาป่าวไม่รู้นะคะ ว่าไปตามทฤษฎี

ก็สังเกตุไดเวอเจ้น เป็นตัวช่วยดูเอานะคะ

เลยมาบอกเป็นไอเดียไว้ก่อนค่ะ

ตราบยังไม่หลุด50 ก็ขอหวัง1392+ ต่อไปก่อนค่ะ

(เป็นเม่า แบบจิ้นให้ทองเป็นตามใจฉัน ไม่ดีเนอะน้องบอย)

ถูกแก้ไข โดย Alan