ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะ คุณ Alan

วิเคราะห์คลื่นของคุณ Alan ช่วยให้มองเห็นภาพได้ชัดเจนมากขึ้นจริงๆๆ ค่ะ

มองเห็นภาพได้กว้างขึ้น ช่วยตัดสินใจดีมากค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดูอาการล่อแล่ ไปถามกูรูมา ท่านว่า มีแนวโน้มจะเล่นรายเดย์แล้ว

รายเดย์ มองได้ เป็นย่อบี หรือย่อ4 หรือลงคลื่น5 ใหญ่ อันหลังสุดนี่คิดกลัวกันไว้ก่อน

ย่อ4 เดาจากการนับก็ไม่ควรหลุด1275 แต่จะถึงมั้ยไม่รู้นะคะ

ย่อบี อาจลงได้มาก หรือแรงๆอาจเทสได้ถึง1200-+ แต่มาป่าวไม่รู้นะคะ ว่าไปตามทฤษฎี

ก็สังเกตุไดเวอเจ้น เป็นตัวช่วยดูเอานะคะ

เลยมาบอกเป็นไอเดียไว้ก่อนค่ะ

ตราบยังไม่หลุด50 ก็ขอหวัง1392+ ต่อไปก่อนค่ะ

(เป็นเม่า แบบจิ้นให้ทองเป็นตามใจฉัน ไม่ดีเนอะน้องบอย)

ขอบคุณค่ะพี่อลันนนนนน ขอบคุณ คุณดอดด้วยค่ะ อ้อ เสี่ยบอยด้วยเจ้า ^_^

ขอบคุณค่ะพี่อลันนนนนน ขอบคุณ คุณดอดด้วยค่ะ อ้อ เสี่ยบอยด้วยเจ้า ^_^

พูดเหมือนเกือบลืมเรา แร้วพอดีนึกขึ้นได้ เรยต้องมีอ้อ

ทำมัยไม่ อ้อ พี่อลันด้วยเจ้า อ้อ จานดอดด้วยจ้า ล่ะ มาอ้อตรงพี่

"ขอบคุณค่ะเสี่ยบอยยยยยย ขอบคุณ พี่อลันด้วยค่ะ อ้อ จานดอดด้วยเจ้า" แบบนี้ไม่ได้หรอ 555

ขอบคุณคับเจ๊อลันนนนนน ขอบคุณ จานดอดด้วยคับ อ้อๆๆ เกือบลืมไปคนนึงแน่ะ น้องต้นหญ้า.ด้วยเจ้า :rolleyes:

- หากราคาทอง ไม่สามารถยืนเหนือแนวรับบริเวณ 1,355 ดอลลาร์ ยังเป็นระดับที่

ควรปิดสถานะซื้อ ออกไปก่อน แล้วรอเปิดสถานะใหม่ ช่วงที่ราคาอ่อนตัวลงเข้าใกล้

แนวรับ ถัดไปบริเวณ 1,330-1,335 ดอลลาร์

===================

- มือเปล่า รอย่อลึกๆที่ แนวรับ 1354$/oz สามารถหาจังหวะเข้าซื้อเพิ่มได้

ตัดขาดทุนที่ 1350$/oz เป้าหมายการตัดกำไรที่ 1366-1375 $/oz

-ลูกค้ามีทองฝาก เสี่ยงเล่น Short Against Port ขายก่อนที่ 1353 $/oz

เป้าหมายซื้อกลับ 1340-1344 $/oz ตัดขาดทุนที่ 1358$/oz

- ให้ปรับพอร์ตการลงทุน โดยลดสถานะ Long Position ลง และมีจุด Stop Loss

โดยให้หาจังหวะขาย หรือ ทำการเปิด Short Position บริเวณแนวต้านด้านบน

แนะนำ ให้เปิดสถานะ Short Position เมื่อราคาดีดตัวสูงขึ้น

สรุปกลยุทธ์ : นักลงทุน Long ตามแนวรับ ตามแนะนำ Take profit

กรอบ US$1,366-57 ต้องการ เปิดสถานะเพิ่มตัดสินใจ US$1,350

ไม่หลุด Long หลุด 1350 Short ระยะสั้น

- ราคาทองคำสร้างฐานเหนือ เส้นค่าเฉลี่ย 10 วัน แต่หากในวันนี้ ราคาหลุดแนวรับ

ดังกล่าวมีโอกาสปรับตัวลงได้ โดยอาจสร้างรูปแบบ Three Dark Crows

ในวันนี้มองกรอบราคาทองคำที่ $1,337-1,372/Oz กลยุทธ์การลงทุนในทองคำ

• นักลงทุนระยะสั้น(เล่น 1-2 วัน) ให้เล่นเก็งกำไร ในกรอบ $1,345-1,372/Oz

โดยให้ตัดขาดทุน หากราคาหลุดกรอบที่ให้ไว้

• นักลงทุนระยะกลาง-ยาว ให้รอซื้อ ลงทุนอีกครั้งเมื่อราคาทองคำสร้างฐานเหนือ $1,355/Oz

สรุป จากหลายๆ บริษัทค่ะ ^_^

พูดเหมือนเกือบลืมเรา แร้วพอดีนึกขึ้นได้ เรยต้องมีอ้อ

ทำมัยไม่ อ้อ พี่อลันด้วยเจ้า อ้อ จานดอดด้วยจ้า ล่ะ มาอ้อตรงพี่

"ขอบคุณค่ะเสี่ยบอยยยยยย ขอบคุณ พี่อลันด้วยค่ะ อ้อ จานดอดด้วยเจ้า" แบบนี้ไม่ได้หรอ 555

ขอบคุณคับเจ๊อลันนนนนน ขอบคุณ จานดอดด้วยคับ อ้อๆๆ เกือบลืมไปคนนึงแน่ะ น้องต้นหญ้า.ด้วยเจ้า :rolleyes:

มีทวงๆ เน้อ 55+ มุข เล็กๆ น้อยๆ เจ้า ^_^

ลุ้นทอง หลุดไม่หลุด เอ๊าาาาา

อ้อ ถ้าหลุด 1350 จุดที่น่าจะลงมาเทส ก้อ 1343 นะคะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

มีทวงๆ เน้อ 55+ มุข เล็กๆ น้อยๆ เจ้า ^_^

ลุ้นทอง หลุดไม่หลุด เอ๊าาาาา

อ้อ ถ้าหลุด 1350 จุดที่น่าจะลงมาเทส ก้อ 1343 นะคะ

ฝันสลายแล้ว

ขอบคุณมากค่ะคุณdod คุณญ่า คุณอลัน และคุณบอยยยยยย

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด ช้าไปหน่อย เนอะ :D

สุดยอด ค่ะ

ดึกๆ ค่ะ ^_^ ช้าหน่อยนะคะ

----------------------------

ตามกราฟญ่า คล้ายๆ กันนะคะ มีรับที่ 1341 1338

หลุด ก้อมาเจอ 1327 หลุดอีก รับสุดท้ายน่าจะ 1323 ค่ะ

ส่วนต้าน ตอนนี้ ประมาณ 1352 ค่ะ ^_^

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

คุณญ่า คุณดอด กรี๊ดนำร่องหน่อยคะ เทๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆลงล่าง

กะรีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

:21 :21 :21 :21 :21

ลง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด อีกรอบค่ะ :P

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(เสียน้อยลงแล้ว)