ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

(((( คุณบอย คุณญ่า ช่วยเล็งให้สาหน่อยค่ะ...จะไปทางไหนดีคะ )))) :Announce

ไม่หลุด 1190 1180 ก้อยังมองบนอยู่ค่ะ คุณสา

ส่วนต้านตอนนี้ จะเป็น 1207 1210 ยืนได้ โอกาสเทสจุดเดิมมีสูงอยู่ค่ะ

ส่วนรับ ถ้าหลุด 1180 1178 ให้เฝ้าระวัง

หลุด 1170 คงต้องลงไปรอข้างล่าง 114x เลยค่ะ

เป็นแค่ ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่หลุด 1190 1180 ก้อยังมองบนอยู่ค่ะ คุณสา

ส่วนต้านตอนนี้ จะเป็น 1207 1210 ยืนได้ โอกาสเทสจุดเดิมมีสูงอยู่ค่ะ

ส่วนรับ ถ้าหลุด 1180 1178 ให้เฝ้าระวัง

หลุด 1170 คงต้องลงไปรอข้างล่าง 114x เลยค่ะ

เป็นแค่ ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ :P

ขอบคุณค่ะ....คุณญ่า สาเห็นมันนิ่งๆมาตั้งแต่เช้ากรอบแคบแทบจะเป็นเส้นตรงเลยค่ะ :P :lol: :wub:

ว่างจามานั่งคุยโพสซะหน่อย งานก้อเข้าไล่ตามหลังมาเรย

เซ็งๆๆ ยื่นใบลาออก เค้าก้อยับยั้ง อิอิ

บายๆคับ

แหงจิ ลูกเถ้าแก่ ลาออกได้ไงล่ะ เนอะ

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan และทุกคนค่ะ

หวัดดีค่ะ ช่วงนี้อากาศดีจังเรย เพื่อนๆ น้องเลิฟ น้องญ่า คุณดอด คุณศา คุณชาวดอย สบายดีกันไม๊คะ

น้องเลิฟเป็นไงมั่ง ตังอ่ะ อย่าเกินบัญชีละ ล้านนะ แยก ๆ ไป ธนาคารเค้าบอกมา อิอิ

มอร์นิ่งค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณรอลงดอย

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan และทุกคนค่ะ

หวัดดีค่ะ ช่วงนี้อากาศดีจังเรย เพื่อนๆ น้องเลิฟ น้องญ่า คุณดอด คุณศา คุณชาวดอย สบายดีกันไม๊คะ

น้องเลิฟเป็นไงมั่ง ตังอ่ะ อย่าเกินบัญชีละ ล้านนะ แยก ๆ ไป ธนาคารเค้าบอกมา อิอิ

มอร์นิ่งค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณรอลงดอย

อรุณสวัสดิ์คับ เจ๊อลันคนสวย พี่เลิฟ คุณป้าเขม พี่วัน พี่แหวน คุณศา จานดอด แอนด์ น้องญ่าสาวเหนือ

วันนี้มาแบบมีพิคเจอร์ประกอบ อิอิ (เห็นน้องเค้าเล่นรูปจังเรย เอามั่งคับ)

ขอบคุณเจ๊อลันด้วยนะคับ สำหรับความรู้เรื่องเข็มขัดหมี (bear's belt - บัญญัติคำฝรั่งเอง แฮ่) เด๋วบอยอ่านอีกครั้งคับ เมื่อกี้อ่านมาผ่านๆก่อน

นี่บอยเอส 1208.499 (08.42) ราคาย่อลงมาก้อลองเทลไว้ 1208.000 เอาแค่รักษาทุน

ตอนนี้มีโอกาสเป็นแบบที่เจ๊เล่าให้ฟังคับ ก้อลองดู

บอยเห็นรัยมากมาย ในเดย์ วีค และ เดือน ว่างจาเม้าส์เพิ่มนะคับ

อรุณสวัสดิ์คับ เจ๊อลันคนสวย พี่เลิฟ คุณป้าเขม พี่วัน พี่แหวน คุณศา จานดอด แอนด์ น้องญ่าสาวเหนือ

วันนี้มาแบบมีพิคเจอร์ประกอบ อิอิ (เห็นน้องเค้าเล่นรูปจังเรย เอามั่งคับ)

ขอบคุณเจ๊อลันด้วยนะคับ สำหรับความรู้เรื่องเข็มขัดหมี (bear's belt - บัญญัติคำฝรั่งเอง แฮ่) เด๋วบอยอ่านอีกครั้งคับ เมื่อกี้อ่านมาผ่านๆก่อน

นี่บอยเอส 1208.499 (08.42) ราคาย่อลงมาก้อลองเทลไว้ 1208.000 เอาแค่รักษาทุน

ตอนนี้มีโอกาสเป็นแบบที่เจ๊เล่าให้ฟังคับ ก้อลองดู

บอยเห็นรัยมากมาย ในเดย์ วีค และ เดือน ว่างจาเม้าส์เพิ่มนะคับ

ชอบน้ำตกของคุณบอยค่ะ.....จ๋วยจัง :lol: :P :wub: ถูกแก้ไข โดย Ariesa

ชอบน้ำตกของคุณบอยค่ะ.....จ๋วยจัง :lol: :P :wub:

หราคับ 555 มีอีกหลายน้ำตกนะคับ

บอยแปะสวยๆนะคับ ไม่ใช่หมายถึงว่าเอสเป็นต่อ แร้วพอดีตัวเองถือเอสด้วยคับ (โดนเทลไปแร้วคับ กำไรเกือบเป็น 0)

ก้ออย่างที่บอยเล่าให้คุณศาฟังนะคับ รายใหญ่ๆมันมีจุดกำเนิด(จุดเด้ง) คล้ายๆกัน เดย์ วีค เดือน สามรายใหญ่ปึ้กเรย

ไม่แปลกจัยที่เค้าเด้ง แปลกจัยที่เด้งเร็วมากกว่า ไม่เสียเวลาต้องฟอร์มตัวรัยเรย

เริ่มต้นจากระเบิดราย15 วันจันทร์ แร้วก้อมาเรื่อยๆๆๆๆๆ

ยิ่งถ้าได้เมกามาเป็นไดเร็คเตอร์ ลองเค้าตั้งจัยปั้นแร้วเค้าจาเอาจนได้ ไปจนถึงเป้าเค้า

ดีดมาเยอะก้อเริ่มๆนะคับ แต่อาจตรงไหนก้อได้ อาจไม่เกินที่ทำไว้ หรือ อาจเหยียดไปต่ออีกก่อนก้อได้

มันยังไม่ปิดแท่ง เราก้อยังไม่เห็น นอกจากคาดคะเน ยิ่งศุกร์นี้มีตัวเลขสำคัญให้ตลาดเหวี่ยงเล่นด้วย

อย่างวีค ถ้าปิดแท่งแบบย่อ ไม่ดีกับวีคหน้า

แต่ถ้าเลือกปิดแท่งแบบไปต่อ ก้อควรต้องไปให้ถึง 1250 ไม่งั้นก้อไม่ดีอีกเหมือนกัน วีคเหมือนโดนบังคับ

พูดถึงควรไป 1250 คุ้นๆว่าเหมือนเคยพูดถึงไว้ ลองค้นกระทู้เก่าดู

มีพูดเรื่องนี้ไว้จิงๆ แสดงว่ากราฟไม่เปลี่ยนรัยมากจากกลางเดือนพย.

คุณศาเห็นฤทธิ์เดชรายวีครึยังคับ

แต่รายมันใหญ่ ระยะเวลามันนาน แท่งนึงกินเวลาตั้งสัปดาห์ กรอบที่เหวี่ยงก้อได้เยอะ

ดีดรอบนี้ถ้าขึ้นไปอีกจากตรงนี้ แต่ไม่ไปให้ถึง 1250 ก้อคงจาโดนกลับลงมา ไม่ใช่น้อยเหมือนกัน ในวันข้างหน้า

ส่วนรายเดือนมันก้อยังคงเส้นคงวา

แท่งนี้ได้เปรียบตรงจุดเปิด และ มีพื้นที่ด้านบนเปิดให้ ซึ่งเป็นไปตามธรรมชาติของเค้า ไม่ได้แปลกประหลาดมหัศจรรย์รัย

ลุ้นย่อก้อลุ้นย่อในแท่ง กับไปลุ้นที่แท่งใหม่

แต่ถ้าจาลุ้นย่อในแท่งจนปิดแดงแบบสองแท่งก่อนหน้า ค่อนข้างยากกว่าคับ

สองแท่งก่อนหน้า ดีดเขียวสวยก่อน แร้วลงมาปิดแดง

เพราะจุดเปิดแท่งนี้เค้าแน่นกว่าสองแดงก่อนหน้า

นอกจากลุ้นย่อแค่แบบธรรมดา ไม่ต้องปิดแดง อันนี้ง่ายกว่า

หรือถ้าไม่งั้นก้อต้องอดทน แร้วไปลุ้นในแท่งถัดไป ขึ้นกับราคาปิดแท่งนี้เค้าทำได้เท่าไหร่

ญ่าลองสังเกตรายเดือน หลังๆมานี่นะ ทิงเป็นทิง หมีเป็นหมี

ทิงก้อดีด หมีก้อร่วง ตามนั้น เพียงแต่มันรายใหญ่ รอกันนาน

และตอนนี้รายเดือนทิงเจ้น

ไม่ไหวแร้วคับ เว็ปเออเร่อติดๆๆ กว่าพิมพ์สำเร็จ

คนที่เวลาเยอะไม่เป็นรัย คนเวลาน้อยรีบเร่งๆ จัยจาขาดตามเวลารอเว็ปหมุนๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

วาววววว น้องแคดไม่เคยทำให้ผิดหวังจิงๆ ร้ากน้องแคดอ่ะ

แอลแคดฟรัง เอสยูโรแคด

ถือหางแคด ได้ได้สองตัว โดนก้อโดนสองเด้ง

เริ่มย่อราย4 ลงมา

จานดอดช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเรยคับคุณป้าเขม พี่นา คุณศา

ดอด ตาจะปิดอีกแล้วอ่ะ

ดอด ตั้งแต่เปิดบริษัทมา ปีนี้ขายได้เยอะที่สุด

ดอด มากกว่าปีที่แล้วเท่าตัวเลย

ดอด ไม่รุ้จะดีใจหรือใสเจีย เพราะสรรเรียกบ่อย

ดอด ช่วงนี้ยุ่งๆไม่ค่อยได้เข้ามานะคะ

ดอด เตรียมข้อมูลเพิ่มให้พี่สรรฯ

บอย โห คิดถึงจานอ่ะ ยดดค. จานเก่ง

ธุรกิจกำลังโต แร้วก้อยุ่งๆเรื่องยื่นภาษีคับ

ขายเยอะซะจนพี่สรรฯคิดถึง

แหงจิ ลูกเถ้าแก่ ลาออกได้ไงล่ะ เนอะ

555 เจ๊อลันพูดซะบอยเก็บไปนอนฝันเรยคับ ฝันว่าตัวเองเป็นแบบเจ๊ว่า

บอยเป็นรปภ.บริษัทคับ ยืนเป่านกหวีดเสียงหวาน ปรี๊ดๆๆๆๆ คอยโบกรถหน้าประตูทางเข้า (โถ... 55+)

เป็นลูกเถ้าแก่ก้อดีสิคับ

ไม่เชื่อเจ๊ถามน้องญ่าก้อได้คับ

เราพบรักกันที่หน้าป้อมยาม ประตู 1 คับ กร๊ากกกกกกกกก

หวัดดีคับ พี่นาพี่เลิฟของบอยยย จุ๊ฟๆๆ ขอบคุณพี่นาที่เตือนคับ

แร้วถ้ามีบัญชีละพัน ต้องแยกด้วยมั๊ยคับ บอยฟังพี่นาแร้วรู้สึกกัวขึ้นมาคับ

พอดีมีอยู่หลายบัญชีคับ 5555

บางบัญชีก้อยังค้างค่าเอทีเอ็มเค้าอยู่เรยคับ จนไม่กล้าฝากเงินเข้า

กัวเค้าจับหักคับ 55555555555

แต่ของพี่นาแยกไหวหรอคับ สงสัยต้องแยกไปเป็นร้อยบัญชี นึกก้อเหนื่อยแทน

แยกไม่ไหวพี่นาเอามาฝากไว้กับบอยก้อได้นะคับ

เด๋วบอยไปแยกให้คับ 555

เอ๊ะๆๆ พี่นาเป็นขาประจำแร้วนี่คับ ตอนไหนอ่า

บอยเพิ่งสังเกต แบบนี้พี่นาโพสได้อันลิมิทแร้วใช่ป่าวคับ

พี่นา กับ คุณป้าเขม

คุณป้าเขม จำไม่ได้ว่าบอยเคยพูดถึงเงินแคด กับคุณป้าเขมรึป่าวคับ

แคนาเดี้ยน ดอลลาร์ เป็นหนึ่งในสกุลเงินกลุ่ม เจ้าเปี๊ยก ที่บอยชอบคับ

ถ้าไม่เคยคุยเรื่องนี้กับคุณป้าเขม ก้อคงต้องค้นโพสเก่าๆดู เคยมีพูดถึงเหมือนกันคับ

ดีจ้า เสียบอย จานญ่า จานดอด

ขอโทษเสี่ยบอยด้วยนะค่ะ อาทิตย์ที่แล้วยุ่งๆเลยไม่ได้แวะเข้ามา ไม่เห็นโพสต์ของเสี่ย

:ghost

เบื่อๆ ค่ะ ผิดทาง แต่ล๊อกไว้ ยังไม่ได้ปลดล๊อกเลย จดๆจ้อง ตอนจาปลดนี่มันยากจริงๆ 55

สวัสดีคับ พี่แหวน

ไม่เป็นรัยคับพี่แหวน บางทีเราก้อติดงานกันเนาะ

ปลดล็อคก้อยากเหมือนกันคับ ถ้าปลดถูกก้อดีคับ ไม่ต้องเสีย ได้ทั้งสองทาง

อย่างถ้าเราตัดสินจัยปิดแอลตัวล็อค เหลือเอสเหว ถ้าราคาย่อก้อดี

ถ้ากลับดีดก้อยิ่งต้องไปแอลล็อคสูงขึ้น เพราะจาคัทเหวตอนนี้ก้อคัทไม่ไหวแร้ว

หรือถ้าแบบแม่นๆ ปิดแอลล็อคเก็บกำไรก่อน แร้วเอสซ้ำที่สูงลงมาช่วยเหว ก้อมีคนทำกันได้สำเร็จเหมือนกันคับ แต่มันเสี่ยง ต้องมั่นจัย

ถ้าเป็นบางตัวที่ดีดเก่งๆ สมมุติว่าปอนด์เยน

แบบนี้บางทีไม่อยากไปเสี่ยงปิดแอลตัวล็อค มันลากเก่งคับระยะหลังที่เยนโหลย

ก้ออาจต้องใช้วิธีกอดล็อคแน่นๆ ไม่ปิดเรย

รอย่อแอลต่ำกว่า แร้วลุ้นขึ้นไปปิดแอลตัวสูง ให้พอร์ทดีขึ้นคับ

แต่แอลตัวใหม่ ก้ออาจต้องใส่สตอปลอสนะคับ พลาดพลั้งเด๋วกลายเป็นหนักดอยแทน

หรือถ้าไม่ใส่สตอป. ก้อตั้งตั้งเซลสตอปแทน เผื่อไว้ล็อคแอล

ล็อคไปล็อคมา 555 ปวดหัวเหมือนกันคับ มันมีหลายวิธีมากๆ พูดไม่หมดคับ

มันเป็นศิลป์ แทนที่จาเล็งเข้าด้วยเหตุผลทางเทคนิค ก้อต้องมาเข้าด้วยเหตุผลจากเรื่องบาลานซ์พอร์ท

บอยไม่เล่นล็อค แต่บอยก้อไม่ปฏิเสธถ้าคนอื่นจาเล่นนะคับ

ถือว่าเป็นกลยุทธ์เช่นกัน